PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมไม่เคยเล่นเกมอะไรจบเลยครับ ใครมีเทคนิคแนะนำมั่ง

Xelx
11th February 2013, 09:25
คือว่าไม่เคยเล่นจบเลย (เคยจบอยู่ไม่ถึง5เกม) ไม่รู้จะทำยังไงครับอยากเห็นฉากจบเกมกับเค้ามั่งใครมีวิธีบอกด้วยนะครับ

anuchit2010
11th February 2013, 09:26
ค่อยๆ เล่นวันละนิดวันละหน่อย เด่วมันก็จบเองครับ ถ้าหาทางผ่านไม่ได้ youtube ฮ่าๆ

yedtamon57
11th February 2013, 09:34
เป็นเหมือนกัน

บางที หา Trainer (ตัวช่วยเล่น) มาใช้แต่บางทีมันทำให้เกมส์ค้าง ก็เลยไม่ชอบ

ส่วนใหญ่ ถ้าถึงจุดไหนที่ ไม่เข้าใจ ไม่ผ่านสักที ต้องทำอย่างไร หรือทางออกอยู่ทางไหน ก็หาบทสรุปมาอ่านดู ไม่ก็หาในยูทูบ พิมชื่อเกมส์แล้วตามด้วย walkthrough แล้วก็นั่งไล้ๆดู จนถึงจุดที่เราไม่ผ่าน

แค่นี้แหละ เล่นจบมาเยอะและ ได้ ยูทูบกะกูเกิ้ลช่วย ฮ่าๆ

headshot deluxe
11th February 2013, 09:35
ถ้าแค่อยากเห็นฉากจบก็ดู youtube ก็ได้ครับ มีแทบทุกเกมแหละ
บางเกมผมก็ดูนะ เกมที่ผมเล่นแล้วไม่หนุก ขี้เกียจเล่นต่อ อยากดูฉากจบเฉยๆ
แต่ถ้าเกมที่เราเล่นแล้วสนุก ยังไงผมก็เล่นจบนะ บางเกม 2-3 รอบด้วยซ้ำไป

otteice1120
11th February 2013, 09:36
เล่นแผ่นแท้ แล้วจะเข้าในความหมายของเกมส์เอง

รู้จักคุณค่าด้วย จะช่วยให้คุณเล่นจบไม่เล่นทิ่้งๆขว้างๆแบบเถื่อน

songkingmc
11th February 2013, 09:42
หาเพื่อนที่เล่น เกมส์ เกมส์เดียวก่ะที่เราเล่น .....แล้วแลกเปลี่ยนความรู้กัน ....อีกอย่างท้าแข่งเลย ว่าใครจะเล่นจบก่อนกัน .....

vee191
11th February 2013, 10:44
สำหรับผมถ้าเป็นแผ่นแท้ไม่ว่าจะเกมส์ไหนก็สนุก แล้วก็ต้องเคลียร์แน่นอนครับ เพราะมันต้องเล่นให้คุ้มค่าแล้วก็สนุกไปกับมัน ผมคิดว่า จขกท.ต้องหาแนวเกมส์ของตัวเองให้เจอครับว่าชอบหรือถนัดแนวไหน แล้วท่านก็จะติดมันไปจนจบเกมส์เลยล่ะครับ :declare

ปล.อย่างผมชอบแนวยิงๆอย่าง Call of Duty กับแนวลอบสังหารอย่าง Assassin's Creed ครับ :dance

auditionko
11th February 2013, 10:52
เล่นแผ่นแท้ แล้วจะเข้าในความหมายของเกมส์เอง

รู้จักคุณค่าด้วย จะช่วยให้คุณเล่นจบไม่เล่นทิ่้งๆขว้างๆแบบเถื่อน
ตามนี้ครับตะก่อนโหลดเอาตลอดเล่นไม่เคยจบ เดี๋ยวนี้เล่นแท้ถึงรู้ บางเกมเล่นตอนแรกไม่ชอบ ดรอป็ไปเล่นอย่างอื่นต่อละกลับมาเล่นใหม่ละชอบก็มี(สำหรับผมคือ fall out 3)
เสียเงินไปแล้วมันทำให้เราเห็นค่ามากขึ้นครับ

ไม่ทราบว่าอายุเท่าไรครับ ถ้า15- นี้ไม่แปลกครับ เมื่อก่อนผมก็เป็นเกมส์ไหนยากไม่เล่น พอโตหน่อยเริ่มชอบความท้าทายเล่นแต่เกมส์ยากๆ
ผมว่าไม่เกี่ยวนะอายุกะเกมยาก ผมว่าพวกเกมตลับสมัยก่อนยากกว่าเกมเดี๋ยวนี้เยอะอย่าง contra megaman(ที่ไม่ใช่ภาค X) mario แถม turn base JRPG สมัยตลับ*****ยากระดับ hardcore ทั้งนั้น แถมไม่มี auto save ด้วยนะเออ

NCIS{Fc}
11th February 2013, 10:56
ไม่ทราบว่าอายุเท่าไรครับ ถ้า15- นี้ไม่แปลกครับ เมื่อก่อนผมก็เป็นเกมส์ไหนยากไม่เล่น พอโตหน่อยเริ่มชอบความท้าทายเล่นแต่เกมส์ยากๆ

RlucksN
11th February 2013, 14:59
ถ้่าเล่นไม่จบเพราะไม่อยากเล่น ก็อย่าไปฝืนครับ ไปหาอย่างอื่นทำดีกว่า

เพราะถ้ามันอยากเล่น มันก็จะจบของมันเองแหละ

อยากดูอะไรก็เปิด youtube เอา

purinatjr
11th February 2013, 20:32
เล่นไปเรื่อย ๆ แหละ
ที่เล่นไม่จบสงสัย มันไม่สนุกละมั้ ง 55555

monozeroza
11th February 2013, 20:36
ง่ายๆๆ คับคือ เล่น เล่น และก็เล่น..จบ

gozzila887
11th February 2013, 20:46
ถ้าอยากเอาเนื้อเรื่องจบ อย่าเปิดface หรือ สิ่งที่ติดต่อคนอื่นได้
3-4 วันจบทุกเกม ได้ (ผมมีเพื่อนคน1ซื้อ GWมา 2000฿ 7วันมันเลิกละ) อย่าเล่นแบบนั้นเลย เล่นมันๆเรื่อยๆเก็บบรรยากาศ

boye
11th February 2013, 20:52
ผมก็เหมือนกัน DmC ถามว่า มันส์มั้ย ตอบ มันส์ แต่ขี้เกียจเล่น