PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครใช้ Sony xperia Go ขอถามหน่อยครับ

pongkmutt
12th February 2013, 20:59
:ask:confused:คือผมใช้รุ่นนี้อยู่ ทีนี้ว่ามันได้อัพโหลดโปรแกรมเป็น แอนดรอย์เวอร์ชั่น 4 มาใหม่ปรากฏว่าตอนนี้มีปัญหาครับ มันกินแบตเตอรี่มากกว่าเดิม คือปกติแอนดรอย์เวอร์ชั่นเก่า(v.2) ผมฟังเพลง ใช้งาน เล่นเกมไปทั้งวันใช้แบตเตอรี่เต็มที่ก็ไม่เกิน40เปอร์เซ็นต์ แต่ตอนนี้ขนาดชาร์จแบตไว้เต็มร้อย พอดึงสายออกตอนเที่ยงคืน ตื่นเช้ามาแบตเหลือแค่ 90 เปอร์เซ็นต์ ใช้ฟังเพลงแค่ 2-3 ชม.ก็ลดลงกว่า 50 เปอร์เซ็นต์แล้ว ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร ปิดพวกแอปต่างๆเช่น ปิดสั่นขณะสัมผัสหน้าจอ ลดความละเอียดของบราเวียร์อ็นจิ้น ฯลฯ ก็ยังกินแบตอยู่ ไม่ทราบว่าท่านใดใช้รุ่นนี้แล้วเป็นอย่างผมบ้างครับ แล้วพอจะมีวิธีแก้หรือสามารถกลับไปใช้โปรแกรมแอนดรอย์รุ่นเก่าได้ไหมครับ หรือมีวิธีใดก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :(:sweat:(

pongkmutt
12th February 2013, 23:26
ไม่มีใครรู้วิธีแก้ หรือสาเหตุเลยหรอครับ

cableneo
13th February 2013, 00:41
ใช้แบบเดิมเหอะครับของ sony เครื่องไม่แรงจริง สเปคไม่โหด อัพมันจะกินสเปคทุกอย่าง

LaiminOzZ
13th February 2013, 09:43
กลับไปใช้ 2.3 เหมือนเดิมครับ
มือถือ Sony ผมว่าทำ ICS แล้วมันหน่วง ๆ มีหลายเครื่องเลยหล่ะครับ
แต่ JLB ลื่นดีนะ