PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : LG Optimus Me กับ Samsung Galaxy Mini ซื้ออันไหนดีกว่าครับ

popsa00
29th August 2011, 18:31
LG Optimus Me กับ Samsung Galaxy Mini ซื้ออันไหนดีกว่าครับ แล้วทั้งสองอันนี้มันแตกต่างกันตรงไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับ:cool:

androiduser
29th August 2011, 18:48
ส่วนตัวผมชอบ mini มากกว่าครับ ผมก็ใช่ mini อยู่

Poyo_ts
29th August 2011, 18:49
ผมเชียร์ mini นะ

2ตัวนี้ ความละเอียดเท่ากันที่ 320 x 480 ขนาดหน้าจอ ของ me ค่อนข้างเล็กที่ 2.8" ส่วน mini นี่น่าจะ 3.14" นะครับถ้าจำไม่ผิด กล้อง me อยู่ที่ 3ล้าน ส่วน mini อยู่ที่ 3.2ล้าน(ถ้าจำไม่ผิดอีกเช่นเคย = =) CPU รู้สึกจะเท่ากันที่ 600MHz ่วน GPU ก็ Adreno 200 ทั้งคู่ครับ

เรื่อง FW นี่ผมไม่แน่ใจของ me เท่าไหร่ว่ามี 2.3 หรือยัง แต่ mini นี่อย่างน้อยที่สุดก็มี rom จาก cyanogen mod อยู่(รอมเทพ) เพราะฉะนั้นซื้อ miniมาไม่ผิดหวังฮะ แต่ถ้ายังไม่ได้ได้อัพ FW ก็อาจจะกระตุกเล็กน้อย(ถึงปากลาง)

ล่าสุดเหมือนจะเห็นราคา me ลงมาที่ 3900 ถ้าเป็นงั้นจริงก็ ค่อนข้างน่าสนใจครับ เพราะต่างกันตั้งพันนึง xD

แต่ผมว่า 2.8 นิ้วนี่เป็นอะไรที่เล็กมากๆๆๆ เลยนะ ดูๆภายนอกก็อาจจะดูง๊องง๊อยเหมือน ฟีเจอร์โฟนธรรมดาก็ได้ = =^

androiduser
29th August 2011, 20:51
ผมว่าถ้ามีงบอีกหน่อยพี่เอา gio ไปเลยครับ เพราะผมซื้อ mini มาอิจฉาเกมส์ gio สุดๆ (จากใจจริง) miniเป็นจอ qvga gioเป็น hvga ซึ่งเกมส์ hvga สวยกว่ามากกๆ
เเต่ถ้าไม่เน้นมากก็ mini เนี่ยเเหละครับ ^^