PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยเล่นเกมส์นี้บ้างครับ Binary Domain รบกวนหน่อยครับ!!

Ciaz
11th February 2013, 22:29
เอ่อคือผมผมอยากรู้ว่าเวลากดสั่งเพื่อนในทีมอะครับระบบมันจะให้เรากดปุ่ม LB ซึ่มผมเข้าใจว่าปุ่ม LB นี่คือปุ่ม TAB บนคีย์บอร์ด จากนั้นมันจะมีคัวเลือกขึ้นมาให้เป็นคำพูดน่ะครับ
ซึ่งผมไม่รู้ว่าหลังจากกด TAB หรือปุ่ม LB แล้วเนี่ยมันกด เพื่อที่จะสั่งเพื่อนเราได้อะครับ จริงๆแล้วไม่เลือกมันก็จะผ่านไปให้เองครับแต่มันรอนานอยู่เหมือนกันผมเลยอยากรู้ว่ามันกดยังไง??
ใครรู้รบกวนบอกทีครับ ส่วนใครยังไม่เห็นภาพว่าเกมส์ Binary Domain เป็นเกมส์อะไรลองดูได้จากคลิปข้างล่างเลยครับผม

https://www.youtube.com/watch?v=28_si1i3FmI

com ja
11th February 2013, 23:11
ลองไปปรับเองอะครับง่ายกว่าไปดูด้วยว่ามีอะไรบ้าง

youthgts
12th February 2013, 00:14
ถ้ามีไมค์ในเครื่องให้ถอดออกนะครับ แล้วไปตั้งค่าในตัว Laucher ในแฟมตัวเกมส์ ให้ปรับภาพปุ่ม จาก จอย เป็นของ คีย์บอร์ด น่ะครับ จะได้อ่านง่ายๆ
ส่วน AI ในเกมส์ถ้ามันถามไรมา แล้วอ่าน Eng ไม่ออก ก็ตอบมันมั่วๆไปเลย

Ciaz
12th February 2013, 17:04
ถ้ามีไมค์ในเครื่องให้ถอดออกนะครับ แล้วไปตั้งค่าในตัว Laucher ในแฟมตัวเกมส์ ให้ปรับภาพปุ่ม จาก จอย เป็นของ คีย์บอร์ด น่ะครับ จะได้อ่านง่ายๆ
ส่วน AI ในเกมส์ถ้ามันถามไรมา แล้วอ่าน Eng ไม่ออก ก็ตอบมันมั่วๆไปเลย

ขอบคุณครับลองไปปรับดูล่ะง่ายกว่าเดิมมากครับ