PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหา sony vegas pro 12 ผู้รู้ช่วยทีครับ

retroriankidskids
11th February 2013, 17:17
ครับคือว่ามันมีปัญหาตอน Rander อ่ะครับ พอ Rander เสร็จ กดเล่นดูเล่นไปๆภาพหายอ่ะครับมีแต่เสียง แต่ว่ามันจะหายเป็นช่วงๆนะครับ ลอง Rander ใหม่ดูก็เหมือนเดิม แต่มันจะหายคนละช่วงเวลา ใครรู้วิธีก็ช่วยกันด้วยนะครับ งานนี้สำคัญมากเลย เป็นละครสั้น อะครับ ส่วนสเปกคอมก็ core I5 Ram 8Gb การ์ดจอเห็นบอกว่า 2GB อ่ะครับเป็นโน๊ตบุ๊คน่ะ ของเพื่น

17791
12th February 2013, 02:54
เวลาเรนเดอร์นานไหมครับ ปล.ผมเคยเรนเดอร์ วีดีโอเดียวกันเป็นการแสดงดนตรี 2 ชั่วโมง เอามาทำ V2D โดยลองใช้สองโปรแกรม โปรแกรมหนึ่งจะใช้เวลาประมาณ 5 ชั่วโมง จำชื่อไม่ได้ เสียงดันนำภาพไปซะได้ เพลงจบ วีดีโอไม่จบ 555+ 5ชั่วโมงเซงเลย
แต่อีกโปรแกรมคือ Corel ตั้งบิตเรทเป็นหมื่นครับ เวลาเรนเดอร์ก็ 14 ชั่วโมง ตางกันฟ้ากะเหว 555+ แต่บอกตรงๆว่าไม่มีเพี้ยนเลยครับ

ปัญหาของคุณลองแก้ไขโดย ลองตั้งประสิทธิภาพของไฟล์เอาพุตด้วย หรือลองโปรแกรมอื่นก็ได้ ตามที่ผมบอก Corel ตั้งบิตเรทที่หมื่นกว่า วีดีโอ รวมเสียงแล้วนะ วีดีโอแค่ 2 ชั่วโมงเรนเดอร์ไป 14+ ชั่วโมง

retroriankidskids
12th February 2013, 17:47
เวลาเรนเดอร์นานไหมครับ ปล.ผมเคยเรนเดอร์ วีดีโอเดียวกันเป็นการแสดงดนตรี 2 ชั่วโมง เอามาทำ V2D โดยลองใช้สองโปรแกรม โปรแกรมหนึ่งจะใช้เวลาประมาณ 5 ชั่วโมง จำชื่อไม่ได้ เสียงดันนำภาพไปซะได้ เพลงจบ วีดีโอไม่จบ 555+ 5ชั่วโมงเซงเลย
แต่อีกโปรแกรมคือ Corel ตั้งบิตเรทเป็นหมื่นครับ เวลาเรนเดอร์ก็ 14 ชั่วโมง ตางกันฟ้ากะเหว 555+ แต่บอกตรงๆว่าไม่มีเพี้ยนเลยครับ

ปัญหาของคุณลองแก้ไขโดย ลองตั้งประสิทธิภาพของไฟล์เอาพุตด้วย หรือลองโปรแกรมอื่นก็ได้ ตามที่ผมบอก Corel ตั้งบิตเรทที่หมื่นกว่า วีดีโอ รวมเสียงแล้วนะ วีดีโอแค่ 2 ชั่วโมงเรนเดอร์ไป 14+ ชั่วโมง

ตอนนี้ได้แล้วครับ แต่เป็นการแก้แบบลวกๆ คือแรนเดอร์ครังล่ะ 2 นาที ไปจนจบเรื่อง อ่ะครับ -.-*