PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลำบากใจมากๆ

jossza
8th February 2013, 20:08
คือว่าผมอยู่ ม.6 แล้วกำลังจะจบแล้วครับ อีก20วัน แต่ผมดันไปชอบน้อง ม.2 คนนึง แล้วผมก้เริ่มจีบเลย

แต่ที่นี้คือ ผมก็จะจบแล้ว ผมกลัวว่ามันจะเสียเปล่าหรือจะเสียใจทีหลังอีกอย่างอายุห่างกันมากอยู่ แต่ชอบจริงๆนะ

และอีกอย่าง น้องเค้าเป็นเพื่อนกับน้องอีกคนที่ผมเคยไปม่อๆไว้แล้วก็เลิกคุยไปด้วย

ลำบากใจมากๆเลย ช่วยแนะนำหน่อย

yedtamon57
8th February 2013, 20:14
สู้ๆครับ คนละโรงเรียนนี้ไม่เกี่ยวกันเลย ถ้าชอบกัน อยู่คนละโรงเรียน ก็รับกันได้

เรื่องอายุ ไม่แปลกครับ ผมก็ จบมอหกมาปีนึงแล้ว ก็กำลังคุยๆ จีบๆ อยู่กับเด็กม.2 อยู่เลย ฮ่าๆ

อีกอย่าง อย่าเพิ่งไปทำไรเขานะเออ ยังไม่ 15 นี้ คุกอย่างเดียวเลย เด็กเขายอมไม่ยอมก็เหอะ ฮ่าๆๆ (ล้อเล่นนะเออ)

jossza
8th February 2013, 20:16
ผมชอบมากจริงๆจนบางทีผมเคยคิดว่า ทำไมนะทำไมตอนน้องเค้าอยู่ ม.1 แล้วเราอยู่ ม.5 เราไม่ไปชอบมีเวลาอีกเป็นปี

บางทียังเคยคิดว่าไม่อยากจบ ม.6เลย อะ แล้วผมกังวลอีกอย่างคือ ตัวผมเองก็ ชอบม่อไปเรื่อยด้วย กลัวจะทำเค้าเสียใจ

พอไปมหาลัยใจแตกสาวเยอะอะไรงี้อะ

yedtamon57
8th February 2013, 20:26
ถ้าชอบ ถ้ารักจริงๆ ไม่มองคนอื่นหรอก เชื่อดิ

ผมนี้ คนสวยๆเข้ามา หลายคน แต่ไม่สนหรอก เรามีคนที่เราชอบ เรารักแล้ว คนอื่น ช่างมัน ฮ่าๆ

ผมยังคิดเลย คือ น้องที่ผมบอกนี้เขาอยู่ โรงเรียนที่ผมเคยเรียน อยู่แถวบ้านเก่าผม แต่ไม่เคยคิดจะชอบกัน

แล้วผมก็ย้ายบ้าน ตอน ม.1 พอจบ ม.3 ก็ย้ายโรงเรียนอีก แต่ ห้าหกเดือนก่อน ไปเจอเขาในไอจี คุยไปคุยมา เอ้า คนที่อยู่แถวๆบ้านเก่าเรา แถมเรียนที่ๆเราเคยเรียน

แล้วก็มานั้งคิดว่า เราไม่น่าย้ายบ้าน เราไม่น่า ย้ายโรงเรียนเลย TT

แล้วใครจะรู้ จากเด็กตัวเล็กๆที่เราไม่เคยสนใจ จะกลับมาทำให้เรา ใจสั่นนี้ ฮ่าๆ

อาการเดียวกัน กับ จขกท. เลย ฮ่าๆ แต่ก็คุยๆอยู่ แต่ก็ยังไม่กล้าบอกชอบเขาหรอกนะ ฮ่าๆ

ballba
8th February 2013, 20:57
ผมก็ม.6 รุ่นเดียวกับนายแหละ

ยังเคยคบเด็ก ม.1 ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ มันอยู่ที่ตัวคนเรา

ผมชอบเด็กๆ55

jossza
8th February 2013, 21:37
55 เด็กสมัยนี้มันน่ารักนี่นา ค่อยดูนะถ้าจีบติดจะขอแต่งงาน เลย

yedtamon57
8th February 2013, 21:42
ใช่เลย ชอบเด็กๆ ตัวเล็กๆ ชอบมากๆ หิ้วไปไหนมาไหนสะดวกดี

FRANCEENGINE
8th February 2013, 23:14
http://www.youtube.com/watch?v=HYHDWQ_pw14

ฟังกี่ที ก็ยิ่งมีกำลังใจ