PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามคนเคยเล่น resident evil 6 หน่อยครับ

yuttipron
10th February 2013, 21:34
คือผมจะตัดสินใจซื้อเกมนี้กับเพื่อนมาเล่นเเบบ co-op กันครับ
ซื้อเเบบPCนะ ใครเคยเล่นบนเครื่อง PS3 หรือ XBOX360 เเล้ว
ผมขอถามหน่อยว่ามันสนุกมั้ยครับเวลาเล่นสองคน หรือคนเดียว
ถ้าซื้อมาเเล้วจะผิดหวังมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

RlucksN
10th February 2013, 21:42
แล้วแต่คนแล้วครับ ไม่ชอบก็เกลียดเลย เพราะต่างจากภาค 4 และ 5 พอสมควร

การบังคับหลายๆอย่างมันยุ่งยากยังดูขาดๆเกินๆอยู่ แต่ถ้าชินก็สนุกครับ

อีกอย่างที่การบังคับมันยุ่งยากเพราะมันใช้จอยบังคับด้วย ถ้าเป็น PC คงไม่น่ามีปัญหาเพราะปุ่มกดเยอะกว่าและคล่องตัวกว่า

ไม่ผิดหวังแน่นอนครับถ้าเป็นแฟน re น่ะนะ

yuttipron
10th February 2013, 22:06
แล้วแต่คนแล้วครับ ไม่ชอบก็เกลียดเลย เพราะต่างจากภาค 4 และ 5 พอสมควร

การบังคับหลายๆอย่างมันยุ่งยากยังดูขาดๆเกินๆอยู่ แต่ถ้าชินก็สนุกครับ

อีกอย่างที่การบังคับมันยุ่งยากเพราะมันใช้จอยบังคับด้วย ถ้าเป็น PC คงไม่น่ามีปัญหาเพราะปุ่มกดเยอะกว่าและคล่องตัวกว่า

ไม่ผิดหวังแน่นอนครับถ้าเป็นแฟน re น่ะนะ

ครับผมมันคงไม่เหมือนภาคที่เเล้วนะresident evil operation raccoon city ไม่ไหวจริงไม่สนุกเลย