PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเรื่องน่าเศร้ามาเล่าให้ฟัง T^T(ยาวหน่อยนะ ใครอ่านจบจะขอบคุณมาก)

IIIusioN
8th February 2013, 02:26
เมื่อตอนหลายปีที่แล้ว เริ่มเรื่องตอนผมอยู่ ม. 3(ปัจจุบันอยู่ปี 3 ละครับ) ผมไปแอบรักคนๆนึง เเต่จะชอบวางฟอร์ม เจอหน้ากันทำเป็นไม่ออกอาการ แกล้งมองไม่เห็นบ้าง อะไรบ้างตามประสาเด็กขี้ป๊อด
แต่ละวันก็ชอบเก็บมาคิดว่า วันนี้เขาจะเห็นเราในสายตาไหม เขาอยากเจอเราไหม ?? อยากบอกรักแทบตาย แต่ทำอะไรไม่ได้(ป๊อดนั่นเอง:sweat)
บทสรุปคือ เจอสุนัขคาบไปหน้าตาเฉย

ผ่านมาอีกหลายปี จนขึ้นปี 1 ซึ่งระหว่างทาง ก็ไปแอบชอบคนโน้น คนนี้ที แต่ไม่เคยมีแฟนเป็นตัวเป็นตน ไม่เคยบอกชอบ โรคป๊อดแก้ไม่หาย
แต่ตอนเริ่มต้น มันมาอยู่เอาตอนปี 1 ผมไปแอบชอบสาวตัวเล็กผมสั้น หน้าเกาหลี คนนึง เเต่เขาเป็นทอม แต่สวย น่ารักมาก ตาหวาน เป็นคนเหนือ(ชอบมว๊าาก ^^) ผมก็จีบ(จีบคนแรกของชีวิต !! :music)
จีบไปจีบมา เขามีแฟน (เป็น ผญ:eek:) แต่เขาไม่เคยบอก เเล้วเวลาอยู่กับผม เขาชอบใส่กางเกงขาสั้นๆ(แบบที่สาวๆเขาโชว์ขาขาวกันอ่ะแหล่ะ:rofl) ผมก็เลยคิดจะแย่งซะเลย :blush ตอนที่ผมอยู่กับเธอ ทำทุกอย่างให้เธอ ทุกวินาที ให้เธอเสมอ อยู่ทุกเวลาที่เธอต้องการ พาไปกินข้าว ช่วยทำการบ้าน ทำทุ๊กกกอย่าง จนเธอเลิกกับแฟนสาว แต่ !!! อยู่ๆ เธอก็ไปคบกับสาวคนอื่นอีก !!! :sweat(ยอมมมมมมม) ผมเลิกยอมจากไปแบบไม่ใยดี เธอให้ช่วยอะไรก็ไม่ช่วย คนมันช้ำใจ

เเล้วผมมามีแฟนจริงๆ จังๆ ตอนปี 2 จนถึงปัจจุบัน โดยที่ผมไม่ได้จีบอะไรมาก แค่บอกชอบ ขอเป็นแฟน ก็ได้ละ คบกันจนปี 3(ปัจจุบัน)

กลับมาที่ปี 1 อีกครั้ง ผมรู้จักเพื่อนสาวคนนึง ไม่เคยคิดอะไรกับเธอเลย เธอน่ารัก เธอใส เธอเป็นคนเหนือ ตาหวาน เรารู้จักกัน เเซวกันเล่นๆ ทำงานกลุ่มร่วมกัน แต่...เราไม่เคยคิดอะไรกัน เเละเเล้วความน่ารักของเธอก็ทำให้เธอได้แฟน(หล่อด้วย)

และแล้วก็ถึงช่วงสำคัญ วันนึง เรียนแลบ ผมก็เเซวตามประสาคนเจ้าชู้ :dance เเซวไปเเซวมา จนเพื่อนเธอถามผมว่า นี่แอบชอบเพื่อนเรารึเปล่าเนี่ย !! เเซวตั้งแต่เช้าละ ผมเลยตอบไปเล่นๆว่า "โหยยย มาถามเราอย่างนี้เดี๋ยวเจ้าตััวก็รู้หรอกว่าเราแอบชอบ" เพื่อนข้างๆ ก็ขำกันใหญ่ หารู้ไม่ ว่าที่พูดไป มันทำให้ผมกลับมานั่งคิดถึงใบหน้าอันน่ารักของเธอ
ไม่กี่วันต่อมาเราไปงานนอกสถานที่ด้วยกันมา(ไปเป็นร้อย) ผมเป็นตากล้อง ผมแอบส่องรอยยิ้มเธอตลอดเวลา ผมไม่รู้จะอธิบายยังไง ขอสื่อด้วยเพลงนี้เเล้วกัน

http://www.youtube.com/watch?v=_Sz-Pa_s99Y
ผมรักเธอเข้าแล้ว เธอมีเจ้าของ ผมมีเจ้าของ เห้ออออ.. ผมทำอะไรไม่ถูกจริงๆ คืนนั้นเรามีฉลอง เธอเมา ผมมองหน้าเธอด้วยความเอ็นดู เราจ้องตากันนานมาก ผมแค่หวังว่าตื่นมาเธอจะลืมมันไป
พอกลับมา ถึงเวลาเรียนแลบด้วยกัน ผมไม่กล้าคุย ผมวางฟอร์ม ผมอยากรู้ว่าเธอจะสนใจเราไหม เราอยู่ในสายตาเธอไหม ผมพยายามทำทุกอย่างที่เธอขอ ผมรักเธอจริงๆ
ผมไม่อยากให้เรื่องราวมันเป็นไปตามหัวใจ ผมอยากจะคบกับแฟนผมต่อ ผมไม่อยากทำให้แฟนเธอลำบากใจด้วย แต่ :heart ที่อ่อนแอของผม มันเรียกร้อง มันอยากเป็นคนสำคัญของเธอ

http://www.youtube.com/watch?v=reAYquSaXD8
ตอนนี้ผมเอาแต่นั่งคิดถึงเธอ...ผมอยากย้อนเวลากลับไป ผมไม่อยากเจอเธอ ไม่อยากให้เรื่องแบบนี้มันเกิดขึ้น
ในอีกทางนึง...ผมอยากคบกับเธอมาก

http://www.youtube.com/watch?v=QG2k-CxMLNM
-ขอบคุณที่อ่านจนจบครับ :cool:

ballba
8th February 2013, 03:20
ยังไงถ้าเรามีแฟนอยู่แล้วก็อย่าเผลอใจให้คนอื่นไปนะครับ

พยายามอย่าไปสนใจครับ หันกลับมามองที่ตัวเรามองคนข้างๆดีกว่า

ว่าเขาจะรู้สึกยังไง ถ้าเขารู้ว่าเราอยากคบกับคนอื่นคิดดูว่าเขาจะเสียใจแค่ไหนหนะ

เรื่องรักหรือชอบใครมันก็ไม่ผิด แต่ก็ต้องยอมรับและเข้าใจกับสิ่งที่เป็นไป

จะโทษใครไม่ได้เพราะมันอยู่ที่ตัวและใจของเราเอง

อดีตมันกลับไปแก้ไขไม่ได้ แต่วันนี้เราก็ทำให้ดีที่สุดได้

ก็อย่างที่ผมว่านะครับ

IIIusioN
8th February 2013, 03:26
โดนเลยยย แก้ที่ตัวเรา

kanitknight
8th February 2013, 03:45
ผมถือคติในใจใครดีเราดีตอบใครร้ายก็ร้ายกลับคือ ผมจะรักแฟนตัวเองตลอดไปและไม่เปิดใจให้ใครตราบเท่ามันยังรักผมคนเดียว ถ้ามันแอบนอกใจผมก็จะนอกใจ ฮ่าๆๆ(ตอนนี้คบกันมา 2ปีละ)
ปล.กรณีจขกทนี้ผมว่าต่างคนต่างมีแฟนอย่างงี้ถ้ายังปล่อยให้ความรักมันเติบโตเดี๋ยวมันจะเป็นเรื่องราวใหญ่โต ผมเห็นคนรอบข้างหลายคนแล้วเพื่อนหักเพื่อน ,มีแฟนแล้วทั้งคู่แต่ชอบกัน ปวดหัวแทนเลย ฮ่าๆ

IIIusioN
8th February 2013, 03:49
ผมถือคติในใจใครดีเราดีตอบใครร้ายก็ร้ายกลับคือ ผมจะรักแฟนตัวเองตลอดไปและไม่เปิดใจให้ใครตราบเท่ามันยังรักผมคนเดียว ถ้ามันแอบนอกใจผมก็จะนอกใจ ฮ่าๆๆ(ตอนนี้คบกันมา 2ปีละ)
ผมคบกันมาปีครึ่ง ไม่เคยคิดเลยว่าจะเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น ที่สำคัญ เพื่อนคนนี้ รู้จักกันมา 3 ปี ไม่เคยคิดเกินเลยย แต่ไหง...T_________________________T

IIIusioN
8th February 2013, 20:21
ยังไงก็ขอบคุณทั้ง 2 ท่านที่อ่านจบนะครับ :yes

solowking2
9th February 2013, 18:47
ยังไงถ้าเรามีแฟนอยู่แล้วก็อย่าเผลอใจให้คนอื่นไปนะครับ

พยายามอย่าไปสนใจครับ หันกลับมามองที่ตัวเรามองคนข้างๆดีกว่า

ว่าเขาจะรู้สึกยังไง ถ้าเขารู้ว่าเราอยากคบกับคนอื่นคิดดูว่าเขาจะเสียใจแค่ไหนหนะ

เรื่องรักหรือชอบใครมันก็ไม่ผิด แต่ก็ต้องยอมรับและเข้าใจกับสิ่งที่เป็นไป

จะโทษใครไม่ได้เพราะมันอยู่ที่ตัวและใจของเราเอง

อดีตมันกลับไปแก้ไขไม่ได้ แต่วันนี้เราก็ทำให้ดีที่สุดได้

ก็อย่างที่ผมว่านะครับ

โหยทำให้ผมถึงกับ Login มากด "กล่าวขอบคุณ" เลยนะเนี่ย คมซะไม่มีหล่ะ :cool:

Pop_PeR
11th February 2013, 21:47
อ่านะ ทอมดันใส่ขาสั้น ซะอีก + เเห้ว ด้วย โฮ๊ะๆ

เขาคนนั้นก็มีเจ้าของ เราก็มีคนเป็นเจ้าของเเล้ว

อย่าคิดมากไปกว่าเพื่อนเลย เข้าใจว่า มหาลัย โลกมันกว้างครับ ^ ^"

kinchiro155
11th February 2013, 22:44
ถูกที่ ผิด เวลา ถือ ว่าไม่ใช่ ครับ เลิกคิดซะ เเล้วดูเเล คน ปัจจุบันให้ดีที่สุด

IIIusioN
12th February 2013, 20:24
ถูกที่ ผิด เวลา ถือ ว่าไม่ใช่ ครับ เลิกคิดซะ เเล้วดูเเล คน ปัจจุบันให้ดีที่สุด
ตอนนี้รู้สึกเเย่มากเลย ผมอยากอยู่คนเดียวมากอ่ะครับ ไม่อยากรักใครอีกเเล้ว T^T

IIIusioN
17th March 2013, 01:22
เห้อ ตันน นานเท่าไหร่ไม่รู้ กลับมาดูกระทู้ตัวเองเเล้วจะร้องไห้ T____T

ballba
17th March 2013, 07:40
เห้อ ตันน นานเท่าไหร่ไม่รู้ กลับมาดูกระทู้ตัวเองเเล้วจะร้องไห้ T____T

คิดถึงเขาหละสิครับ แหม่ ^^

IIIusioN
17th March 2013, 14:56
ถูกต้องครับ เดือนกว่าแล้ว ยังแอบรักเขาอยู่เลย ><

IIIusioN
29th March 2013, 21:19
จบแล้วครับ มันจบเเล้ว....

http://www.youtube.com/watch?v=T5aKGLHFz2Y