PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผู้รู้ตอบหน่อยครับ

kissanasx
10th February 2013, 23:45
คือตอนนี้ผมเอาการ์ดจอผมไปเคลมแล้วตอนนี้ที่เครื่องเลยไม่มีการ์ดจอเลย
ถาม1 มันก็จะดูหนังHDไม่ได้ใช่ไหมครับคือเปิดมามันมีแต่เสียงไม่มีภาพ
2 ผมเข้าเกมเก่าๆเช่นยูริ บัทเทิ่ล เรียวมันก็เหมือนกันคือไม่มีภาพมีแต่เสียงขึึ้นจอดำ
3 ผมจึงอยากรู้ว่าที่มันเล่นเกมไม่ได้เพราะไม่มีการ์ดจอใช่ไหมครับ แต่ผมว่าเกมมันเก่าๆเลยไม่น่าจะใช้การ์ดจอไง

ตอบทีครับ

sukamoto
11th February 2013, 00:00
ดูรุ่นการ์ดจอ(On board)ว่ารุ่นอะไรครับเทียบ spec ดูก็ได้
จอดำ อันนี้อาจต้องลองลง Driver ครับ
ทำตามนี้น่าจะรู้ผลแล้วครับ