PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : DMC dante must die

cableneo
11th February 2013, 19:00
MISSION ที่ 13 ในรอบ รอบ 5 อะ ที่เจอ ดาบคู่ 2 ตัว เพื่อนผ่านกันยังไงครับ

ผมพอสู้มันได้อะ แต่ตาผมแยกแยะ ไฟเธคกับมอนเตอร์ไม่ได้อะ แล้วด่านมันมืด ตัวมันก้ดำๆ เข้ากับไฟเธคมาก ผมพยายามฟังเสียงตอนวาป แต่ก้ไม่ผ่านซักที

Azwrithz
11th February 2013, 19:08
ลองใส่เเว่นกันเเดดเล่นดูคับ อิอิ

SNICKER
11th February 2013, 19:13
ลอง ดาบดีนเต้อะเเล้วใช้สกิวที่คลิ๊กข้างอะครับ เเล้วถ้าวาบมาก็ หลบเเบบถื้อๆไปเลย

RlucksN
11th February 2013, 19:28
อย่างแรกเลยพยายามทำให้มันอยู่ในหน้าจอเราเพียงตัวเดียวก่อน เกมนี้เขาทำระบบมาว่าถ้าศัตรูไม่ได้อยู่ในหน้าจอมันจะไม่โจมตีครับ

ใช้ท่า snake eyes ของหมัดชาร์ตรอไว้เลยครับ ตอนมันวาร์ปหายไป

พอมันโผล่ออกมาก็สวนเข้าไปเลย หมัดเราจะทะลวงการ์ดมันจนแตก

แล้วตามด้วยถ้า drive ของดาบ จัดไปเรื่อยๆมันจะลุกไม่ขึ้นจนตาย

หรือจะใช้เทคนิค demon evade + charge shot ก็ได้ครับ

รอมันวาร์ปหายไปในมิติอื่น ก็กด charge shot รอไว้เลย พอมันโผล่มาก็กด demon evade ให้ติด perfect แล้วก็หันไปยิงใส่มัน ซักพักมันจะระเบิดแล้วตามโดยท่า drive หรือจะดึงมันมาต่อยก็ได้

ตอนที่เจอมันอยู่เฉยๆถ้าเรายิงปืนใส่มัน มันจะปัดลูกกระสุนไป ตรงนี้ถ้าเราดึงมันจะเสียหลัก ให้ดึงอีกครั้งมันจะพุ่งเข้ามาให้เราอัดเล่นได้ครับ พอมันตั้งหลักได้ก็หลบ demon evade แล้วทำแบบเดิมซ้ำไปจนตาย

ส่วนเรื่องตาของ จขกท. เป็นปัญหาที่ผมแก้ให้ไม่ได้ครับ 555