PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใช้โปรกับแผ่นแท้จะเป็นอะไรมั้ยครับ?

suppermama
9th February 2013, 10:10
ตามนั้นเลยครับ DMC เล่นไม่รอดเลย...
แต่อย่าพึ้งโวยวายสำหรับคนที่แอนตี้โปรนะครับ
ผมจะโกงตังอย่างเดียว ซื้อแผ่นมากลัวเบื่อ...

benzjitpanu
9th February 2013, 10:22
ผมว่าโกงจะทำให้เกมส์ไม่สนุกและเบื่อเร็วนะครับ ตอนแรกๆผมก็ชอบโกงนะครับ แต่พอหลังๆทำให้รู้สึกว่าเสียอรรถรสของเกม

ผมเลยไม่เคยใช้อีกเลย จขกท ลองพยายามดูละกันครับ ส่วนDMCผมก็จบแล้วถือว่าไม่ยากนะครับ ผมอาศัยเล่นด่านเดิมซ้ำๆ

เพื่อที่จะเอาPointที่ได้ มาอัพสกิลครับ ทำซ้ำๆไปเลื่อยๆ เดี้ยวก็จะคล่องเองนะครับ อาจจะใช้เวลาหน่อยแต่อรรถรสต่างกันจริงๆครับ

EikueHD
9th February 2013, 10:23
ใช้ได้นะครับ เพราะเล่นเกมออฟไลน์อยู่คนเดียว แต่ถ้าเป็นเกมออนไลน์อย่าง BF,COD ใช้ไปอาจโดนแบนได้

Deathbringer
9th February 2013, 11:37
ผมก็ว่าใช้ได้ เพราะเล่นคนเดียว ผมว่ามันก็สนุกไปอีกแบบนะใช้โปรแต่มันจะสนุกในระยะสั้นถึงสั้นมาก = = เพราะผมก็เคยใช้แบบแว็บเดียวเบื่อเลย แล้วก็ไม่เคยใช้อีกเลย เล่นไปตามเกมอะดีสุดแล้ว

oI3lacKLisTo
9th February 2013, 19:59
ถ้าใช้แล้วเล่นแบบออฟไลน์ ก็ไม่มีใครว่าอะไรแต่เล่นด้วยฝีมือภูมิใจ+สนุกกว่าเยอะ :)

kazeyuki
9th February 2013, 20:11
มันใช้ได้แหละครับแต่มันจะไปป่วนคะแนน Leader Board ถ้ามีคนที่มันร้องเรียนมากเข้า ทางค่ายเกมอาจจะออกมาตราการสั่งแบนผู้เล่นที่ใช้โปรแกรมจำพวกนี้ได้ครับ ทางที่ดีคือโกงอย่างพอดีก็พอครับ ตรงไหนไม่ได้จริงก็ค่อยโกง

FreedomBlood
9th February 2013, 20:12
อันที่จริงคำว่าโปร Pro นี้หมายถึงคนเล่นเกมแบบเซียนๆอะไรแบบนี้มากกว่าแต่คนไทยความหมายคือโปรแกรมโกง น่าเหนื่อยใจแทนโปรเกมเมอร์จริงๆ

oI3lacKLisTo
9th February 2013, 20:17
อันที่จริงคำว่าโปร Pro นี้หมายถึงคนเล่นเกมแบบเซียนๆอะไรแบบนี้มากกว่าแต่คนไทยความหมายคือโปรแกรมโกง น่าเหนื่อยใจแทนโปรเกมเมอร์จริงๆ

ผมว่าบางคนไม่ได้หมายความแบบนั้นหรอกมั้ง อาจย่อจาก โปรแกรมโกงเกมส์ เหลือแค่ โปร

ส่วนคนเล่นเกมส์แบบเซียนๆ คนไทย เรียกว่า เทพ,เมพ :o