PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหากับ Sony Vegas Pro 11 ครับ รบกวนใครเทพๆเข้ามาตอบหน่อยนะครับ

ChainSkreamz
8th February 2013, 19:15
สวัสดีครับ คือผม มีปัญหา กับ sony vegas pro 11 ครับ ซึ่งปัญหานี้ ใน vegas pro 12 ก็เป็น
ไม่รู้ว่าเป็นที่โปรแกรม หรือ คอมผม

ปัญหาคือ ปกติเวลาเราตัดต่อวิดีโอใช่ไหมครับ เราก็ต้องกดพรีวิวดู แต่ทีนี้คือ เวลาผมพรีวิว สักพักนึง แล้วอยู่ดีๆ ตรงวิดีโอที่เรากดพรีวิว มันกระพริบๆ เป็นสีดำๆอะครับ
หรือบางครั้ง ก็กระพริบแล้ววิดีโออื่นมันซ้อนเข้ามาด้วยอะครับ กดลบวิดีโอแล้วลงใหม่ บางทีก็หายบางทีก็ไม่หาย แล้วถ้าเรนเดอร์ไป มันกระพริบยังไง ก็จะออกมาแบบนั้นเลยครับ
แล้วก็บางครั้งก็พรีวิวปกติ ตัดต่อ จนเรนเดอร์เสร็จก็ปกติ

ผม งง มากเลยครับ คือผมจำเป็นต้องรีบทำงานให้เสร็จอะครับ ไม่รู้ว่าต้องทำยังไง เข้าไปหาปัญหานี้ในกูเกิ้ลแล้วก็ไม่ได้คำตอบ

ยังไง ช่วยตอบๆ ผมหน่อยนะครับ -/\-