PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามวิธีแชร์ไวไฟ

เทพเจ้าคารอท
8th February 2013, 19:34
สวัสดีครับ

ผมมีเรื่องจะสอบถามเกี่ยวการแชร์ไวไฟ ดังนี้ครับ

พอดีผมอยากแชร์ไวไฟจากโน๊ตบุคเครื่องผมไปยังโน๊ตบุคเครื่องน้องผม(เป็นโน๊ตบุคทั้งคู่)

แต่เจ้ากรรม เราเต้อมันเสียบสายแลนได้ช่องเดียว

ก็คือผมเอาสายแลนเสียบเ้ขาโน๊ตบุคของผมแล้วอยากจะเอาโน๊ตบุคผม ปล่อยสัญญาณอีกที

มันจะทำได้รึป่าวครับ ใช้วินโดวส์7 ทั้งสองเครื่องครับ

ขอบคุณล่วงหน้า ครับ ขอบคุณสำหรับน้ำใจที่เสียสละเวลามาตอบให้ครับ

bigspy77
8th February 2013, 19:46
ผมใช้โปรแกรมนี้อยู่ครับ Connectify แชร์ได้

เทพเจ้าคารอท
9th February 2013, 12:51
ขอบคุณครับ พี่ bigspy77

แต่ขอสอบถามเพิ่มเติมอีกนิดน่ะครับ

ผมใช่โปรแกรมที่ว่าแต่ัมนไม่ได้

คือ ทั้งสองเครื่องต่อกันแล้ว

โปรแกรม Connectify มันก็มองเห้นเครื่องน้องผม แตาสถานะ มันก็คือว่า connecting ตลอกเวลา

ผมลองใช้ทั้ง psp ipad ในการทดสอบก็ไม่ได้ครับ

หรอืต้องมีการตั้งค่านอกเหนื่อจากโปรแกรมนี้อีก

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

.