PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้า เปลี่ยนเป็นwindow8 โปรแกรมหรือเกมจะหายหรือไม่

Pokawit
9th February 2013, 14:22
คือผมอยากลองเปลี่ยนไปใช้window8 อะครับ ถ้าเปลี่ยนแล้ว โปรแกรมหรือเกมในเครื่องจะหายหรือป่าวสครับหรืออยู่เหมือนเดิม พอดีไม่เคยเปลี่ยนwindowเองอะครับ

autoonez
9th February 2013, 15:18
ถ้าอัพเกรดจาก windows 7 - windows 8 แล้วไม่ format ทุกอย่างก็อยู่เหมือนเดิมครับ

Elotickz
9th February 2013, 15:24
น่าจะหายน่ะครับ

sinjin
10th February 2013, 02:07
ถ้าอัพเกรดจาก windows 7 - windows 8 แล้วไม่ format ทุกอย่างก็อยู่เหมือนเดิมครับ

ทุกอย่างนี้รวมทั้งไวรัสด้วยป่าว พอดีใช้ 7 มานานโดนไวรัสรอบนี้กะเปลี่ยนเป็น 8 กะฟอร์แมตแค่ไดร์ฟ c แต่พวกเกมที่โหลดๆมา กะอพยพไป 8 แล้วค่อยสแกนหาเอานะคับ

กลัวอีกอย่างมากกว่าเห็นว่า windows8 ใช้แอนตี้ติดตอนลงกับคอมเลย รู้สึกจะ แอนตี้ที่ใช้ได้กับวินโดว์แท้ไรนั้น (ไมโครซอฟเอิสมั้งจำชื่อไม่ค่อยได้) กลัวจะมีปัญหาเรื่องคีย์เถื่อนใช้กับแผ่นแท้ไม่ได้นะ ถ้าดีจริงค่อยไปซื้อแผ่นแท้เอานะ 8 นะคับผม

ส่วนเรื่องซับพอร์ตเกมอะไรนั้นก็พอ ฟังๆมาบ้างแต่รู้สึกจะยังไม่สเถียรเท่าที่ควรแต่หลักๆ ปัญหาเล่นๆไปเน็ตหลุดเองนี้คงแก้แล้วมั้ง
วินโดว์7 หลังๆไม่ไหว โดนไวรัสทีคอมรวนทั้งระบบ โดนเจาะง่ายเกินด้วย อยากลองของใหม่ด้วยละ

ขอบคุณที่ตอบคับ อาจพิมยาวไปมากๆ ขออภัยคับผม

CrYzTeX
10th February 2013, 10:19
ลงแบบกด setup.exe จาก Windows
เสร็จแล้วค่อยไปย้ายข้อมูลจาก Windows.OLD เอาละกันครับ