PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไม่ชอบอยู่กับคนเยอะๆ

Nakata2009
8th February 2013, 18:27
ผมกลัวการอยู่กับคนไม่รู้จัก รู้สึกอึดอัดมากเวลาออกนอกบ้าน เวลาอึดอัดจะทำอะไรไม่ถูกเลย หน้าแดง น้ำตาคลอตลอด
ทั้งที่เมื่อก่อนไม่เคยเป็นแบบนี้ ผมต้องทำไงดี เครียดมากเลยครับ ขอคำปรึกษาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Msguzs
8th February 2013, 18:29
ตอนนี้ผมก็เป็นเหมือนคุณครับ ที่สำคัญเหมือนกันเป๊ะมาก แย่มากเลยครับตอนนี้ T T
แล้วก็แย่กว่าคุณด้วย ตรงที่เมื่อถึงเวลาใกล้ ที่จะ ต้องออกไปยืนต่อหน้าคนหลายๆคนแล้ว ใจสั่น มาก มือสั่นด้วย T T

รอคำปรึกษาด้วยครับ

moonbriswam
8th February 2013, 18:33
อาการเดียวกันครับ เวลาไปที่ที่คนเยอะๆผมจะเกร็งมากๆ เกร็งจนกระตุกแล้วมันตลกแล้วผมก็ยิ่งอาย แล้วก็ทำไรไม่ถูกด้วยนั่นแหละ

ตอนเด็กๆก็ไม่ได้เป็นขนาดนี้นะครับ เจอคนเยอะๆก็ไม่ได้อะไรมากแค่คิดว่าอย่ามายุ่งกะผมเลยงี้ จนตอนนี้ก็หาทางแก้ไม่ได้ :sweat

Granado
8th February 2013, 18:34
หาหูฟังยัดหูเปิดเพลงดังๆครับ

bunlove123
8th February 2013, 18:35
ผมก็เป็นครับ ดูท่าอาการนี้ น่าจะเป็นพวก โลกส่วนตัวสูงอ่ะครับ ผมก็เป็น

Nakata2009
8th February 2013, 18:38
ผมก็เป็นครับ ดูท่าอาการนี้ น่าจะเป็นพวก โลกส่วนตัวสูงอ่ะครับ ผมก็เป็น

ปกติมันก็ไม่เป็นไรหรอกครับ แต่ 2-3 วันที่ผ่านมาเนี่ย อาการมันค่อนข้างหนักครับ ทรมานจริงๆ

-=CoMMy=-
8th February 2013, 23:28
นึกว่าผมเป็นคนเดียวซะอีก :nea

ballba
9th February 2013, 05:11
ผมเป็นแต่เด็กแหละครับ

พยายามเข้าสังคมบ่อยๆ

อย่าไปกลัวครับ ผมยังเป็นตัวเงียบในผู้คนเลย

แต่ผมใช้ความเงียบของผมเนี่ยหละ ในการเข้าไปในสังคม 555

jeditrainer
9th February 2013, 06:08
ฝึกความกล้าแสดงออก กล้าเอาไว้ครับ คุณจะไม่กลัวคนจำนวนมากเลย ต่อไปยืนพูดในที่สาธารณะแบบบนเวทีอะไรก็ตาม สมัยเด็ก ๆ ผมขี้อายมาก ครูก็เลยแกล้ง
เรียกให้ไปพูดหน้าห้องทุกครั้ง(โดนไปนำสวดมนต์หน้าเสาธงอีกต่างหาก) ตอนแรกก็อายมากทำอะไรไม่ถูก แต่พอหลายครั้งเข้า ก็เริ่มกล้าจนกลายเป็นด้าน พอมีอะไรแบบนี้
ต้องเสนอหน้าออกไปทุกทีครับ ทุกสิ่งทุกอย่างมันอยู่ที่การฝึกฝน

babokub
9th February 2013, 06:53
เหมือนกัน เลย ครับ

ผม เป้น คนขี้อาย แต่ ไม่ถึง กับ เกร็งหรือสั่น นะ แค่ เวลา อยู่ กับ คนเยอะๆ แล้ว มัน จะ ปวดหัว อึดอัด หายใจไม่ค่อยจะออก

Little Jacob
9th February 2013, 07:42
เคยไปอ่านเจอความรู้ว่า สมองคนเราผู้ชายส่วนมากจะชอบการแข่งขันอาจเก็บตัวไม่ค่อยยุ่งกับใคร ส่วนผู้หญิงจะชอบคุยและเข้าสังคมมากกว่า
ส่วนผมไม่ใช่ว่าไม่อยากอยู่กับคนเเยอะๆ แต่เพราะเข้ากับคนอื่นไม่ได้ เลยเป็นคนไม่มั่นใจ ขี้อายและทำให้ไม่อยากอยู่กับคนเยอะอีกเลย T.T
https://twimg0-a.akamaihd.net/profile_images/1177740790/Forever-Alone-101.jpg

boye
9th February 2013, 07:53
อ้าวนึกว่าเป็นคนเดียว

L-I-G-H-T
9th February 2013, 07:58
ผมก็เป็นครับ

Previously
9th February 2013, 08:24
เคยเป็นผมตอน ม.ต้นนะ ผมน่ะ

ตอนนี้อาการพวกนี้หายไปไหนไม่รู้ เฉยๆ

Ich_Liebe_Dich
9th February 2013, 09:02
ผมก็ไม่ชอบน่ะคนเยอะๆ เสียงดัง น่ารำคาญชอบอยู่แบบเงียบๆ คนน้อยๆ สบายใจดี

kimnaja
9th February 2013, 09:09
เป็นเหมือนกันเลยไม่ชอบคนเยอะๆและไม่ค่อยชอบทักใครก่อน

fatporing
9th February 2013, 09:19
เอ่อทำไมเป็นกันเยอะจังครับ บางทีคนเรามันก็ต้องฝืนนิดนึงเข้าสังคมครับแล้วจะรู้ว่ามีอะไรสนุกๆรอเราอีกเยอะ เก็บตัวคนเดียวนั่งในห้องดูอนิเมะไปวันๆหรือเล่นเกมหรือฟังเพลงทำอะไรไปวันๆนั่นไม่ใช่การใช้ชีวิตหรอกครับ เชื่อผม! เพราะบางทีคนเรามันก็จะอยู่แบบนั้นด้วยการหลอกตัวเองไปวันๆว่ากูอยู่ได้ แต่ซักวันเราก็ต้องออกมาอยู่ตัวคนเดียวครับ แล้วหลังจากนั้นก็มีครอบครัว บลาๆๆๆ ^^" อย่าอยู่คนเดียวเลยเนอะ

Little Jacob
9th February 2013, 10:07
อืมมมมม เราใช่ว่าจะalone อยู่คนเดียว ยังมีคนalone ด้วยกันอีกเยอะ อย่าคิดมาก(ปลอบใจตัวเอง555) ต้องหาเพื่อนที่alone เหมือนกันค่อยไปด้วยกันได้ เอ้า เอาเข้าไป!!

Elotickz
9th February 2013, 10:13
พวกที่เป็นงี้ ก้เพราะไม่ค่อยได้ออกสังคม วันๆอยู่เเต่ในบ้าน

ลองออกบ้าน หาเพื่อนคุยบ่อยๆ เดี๋ยวก้หายครับ

pamzar5546
9th February 2013, 10:17
ออกไปสวนสาธารณะครับ ไปนั่งดูคนผ่านไปผ่านมา ซัก 2 3 วัน ให้มันชินตา

H1ghSky
9th February 2013, 11:44
ออกไปนอกบ้านบ่อยหน่อยนะคับ ไปเที่ยว ไปดูหนังกับเพื่อน ที่สำคัญอย่ากังวลและหัดมองโลกในแง่ดีคับช่วยได้เยอะ
ของผมเองก็เคยเป็นคับ แต่พอต้องนั่งรถไปกลับโรงเรียนเองมันก็ชินไป จนเป็นเรื่องปกติ

Aequitas
9th February 2013, 11:57
หาเพื่อนซะคนครับแล้วอยู่ด้วยกัน มันจะช่วยลดความเครียดได้เยอะเลย

คุณต้องมีความมั่นใจในตัวเองหน่อยครับ มันเป็นอาการของคนที่ขาดความมั่นใจ ผมเองก็เป็น หลายๆคนก็เป็น อย่าไปคิดว่ามันเป็นเรื่องแปลก

ลองปรับเปลี่ยนบุคลิกดูครับ ท่าทางท่าเดิน การแต่งตัว ทรงผม ของพวกนี้มันก็ช่วยเพิ่มมั่นใจให้คุณได้เหมือนกัน สู้ๆเขาครับ

love060604
9th February 2013, 12:38
เล่นเกมมากไปครับ ผมให้ใจไปอยู่กับเกม แต่ก่อนผมก็เป็น เด๋วนี้ก็เป็นนะแต่ไม่มากเหมือนแต่ก่อน
ยิ้งเล่นเกมที่มีความรุนแรงมากๆนะจะทำให้งุดงิดมากๆ เวลาอยู่กับที่เยอะ ประมาณว่า เด๋วทำสูตรเอาระเบิดมาค้วงใส่เลย 555+

tentaethaibio
9th February 2013, 16:28
อย่าไปกลัว คนหมู่มาก ไม่ใช่ ซอมบี้มากัดคุณ
ลองคิดซิ ถ้าเล่นเกมส์ GTA คุณกลัวไหมละ มีคนเยอะ

นอกเกม ก็คล้ายๆกัน ทุกคนล้วนมีธุระหรือสิ่งที่ตัวเองต้องทำ

ปล. วิธ๊ทำให้หาย
ไปตลาดซื้อของด้วยตนเองซะ
หรือ
เดินห้างใหญ่ๆ ไปส่องสาวๆเล่น 555