PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : DMC ใช้จอยแล้วปุ่มมันตีกันครับ

nodoka
9th February 2013, 00:00
คือผมใช้จอยพ่วง PS2 น่ะครับ แล้วใช้โปรแกรมจำลองจอย Xbox360 ตอนแรกๆก็เล่นได้ปกติทุกอย่างครับ แล้วมีช่วงนึงผมเลิกเล่นไปซักพักแล้วกลับมาเล่นใหม่ ปรากฏว่าปุ่มมันตีกันมั่วไปหมด เช่นกดยิงปืน มันก็ฟันไปด้วย ยิงปืนไปด้วย เล่นแทบไม่ได้เลยครับ ปุ่มที่แสดงบนหน้าจอก็กลายป็นปุ่มตัวเลขหมดเลย (จากเดิมเป็นรูปปุ่ม Xbox360) เล่นเอาผมอารมณ์เสียเลยทีเดียวกะจะเล่นสนุกๆซะหน่อย ผมลองเปลี่ยนโปรแกรมจำลองเป็นโปรแกรมอื่นก็แล้ว มันก็ยังเหมือนเดิม แต่เกมอื่นๆที่ผมต้องใช้โปรแกรมจำลองจอยเหมือนกัน ก็เล่นได้ปกติ มีแต่ DMC เกมเดียวที่มีปัญหา ใครพอจะทราบวิธีแก้บ้างครับ หรือต้องยอมไปซื้อจอย Xbox360 สถานเดียว?

headshot deluxe
9th February 2013, 08:05
ลองหามาใช้สิครับ จอย xbox360 ผมใช้แล้วไม่กลับไปใช้จอย ps2 อีกเลย (นอกจากเกมเก่าๆ นะ)
ผมใช้มาตั้งแต่ปี 51 แล้วตอนที่ซื้อ xbox360 เครื่องแรก ตอนนี้ก็ยังใช้ดีอยู่ และระบบมันรองรับอนาคตมากกว่าด้วย เกมใหม่ๆ ออกมากี่เกมก็เล่นได้หมด ไม่ต้องมาตั้งใหม่เลย
คำถามคือ ในเมื่ออนาคตมันมาถึงมือเราแล้วตั้งแต่ปี 51 คุณจะรอนานอีกแค่ไหนกว่าจะหามาใช้สักตัวครับ