PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับเรื่องการลบแผลเป็นบนใบหน้าครับ

retroriankidskids
8th February 2013, 22:56
คือตอนสมัย อนุบาล2 ผมประสบอุบัติเหตุโดนรถมอเตอร์ไซค์เฉี่ยว(แม่เล่าให้ฟังว่ามอไซค์คันนั้น กำลังขี่หนีตำรวจเพราะผ่าไฟแดง ทำไมตูซวยอย่างนี้ฟะ:()หน้าฉีกเย็บไป 23 เข็ม ตอนแรกแม่จะให้ทำศัลยกรรมตอนนั้นเลยแต่หมอบอกไม่สามารถทำได้ต้องรอให้อายุ 15 ก่อน ตอนนี้ผมอายุ 17 วางแผนว่าจะไปทำตอนปิดเทอมใหญ่นี้ จึงอยากรู้ว่าสามารถทำได้รึเปล่าเพราะแผลมันอยู่บนใบหน้า ห่างตาประมาณ 2 ซ.ม. และอยากรู้เรื่องค่าใช้จ่ายว่าประมาณไหนอ่ะครับ คือว่าอยากทำอ่ะครับ เพราะว่ามันดูเสียบุคลิกไปเลย บางทีเดินผ่านคนอื่น เค้าถึงกับวิ่งเลยล่ะครับ มันทำให้ผมรู้สึกแย่มากๆ ก็จะมีแต่เพื่อนที่รู้จักนิสัยจริงๆของผมเท่านั้นแหละครับที่เข้าใจผม สุดท้ายก็ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ อ่ะ เดี๋ยวเอารูปให้ดูกลัวไม่เห็นภาพ:o:o
.
.
.
.
.
.

DeadCarnival
8th February 2013, 23:05
อยากรู้เช่นกันครับ ผมเป็นแผลเป็น บนหน้าสองที่เลย ตรงหางคิ้วด้านซ้าย และตรงใต้ตาข้างขวาแผลห่างจากตาแค่เซ็นฯเดียว (โชคดีมากๆ)

เป็นมาตั้ง 10 ปีแล้วยังไม่หายเลย ใช้ฮีรูดอยทาตั้งแต่แผลแห้งใหม่ๆทาไป 2 ปีดีขึ้นนิดเดียวเลยเลิกทา ปรึกษาหมอก็บอกให้ทาต่อไป ที่หายช้ากว่าปกติเพราะน้ำเหลืองของผมไม่ดี

เลยอยากรู้วิธีอื่นๆบ้าง :sweat

retroriankidskids
8th February 2013, 23:08
อยากรู้เช่นกันครับ ผมเป็นแผลเป็น บนหน้าสองที่เลย ตรงหางคิ้วด้านซ้าย และตรงใต้ตาข้างขวาแผลห่างจากตาแค่เซ็นฯเดียว (โชคดีมากๆ)

เป็นมาตั้ง 10 ปีแล้วยังไม่หายเลย ใช้ฮีรูดอยทาตั้งแต่แผลแห้งใหม่ๆทาไป 2 ปีดีขึ้นนิดเดียวเลยเลิกทา ปรึกษาหมอก็บอกให้ทาต่อไป ที่หายช้ากว่าปกติเพราะน้ำเหลืองของผมไม่ดี

เลยอยากรู้วิธีอื่นๆบ้าง :sweat
ฮีรูดอย ผมทามาตั้งแต่เป็นเหมือนกันครับแต่รู้สึกว่ามันจะแค่ยุบเฉยๆ แต่รอยยังอยู่เหมือนเดิม

อันนี้ผมไม่รู้นะครับ เเต่ผมว่าคงไม่เกิน 10,000 - 30,000
หรอกครับ ( ผมไม่เเน่ใจนะ )
ถ้าแค่นั้นก็คงจะดี

ผมยุบลงเหมือนกันนะ แต่รอยผมมันจางลงบ้างเล็กน้อย
ดีจังเลยครับ 555 ของผมสงสัยมันลึกเกิน

hot0892832683
8th February 2013, 23:13
อันนี้ผมไม่รู้นะครับ เเต่ผมว่าคงไม่เกิน 10,000 - 30,000
หรอกครับ ( ผมไม่เเน่ใจนะ )

DeadCarnival
8th February 2013, 23:13
ฮีรูดอย ผมทามาตั้งแต่เป็นเหมือนกันครับแต่รู้สึกว่ามันจะแค่ยุบเฉยๆ แต่รอยยังอยู่เหมือนเดิม

ผมยุบลงเหมือนกันนะ แต่รอยผมมันจางลงบ้างเล็กน้อย