PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับการทำ Repack เกมส์ครับ

AODZA
8th February 2013, 11:08
ผมอยากทราบวิธีการทำ Repack เกมส์ PC ครับว่าเขาทำกันยังไง อย่างผมอ่านเจอในหลาย ๆ ที่เค้าบอกว่าการ Repack คือการลดขนาดของวีดิโอในเกมส์นั้น ๆ ลง เลยอยากจะทราบวิธีทำครับ

ปล. ถ้าผิดหมวดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

headshot deluxe
8th February 2013, 11:35
ปกติไม่มีใครเขามานั่งทำเองหรอกครับ
การ recode video ใหม่มันเสียเวลามากนะครับ ต้องใช้คอมแรงๆ และบางทีต้องเปิดกันข้ามคืนเลย
ผมอยากรู้ว่าคุณจะทำอะไร จะทำขายเหรอครับ เพราะถ้าไม่ได้ตังค์มันไม่คุ้มเลยนะ
ถ้าอยากแค่ทำเพื่อจัดเก็บ หรือตัดให้พอดีแผ่นที่จะไรท์ ใช้โปรแกรมแบ่งไฟล์ง่ายกว่านะครับ

AODZA
8th February 2013, 13:30
ปกติไม่มีใครเขามานั่งทำเองหรอกครับ
การ recode video ใหม่มันเสียเวลามากนะครับ ต้องใช้คอมแรงๆ และบางทีต้องเปิดกันข้ามคืนเลย
ผมอยากรู้ว่าคุณจะทำอะไร จะทำขายเหรอครับ เพราะถ้าไม่ได้ตังค์มันไม่คุ้มเลยนะ
ถ้าอยากแค่ทำเพื่อจัดเก็บ หรือตัดให้พอดีแผ่นที่จะไรท์ ใช้โปรแกรมแบ่งไฟล์ง่ายกว่านะครับ

ผมแค่อยากทราบว่าที่เค้าทำ ๆ กันที่บอกว่าลดคุณภาพวีดิโอในเกมส์ลงนั้นเค้ากันยังไง หรือเค้าดึงไฟล์วีดิโอในตัวเกมส์ออกมาแล้วทำการลดคุณภาพข้างนอกโดนโปรแกรมตัดต่อวิดีโอหรือใด ๆ ก็แล้วแต่ แล้วตั้งเป็นชื่อเดิม นามสกุลเดิมเอาไปวางทับไฟล์วิดีโอเกมส์ ใช่ไหม แล้วถ้าทำแบบนั้นเวลาเข้าเกมส์วีดิโอช่วงที่เป็นฉาก Movie มันจะไม่เพี้ยนหรอ เพราะผมลองทำแบบที่กล่าวมากับเกมส์ Resident Evil 5 มันเล่นได้แต่ภาพกับซับมันไปคนละโยดเลย คือแบบว่า ฉากเล่นจบแล้ว ซับค่อยขึ้น