PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลงเกมยังไงเหรอครับ

๐Rexion๐
12th February 2013, 20:48
แบบว่าโหลดด้วย Pc แล้วไปลงใน Android ทำยังไงเหรอครับขอแบบละเอียดนะครับวิธีลงโปรแกรมอื่นๆด้วยก็ดีครับขอบคุณครับ

cableneo
12th February 2013, 20:54
ตัวไฟล์เป็น apk ให้ลงตรงไหนก้ได้บน sd แล้วหาโปรแกรมที่อ่านไฟล์ apk (ให้หาโหลดใน play) แล้วกดติดตั้ง จบ

๐Rexion๐
12th February 2013, 21:03
คือมันเป็น asus padfone 2 อ่ะครับไม่มี SD หน่อยความจำในตัวอ่ะครับแต่ระบบเครื่องมันเป็น Android เลยอยากจะถามว่าลงเหมือนกันเหรอครับ

cableneo
12th February 2013, 21:05
เหมือนกนัครับ แค่เปลี่ยนตรงไอที่ usb เป็นส่งไฟล์ขนาดใหญ่อะ

๐Rexion๐
12th February 2013, 21:09
อ่อ ขอบคุณครับ ๕๕๕
คือพึ่งซื้อมาแล้ว Play Ston มันมีแต่เกมส์ที่ไม่หนุก(Free) ส่วนเกมมันๆมีแต่เสียเงิน :(

๐Rexion๐
12th February 2013, 21:14
โปรแกรมที่อ่านไฟล์ apk ขอโทษอีกทีครับแล้วท่าน cableneo ใช้โปรแกรมไรอ่านไฟล์ Apk เหรอครับ

cableneo
12th February 2013, 21:14
อ่อ ขอบคุณครับ ๕๕๕
คือพึ่งซื้อมาแล้ว Play Ston มันมีแต่เกมส์ที่ไม่หนุก(Free) ส่วนเกมมันๆมีแต่เสียเงิน :(

อุดหนุนเขาหน่อยครับ จะได้มีเกมดีๆมาให้เล่น ส่วนตัวผมโหลดแต่เกมฟรีบน play อะ เกมสวยๆมันได้แค่ภาพ ไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่

ปล. top eleven สนุกมาก

๐Rexion๐
12th February 2013, 21:16
อุดหนุนเขาหน่อยครับ จะได้มีเกมดีๆมาให้เล่น ส่วนตัวผมโหลดแต่เกมฟรีบน play อะ เกมสวยๆมันได้แค่ภาพ ไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่

ปล. top eleven สนุกมาก
ครับแต่ขอเจอเกมส์ที่หนุกๆก่อน :thank

cableneo
12th February 2013, 23:00
ครับแต่ขอเจอเกมส์ที่หนุกๆก่อน :thank

รอปีหน้าเขาทำระบบหักยอดเงินจากตังโทรศัพท์แต่อาจแพงกว่าราคาใน play 7-13 เปอร์เซ็น แต่ถ้าพวก gameloft นี้จ่ายเงินผ่านตังในโทรศัพท์ถูกกว่าใน play