PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โจรใต้บุกซุ่มโจมตีฐานทหารบาเจาะ โดนวิสามัญ 17 ศพ

RunBKK
13th February 2013, 10:15
http://hilight.kapook.com/img_cms2/user/pailin/News/b7763864ca6b833628837b15a80.jpg

โจรใต้กว่า 50 คน แต่งกายเลียนแบบทหาร ควงอาวุธสงครามโจมตีฐานนาวิกฯ ใน อ.บาเจาะ แต่เจ้าหน้าที่รู้ตัวล่วงหน้าตั้งรับเต็มที่ วิสามัญคนร้าย 17 ศพ

วันนี้ (13 กุมภาพันธ์ 2556) เวลา 01.00 น. ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เกิดเหตุกลุ่มผู้ก่อความไม่สงบกว่า 50 คน แต่งกายเลียนแบบทหารบุกเข้าโจมตีฐานปฏิบัติการ ปล.ที่2 ฉก.นย.32 อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส จนเกิดการปะทะกัน เบื้องต้น คนร้ายถูกวิสามัญเสียชีวิตแล้ว 17 ศพ โดยหนึ่งในคนร้าย คือ มะรอโซ จันทรวดี แกนนำคนสำคัญที่สุดในพื้นที่นราธิวาส ซึ่งมีส่วนร่วมในคดีสังหารครูชลธี เจริญชล

ทั้งนี้ เจ้าหน้าที่สามารถยึดปืนยาวได้ 16 กระบอก และปืนสั้นพกพา 1 กระบอก รถยนต์กระบะ 2 คัน อยู่ระหว่างเคลียร์พื้นที่ อ.บาเจาะ และพื้นที่ใกล้เคียง โดยกลุ่มคนร้ายหนีไปได้ประมาณ 30 คน ขณะนี้เจ้าหน้าที่กำลังตามไล่ล่า

ทางด้าน พันเอกปราโมทย์ พรมอินทร์ โฆษกกองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในภาค 4 ส่วนหน้า เปิดเผยว่า คนร้ายได้ขับรถกระบะมา 2 คัน เข้ามาในฐานนาวิกโยธิน แต่จากความร่วมมือของชาวบ้านในพื้นที่ ทำให้ทางการข่าวทหารรู้ตัวล่วงหน้า จึงได้มีการเตรียมพร้อมตั้งรับเต็มที่ จึงไม่มีเจ้าหน้าที่ทหารได้รับบาดเจ็บแม้แต่รายเดียว

ล่าสุด เมื่อเวลา 05.00 น. คนร้ายได้ลอบวางเพลิง โรงเรียนบ้านบือเระ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส เจ้าหน้าที่เชื่อเป็นการตอบโต้

กระปุกดอทคอม

popsa00
13th February 2013, 10:27
มันต้องอย่างงี้สิ \m/

niknana
13th February 2013, 10:32
เยี่ยมมากครับ ทหารไทยเก่งอยู่แล้ว สู้ซึ่งๆหน้าสู้เราไม่ได้เลย 55555 เป็นข่าวที่ทำให้ชื่นใจมากสำหรับวันนี้ครับ

และขอสดุดีผู้ก่อการร้ายที่เสียชีวิต ขอให้ไปเป็นผีเร่ล่อนอยู่แถวนั้นไม่มีใครให้อะไรแดกนะครับ สม

wpspo2499
13th February 2013, 10:41
เป็นกำลังใจ ให้ทหารทุกคนครับ ตี 1 สะด้วย - -'' เรากำลังเล่น BF3 เลย

my dath
13th February 2013, 10:44
เจ๋งมากมันต้องตายบ้าง ไม่ใช่ทหารตายอย่างเดียว ถึงจะสูสี ผมเคยปะทะครั้งนึงที่ระแงะ นราธิวาสเพื่อนตายต่อหน้า 1 คน แค้นมากแต่ก็จับมันไม่ได้พอมาเจอข่าวนี้รู้สึกดีมากเลย

hondajazzcool
13th February 2013, 11:18
คนที่อยู่แนวหลังอย่างพวกเรา

ก็ยังจะเอาใจช่วยทหารกล้าทุกนาย

ให้ผ่านพ้นอันตรายในสถานการณ์ แบบนี้ด้วยเถอะ

ขอให้อำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ช่วยคุ้มครองทหารไทยใจกล้าทุกนายด้วยเถอะ สาธุ..... :clap :clap :clap

http://image.ohozaa.com/i/84f/eTNHg9.JPG (http://image.ohozaa.com/view2/wDZcqwNJyP2K9sSO)

oat_hohoho
13th February 2013, 11:30
ยังประมาทไม่ได้นะครับ โจรใต้ 3 จัวหวัดรวมกันมีแนวร่วมโดยประมาน 600-800 คนที่ตายไปถือว่าน้อย แต่ก็ถือว่าเป็นข่าวดีที่เด็ดหัวแกนนำได้แต่พวกมันก็มีคนอื่นขึ้นมาแทนอยู่ดี แต่หลังจากนี้ต้องเฝ้าระวังมากๆเลยครับเพราะพวกมันต้องหาทางเอาคืนแน่ๆ ผมขอตำหนิโฆษกนิดนึงว่าไม่ควรเปิดเผยว่ารู้ข่าวล่วงหน้าจากชาวบ้าน เพราะทำให้ฝ่ายโจรใต้รู้ทางต่อไปจะไปขู่ชาวบ้านไม่ให้ยุ่งกับทางการอีกเหมือนที่ผ่านๆมา

ppongson
13th February 2013, 11:35
สุดยอดครับ

double6
13th February 2013, 11:36
ผมละไม่เข้าใจ มันจะก่อการร้ายเพื่อ ? เผาโรงเรียนเผาหนังสือ ส.ป.ช. เพื่อ ? :confused:

โรงเรียนคือแหล่งเพิ่มพูนความรู้นะเฟ้ย เผาโรงเรียนนี้ถือว่าเป็นการกระทำที่แสดงให้เห็นว่าไม่สนใจความรู้เลยนะเฟ้ย!! :rtfm

ป.ล. บ่นๆไปงั้น

$3MiFiN@L$
13th February 2013, 11:47
เดี๋ยวผมจะส่ง F-35 ไปถล่มเพิ่ม (เนี่ยตูเป็นผบ.แล้วหรือถึงไปสั่ง:sweat)

piekie
13th February 2013, 11:56
ผมละไม่เข้าใจ มันจะก่อการร้ายเพื่อ ? เผาโรงเรียนเผาหนังสือ ส.ป.ช. เพื่อ ? :confused:

โรงเรียนคือแหล่งเพิ่มพูนความรู้นะเฟ้ย เผาโรงเรียนนี้ถือว่าเป็นการกระทำที่แสดงให้เห็นว่าไม่สนใจความรู้เลยนะเฟ้ย!! :rtfm

ปัญหานี้มีมานับร้อยๆปีแล้ว...นี่ท่านยังไม่รู้อีกหรอว่าพวกมันทำอย่างงั้นไปทำไม หาความรู้ใส่ตัวบ้างนะท่าน อย่าเอาแต่เล่นเกมส์

Shanbo
13th February 2013, 12:00

เหตุผลคร่าวๆก็ประมาณว่า พวกโจรใต้นี่คล้ายๆกับพวกมาเฟียในหนังฝรั่งแหละครับ พวกมันถูกสนับสนุนโดยผู้มีอิทธิพลที่อยู่เบื้องหลัง แต่จริงๆก็ไม่อยากเปรียบเทียบกับมาเฟียเท่าไหร่ เช่นมาเฟียรัสเซียหรือแม็กซิโก ก็ยังมีด้านคุณธรรมอยู่บ้าง แต่ไอ้โจรใต้บ้านเรานี่มันไม่สนอะไรทั้งนั้น ใครขัดผลประโยชน์มันฆ่าหมด ไม่เว้นแต่เด็กหรือคนแก่ เผอๆพ่อแม่ตัีวเองยังฆ่าได้ สามจังหวัดนี้เป็นแหล่งค้าของผิดกฏหมายขนาดใหญ่ที่สุดในประเทศไทย หรืออาจจะเอเชียเลยก็ว่าได้[ถ้าพวกโจรใต้ทำสำเร็จ] ที่สุดนี้พวกเราที่อยู่แนวหลังก็ต้องพึ่งทหาร และเป็นกำลังใจให้พวกเขาล่ะครับ

sertnalove
13th February 2013, 12:20
ต้องยกความดีความชอบให้ชาวบ้านที่มาบอกข่าวเลย

ถ้าไม่มีชาวบ้านมาบอกล่วงหน้า ทหารก็โดนเหมือนกันครับ

double6
13th February 2013, 12:21
ปัญหานี้มีมานับร้อยๆปีแล้ว...นี่ท่านยังไม่รู้อีกหรอว่าพวกมันทำอย่างงั้นไปทำไม หาความรู้ใส่ตัวบ้างนะท่าน อย่าเอาแต่เล่นเกมส์

อุบ้ะ!! เหมือนโดนด่าเลยเว้ยเห้ย :o
ก็พอจะรู้อยู่ครับแต่ไม่มากแค่ถามว่าทำเพื่ออะไร เข้าใจคำถามไหม ทำเพื่ออะไร ไม่ได้จะถามว่าทำเพื่ออะไร แต่ถามว่า ทำเพื่ออะไร
งงป๊ะ :o

ป.ล. ไม่ได้อยากจะก่อดราม่าน่ะเออ :rtfm

kawinwaja
13th February 2013, 12:31
ขอสดุดีแก่เหล่าทหารกล้าทุกนาย เก่งมากกก:cool:

kimnaja
13th February 2013, 12:31
เล่นกับใครไม่เล่นไปเล่นกับนาวิก555+โดนเลยของจริง

G-man
13th February 2013, 12:38
ต้องยกความดีความชอบให้ชาวบ้านที่มาบอกข่าวเลย

ถ้าไม่มีชาวบ้านมาบอกล่วงหน้า ทหารก็โดนเหมือนกันครับ

ขอขอบคุณชาวบ้าน ที่ให้ข่าว

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะพันครั้ง :o:o:o

น่าจะทำแบบนี้มาตั้งนานแล้ว

topperioz
13th February 2013, 12:41
:cool: ได้ยินข่าวมาก่อนหน้านี้ ว่าจริงๆตายเยอะกว่านั้นครับ

piekie
13th February 2013, 12:49
เหตุผลคร่าวๆก็ประมาณว่า พวกโจรใต้นี่คล้ายๆกับพวกมาเฟียในหนังฝรั่งแหละครับ พวกมันถูกสนับสนุนโดยผู้มีอิทธิพลที่อยู่เบื้องหลัง แต่จริงๆก็ไม่อยากเปรียบเทียบกับมาเฟียเท่าไหร่ เช่นมาเฟียรัสเซียหรือแม็กซิโก ก็ยังมีด้านคุณธรรมอยู่บ้าง แต่ไอ้โจรใต้บ้านเรานี่มันไม่สนอะไรทั้งนั้น ใครขัดผลประโยชน์มันฆ่าหมด ไม่เว้นแต่เด็กหรือคนแก่ เผอๆพ่อแม่ตัีวเองยังฆ่าได้ สามจังหวัดนี้เป็นแหล่งค้าของผิดกฏหมายขนาดใหญ่ที่สุดในประเทศไทย หรืออาจจะเอเชียเลยก็ว่าได้[ถ้าพวกโจรใต้ทำสำเร็จ] ที่สุดนี้พวกเราที่อยู่แนวหลังก็ต้องพึ่งทหาร และเป็นกำลังใจให้พวกเขาล่ะครับ
อันนี้ไปฟังมาจากไหนครับ ฮ่าๆๆ แล้วเกี่ยวอะไรกับมาเฟีย นี่มันคงละเรื่องเลย...ท่านเข้าใจคำว่า "แบ่งแยกดินแดน" มั๊ยครับ

Deluxe
13th February 2013, 13:01
อันนี้ไปฟังมาจากไหนครับ ฮ่าๆๆ แล้วเกี่ยวอะไรกับมาเฟีย นี่มันคงละเรื่องเลย...ท่านเข้าใจคำว่า "แบ่งแยกดินแดน" มั๊ยครับ

เหอะผมว่าคุณนั้นแหละ หาอ่านซะบ้างนะครับ ไม่ใช่ติดอยู่กับความเชื่อเดิมๆ

GuY_NoOpPeR
13th February 2013, 13:19
มันต้องให้มาเจอกันซึ้งๆหน้า พี่ทหารเจ๋งอยู่เเล้ว

piekie
13th February 2013, 13:20
เหอะผมว่าคุณนั้นแหละ หาอ่านซะบ้างนะครับ ไม่ใช่ติดอยู่กับความเชื่อเดิมๆ
เอ๊าะหร๋าาา แล้วปัญหา3จังหวัดชายแดน ปัญหามันคืออะไรหล่ะครับ อย่าไปเปิดกูเกิ้ลดูนะ มันเป็นความรู้รอบตัว
แล้วก็ไม่ใช่ความเดิมๆหรอฟร่ะ ที่ปัญหามันยงไม่จบอย่างนี้....ความรู้เท่าหางอึ่ง อย่าริไปเถียงคนอื่นครับ
อย่ามาก่อดรามง ดราม่านะครับ ผมยิ่งเป็นคนชอบความร้าวฉานอยู่
แต่อย่าพูดเลย บอร์ดนี้มันไม่เหมาะกับเรื่องแบบนี้หรอก
อยากพูดเรื่องแบบนี้ PM มา เดี๋ยวพาไป...แต่มันไม่เหมาะกับเด็กต่ำกว่า18นะครับ

BoonTew
13th February 2013, 13:32
ใจร่มๆ โจรใต้มันจะทำด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม แนวหลังอย่าทะเลาะกันเองดีกว่า เดี๋ยวพวกโจรมันจะหัวเราะเยาะเอา

ปล. เป็นกำลังใจให้ทหารไทยที่ช่วยปกป้องบ้านเมืองด้วยชีวิตทุกท่านครับ

tatooman007
13th February 2013, 13:34
ตามแร็ปบนกล่าวไว้ อิอิ ตีกันเองซะแล้ว คนไทย ยอมๆกันบ้างก็ได้ครับ

ป.ล. เป็นกำลังใจให้ทหารไทยทุกนายเช่นกันครับ

Capathia
13th February 2013, 13:35
เกือบโดนม้าโทรจันเข้าให้แล้วไหมล่ะ หลุดเข้าไปในบังเกอร์ฝ่ายทหารนี่เกิดโศกนาฏกรรมเลย

Rex
13th February 2013, 13:38
เจริญพร หันมาตีกันซะเอง เจริญล่ะประเทศไทย

$3MiFiN@L$
13th February 2013, 13:53
เนี่ยแหละนะคนไทยรักกันก็ยังทำไม่ได้ ยังจะตีกันเองอีกมีกระทู้แบบนี้ทีไร ถ้ามีอีกนะเดี๋ยวผมจับส่งลงใต้ให้หดจะได้ดูปัญหาจริงๆ กันจะได้ไม่ต้องเถียงกันอีก ดีมั้ย

BenzdezzS
13th February 2013, 14:09
พวกมันอยู่ในในการรบรูปแบบ 'กองโจร' ครับ มันต้องรบแบบซุ่มๆ ฉะนั้นหากทางทหารไทยรู้ล่วงหน้าแล้วล่ะก็ ....... เละแบบนี้ละพวกกกกกกกกกกกกกกกกก มารึงงงงงงงง :D :D :D

piekie
13th February 2013, 14:18
นี่พวกคุณไม่รู้หรอกหรอครับ ว่าทุกๆเว็บบอร์ดมีไว้ทำไม ก็มีไว้ให้คนมาเถียงกันนั่นแหละครับ มันเป็นกันทุกเว็บอ่ะ
และบางคอมเม้นท์ ไม่ถูกใจคุณ คุณก็อยู่เฉยๆครับ หรือถ้าทนไม่ได้ ก็ใส่ไปเลยครับ ไม่มีใครว่า
เพราะหลายคน หลายที่มา ต่างความคิด พวกคุณห้ามคิดเค้าไม่ได้หรอกครับ.......
และกล่าวมานั้น มันไม่ได้เรียกว่าตีกันหรอกครับ แค่คนมันต่างความคิด มันก็ไม่ลงตัวอยู่แล้ว
อย่าทำตัวเป็นโลกสวยมากนัก นี่แหละครับที่เค้าเรียกว่าเว็บบอร์ด :cool:

godog585858
13th February 2013, 14:18
จัดเต็มไปเลยครับ พี่ ทหาร ^ ^ เห็นว่า ประกาศเคอร์ฟิว เป็นเวลา 24 ช.ม.

optionz
13th February 2013, 14:20
แปลกไหม ? ทำไมบอกยอดเสียชีวิตอีกฝ่าย แต่ฝ่ายเราไม่บอก ? บอกแค่บาดเจ็บจำนวนหนึ่ง ?

PheoMetalhead
13th February 2013, 14:55
แปลกไหม ? ทำไมบอกยอดเสียชีวิตอีกฝ่าย แต่ฝ่ายเราไม่บอก ? บอกแค่บาดเจ็บจำนวนหนึ่ง ?
จึงไม่มีเจ้าหน้าที่ทหารได้รับบาดเจ็บแม้แต่รายเดียว ข่าวก็บอกมาอย่างนี้ ชัดแล้วนะครับ

newvisions
13th February 2013, 15:11
ขั้นแรกในการจะยึด 3 จังหวัด ต้องทำให้คนในพื้นที่ ไม่มีความรู้เสียก่อน ก็เลยต้อง เผาโรงเรียน ฆ่า ครู ชาวไทยพุทธ เพื่อให้พื้นที่ตรงนั้นเป็น รัฐอิสลาม
พอคนเริ่มกลัวไม่กล้าออกไปเรียน ก็เริ่มโง่ พอโง่ บอกอะไรก็เชื่อหมด เป็นสายให้โจร โจรก็ให้เงินตอบแทน ยาบ้า ค้าอาวุธ ผลประโยชน์ทั้งนั้น
ทหารที่เดินเข้ามาในหมู่บ้าน ถ้าไม่รู้ ภาษา พื้นที่จริงๆ ชาวบ้านวางแผน ฆ่าทหารทั้งหมู่ ได้สบาย กลางวันกรีดยาง กลางคืนจับปืนมายิงทหาร

ปัญหานี้ไม่มีใครแก้ไขได้หรอก มันไม่เหมือน สมัย ผกค. เพราะนั่น เขามีกองกำลัง (ซึ่งผมยังไม่เกิด) แต่โจรใต้นี่จะเรียกว่ากองกำลังยังไม่ได้เลย

maxk4255k
13th February 2013, 15:25
เอ๊าะหร๋าาา แล้วปัญหา3จังหวัดชายแดน ปัญหามันคืออะไรหล่ะครับ อย่าไปเปิดกูเกิ้ลดูนะ มันเป็นความรู้รอบตัว
แล้วก็ไม่ใช่ความเดิมๆหรอฟร่ะ ที่ปัญหามันยงไม่จบอย่างนี้....ความรู้เท่าหางอึ่ง อย่าริไปเถียงคนอื่นครับ
อย่ามาก่อดรามง ดราม่านะครับ ผมยิ่งเป็นคนชอบความร้าวฉานอยู่
แต่อย่าพูดเลย บอร์ดนี้มันไม่เหมาะกับเรื่องแบบนี้หรอก
อยากพูดเรื่องแบบนี้ PM มา เดี๋ยวพาไป...แต่มันไม่เหมาะกับเด็กต่ำกว่า18นะครับ

ในฐานะที่เป็นคนอ่านนะครับ...

ท่านเป็นคนเริ่มดราม่าเองหนิครับ -*-

รู้ได้ไงว่าเค้าเป็นเด็กน้อยเล่นเกม??

http://image.ohozaa.com/i/768/0eRDWH.png (http://image.ohozaa.com/view2/wE0BG8oWK2hf5bOR)

คิดก่อน พูด/พิม ครับ ไม่งั้นดราม่าจะตามมา

http://image.ohozaa.com/i/091/8V4bCz.png (http://image.ohozaa.com/view2/wE0BMRZU7VsQBwfJ)

http://image.ohozaa.com/i/03b/dNF2WT.png (http://image.ohozaa.com/view2/wE0D5laIuKt8p7qq)

ปล.ซูมรูปดูเอาเองครับ

piekie
13th February 2013, 15:33
ในฐานะที่เป็นคนอ่านนะครับ...

ท่านเป็นคนเริ่มดราม่าเองหนิครับ -*-
ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบ แล้วดราม่าในเรื่องที่ถูกที่ควร มันไม่น่าดราม่าตรงไหนครับถามจริง
ผมยิ่งเป็นแฟนดราม่าสตรีม มาแบบนี้ก็เข้าทางผมหล่ะสิครับ...แหม่

nano28
13th February 2013, 15:36
แบบนี้ก็ต้องให้เครดิตชาวบ้านสินะครับ ถ้าเหตุการณ์เหล่านี้ชาวบ้านที่รู้เห็นได้บอกกับทางทหาร แบบว่าไม่ปกปิดกันเอง ผมว่าโจรใต้ก็คงไม่มีเหลือหรอกครับ มันอยู่ที่ว่าคนในจะให้ความร่วมมือไหม

ได้ยินข่าวแบบนี้ก็รู้สึกดีไม่น้อย หึหึ

maxk4255k
13th February 2013, 15:42
ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบ แล้วดราม่าในเรื่องที่ถูกที่ควร มันไม่น่าดราม่าตรงไหนครับถามจริง
ผมยิ่งเป็นแฟนดราม่าสตรีม มาแบบนี้ก็เข้าทางผมหล่ะสิครับ...แหม่

อืมครับเข้าใจว่า ว่าง+ไม่มีอะไรทำ

งั้นผมขอประทานโทษครับ ที่ล่วงเกินคุณ....

BL!TZ
13th February 2013, 15:53
รู้มากไม่ว่า...... ขอให้รู้จริง 5555555

sodasa13
13th February 2013, 16:06
สุดยอดมากพี่ทหาร

360mins
13th February 2013, 16:09
ข่าวดีที่สุดในปีนี้

topperioz
13th February 2013, 16:30
โจรใต้ทุกวันนี้ มันมีทั้งพวกต้องการแบ่งแยกดินแดนจริงๆ
และ พวกที่ถูกจ้างมา และ พวกคนไทยโง่ๆที่ถูกปลูกฝังความคิดโง่ๆ หลงไปช่วยพวกโจรใต้มัน เพราะต้องการโจมตีรัฐบาล
และสุดท้าย คือพวก หาความสนุกสำราญจากการฆ่า เผา และ ก่อการร้าย

จะเชื่อหรือไม่ก็แล้วแต่ แต่เรื่องนี้ ทหารระดับยศบิ๊กๆของไทยมีเอี่ยวด้วย
เพราะเขาไม่ต้องการให้มันจบ มันจะขาดรายได้เข้ากระเป๋า
พวกทหารมดก็ตายเป็นเบี้ยไปสิ พวกเขาไม่เคยแคร์อยู่่แล้ว ขอเพียงแค่ได้สูบเงินก็เท่านั้น

คนที่คิดว่าคุณรู้จริงอะไรจริง คุณแน่ใจหรือว่าสิ่งที่คุณรู้ คุณไม่ได้ถูกเขาหลอกมา
รัฐบาลเลวอย่างนั้น ไอ้เหลี่ยมเลวอย่างนี้ คนที่เลวที่สุด อาจเป็นคนที่คุณเคารพเชื่อใจที่สุดก็ได้
โจรใต้มันไม่ได้แค้นอะไรกับไอเรื่องสังหารหมู่กรือเซะหรอกครับ มันลืมๆไปหมดแล้ว
หรือต่อให้แค้น ถ้าไม่มีท่อน้ำเลี้ยงส่งไปมันจะทำอะไรได้

ถ้าผมจะบอกว่าที่โจรใต้ตายมันคือแผน คุณจะเชื่อไหม
ถ้าโจรใต้บอกพรุ่งนี้จะเผาโรงเรียน ทุกคนก็จะเฉยๆ
ถ้าโจรใต้บอกจะยิงเด็ก ยิงครู ยิงทหาร ทุกคนก็จะเฉยๆ
แต่ถ้าโจรใต้บอกจะรอบวางระเบิดในกทม.ล่ะ ทีนี้ทุกคนวิ่งกันหัวตั้ง

เงินตรา อำนาจ บันดาลให้คนทำได้ทุกอย่าง แม้แต่ฆ่าคนในครอบครัวตนเอง

maxkungg704
13th February 2013, 17:21
เริ่มได้กลิ่นมาม่าแล้วอ่ะ.....^^

อยากรู้จริงๆว่าใคร หรือไอ้ตัวไหนมันอยู่เบื้องหลังกันแน่ จะก่อเหตุการณ์ใน 3 จังหวัดชายแดนใต้ได้ขนาดนี้ มันต้องมีอำนาจ และเงินทุนมหาศาล

แล้วที่ว่าเกิดมาแล้วเกือบ 100 ปี ใครมันอยู่สั่งการได้ยาวนานขนาดนี้ หรือว่ามันมีคนมาสืบทอดรุ่นต่อรุ่น น่าสงสัยจริงๆ แต่ผมว่าอำนาจของทหารก็ดี

DSIก็ดี หรือรัฐบาลเองก็ดี สามารถหาคนบงการได้น่ะ แต่ไหงกลับไม่รู้ หรือว่าอาจมีเอี่ยว

ตอนสมัยที่ยังเป็น รด. อยู่ ผบ.ศูนย์ศึกผมก็ได้พูดเรื่องนี้อยู่เหมือนกัน เห็นบอกว่าไอ้พวกระดับสั่งการใหญ่ๆอ่ะ มันมาจากมาเลหรือไม่ก็สิงค์โป เผื่อที่จะยึดเอา 3 จังหวัดชายแดนใต้

ไปเป็นประเทศรัฐอิสลามของมันเอง แล้วก็เข้ามาอาศับกับพ่อแม่พี่น้องในระวแกนั้น พร้อมทั้งปล่อยข่าวเสียๆหายเกี่ยวกับทหารว่า ทหารเข้ามาเพื่อจะฆ่าชาวบ้าน ตอนแรกๆจะเห็นได้

ที่ทหารเริ่มลงพื้นที่หนักๆเลย และพยายามทำความสนิทสนมกับชาวบ้าน แต่ชาวบ้านเองกลับไม่ให้ความร่วมมือเพราะถูกเป่าหู จนนานเข้า ชาวบ้านเริ่มโดนลูกหลงบ้าง รู้สึกไม่ปลอดภัยบ้าง

จึงเริ่มเปิดใจกับทหาร ถ้าหาต้นต่อคนบงการได้น่ะ ปัญหาจะจบโดยเร็วเลย จับมาเข้าคุกขังเดี่ยวสัก 3 วัน วันที่ 4 ประหารโดนการยิงใข่

PassT_T
13th February 2013, 17:30
อุบ้ะ!! เหมือนโดนด่าเลยเว้ยเห้ย :o
ก็พอจะรู้อยู่ครับแต่ไม่มากแค่ถามว่าทำเพื่ออะไร เข้าใจคำถามไหม ทำเพื่ออะไร ไม่ได้จะถามว่าทำเพื่ออะไร แต่ถามว่า ทำเพื่ออะไร
งงป๊ะ :o

ป.ล. ไม่ได้อยากจะก่อดราม่าน่ะเออ :rtfm

โรงเรียนเป็นการให้ความรู้นี่ครับ ถ้าเด็กๆมันฉลาดหมด มันจะล้างสมองให้มาเป็นแนวร่วมยังไงล่ะครับ มันต้องการให้เป็นโรงเรียนศาสนาครับเพราะพวกนี้เอาศาสนาบังหน้าบิดเบือนคำสอนจนมีแนวร่วมอย่างที่เห็น ส่วนเหตุผลบางส่วนก็คงต้องการแบ่งแยกดินแดนแหละครับ แต่เงินสนับสนุนมันมาจากพวกไม่หวังดีกับไทยทั้งนั้น พวกค้ายาเอย(ยิ่งยุ่งกรูยิ่งหาช่องโหว่ง่าย) เพื่อนบ้านเองก็คอยแทงหลังเราอยู่เหมือนกัน มันหนีไปที่ใหนก็ที่นั่นแหละ

Smion
13th February 2013, 20:04
เดียวนี้มัน พัฒนา แต่งตัวเลียนแบบเลย ผมว่า ทางทหารต้อง ทำตำหนิหรือสัญลักษณ์ แล้วล่ะ แม้งั้นงง แน่เลย

สู้ๆ ทหารไทย ไอพวก เดน โจรใต้

Blackened
13th February 2013, 20:12
ผมชอบแนวคิดfree speechของpiekieว่ะ
การห้ามแสดงความคิดเห็นที่แตกต่างจากตัวเอง มันเอาตัวเองเป็นใหญ่ชัดๆ อะไรไม่ดีก็จับส่งลงใต้หมด มันถึงมีปัญหาไง

เท่าที่ผมฟังมาคือ คนที่นั่นศาสนา-วัฒนธรรมไม่เหมือนกับเรา ภาษาก็ไม่เหมือน เดิมดินแดนตรงนั้นก็ไม่ใช่ของไทย
มีการกดขี่จากระบบราชการ เลยต้องการแยกตัวออกไปตั้งเป็นรัฐใหม่ โดยมีประเทศมุสลิมหนุนหลัง

ฟังมานานแล้ว ข้อมูลอาจผิดเพี้ยน ใครมีข้อมูลแน่นฝากPmมาให้หน่อยละกัน ผมก็อยากรู้

ป.ล.ส่วนตัวแล้วผมไม่ชอบรัฐอิสลาม เพราะเอาศาสนามาตั้งเป็นกฎหมายของรัฐ ซึ่งมีข้อบังคับที่ละเมิดสิทธิมนุษยชน และบทลงโทษที่โหดร้ายเกินไป

speaknase
13th February 2013, 20:15
บุกฐาน นาวิกฯ .. ฮืมมม ..

masmazu03
13th February 2013, 20:19
ปืนโจรก็ปืนโจรเถอะ เจอซึ่งๆหน้าก็สู้ปืนทหารไม่ได้หรอก

optionz
13th February 2013, 20:23
จึงไม่มีเจ้าหน้าที่ทหารได้รับบาดเจ็บแม้แต่รายเดียว ข่าวก็บอกมาอย่างนี้ ชัดแล้วนะครับ

คุณเชื่อแบบนั้นจิงๆเหรอครับ ทุกครั้งที่มีการปะทะ เจ็บตายพอๆกัน แต่เขาไม่ออกข่าว นี้เรื่องจริงครับ

Tundevil
13th February 2013, 20:32
ผมชอบนะ ตรรกะอย่างคุณ Piekie

เป็นตัวของตัวเองดี ไม่จำเป็นต้องไปตามตรูดใครเหมือนเด็กๆ

น้อยคนนักที่จะดราม่าด้วยการใช้หลักของเหตุผลมาตัดสินปัญหา

ผมเข้าใจครับที่นี่เด็กเยอะ เรื่องโลกสวยจึงมากเป็นธรรมดา

ถ้าคุณไปอยู่บอร์ดที่วุฒิภาวะสูงกว่านี้อย่างพันดริฟ คุณจะเข้าใจครับว่า ความแตกต่างระหว่าง เด็ก กับ ผู้ใหญ่ เป็นอย่างไร

ดูหนังมากไปปะคุณ

blacklotus55
13th February 2013, 20:41
อยากไปบอกกับญาติ ๆ เขาว่า คุณกำลังรู้สึก เหมือนกับคนที่ญาติคุณไปพราก "พ่อ" "พี่ชาย" น้องชาย" "ลูกชาย" ของเขาไปจากเขา แล้วหัวเราะดัง ๆ เจ็ดภาษาครับ

ratanawan25837
13th February 2013, 20:42
เกลียดพวกนี้จัง

babymaster
13th February 2013, 20:49
ผมบอกให้ก็ได้ ที่โจรใต้ก่อความไม่สงบ เพราะโจรเหล่านั้นเป็นอิสลาม ที่บอม บอม กัน เขาบอมชาวพุทธ เขาเคร่งศาสนามาก
นี่คือประสบการณ์ของพ่อผมที่เป็นตำรวจลงใต้ไป6ปี พ่อที่นั่นสงบ ไม่ได้เลวร้ายเหมือนในข่าว

รัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย ฉบับ2550
หมวด ๑
บททั่วไป
มาตรา ๑ ประเทศไทยเป็นราชอาณาจักรอันหนึ่งอันเดียว จะแบ่งแยกมิได้

speaknase
13th February 2013, 20:58
ผมบอกให้ก็ได้ ที่โจรใต้ก่อความไม่สงบ เพราะโจรเหล่านั้นเป็นอิสลาม ที่บอม บอม กัน เขาบอมชาวพุทธ เขาเคร่งศาสนามาก
นี่คือประสบการณ์ของพ่อผมที่เป็นตำรวจลงใต้ไป6ปี พ่อที่นั่นสงบ ไม่ได้เลวร้ายเหมือนในข่าว

รัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย ฉบับ2550
หมวด ๑
บททั่วไป
มาตรา ๑ ประเทศไทยเป็นราชอาณาจักรอันหนึ่งอันเดียว จะแบ่งแยกมิได้

ฮืม ผมเองก็เข้าใจนะว่าทุกๆคนก็อยากจะมีประเทศเป็นของตัวเอง แต่การที่เราได้ประเทศมานั้นได้มาเพราะการฆ่าคนบริสุทธิ์ นับไม่ถ้วนอย่างงี้ผมเองก็ไม่ภูมิใจหลอกครับ ส่วนตัวผมไม่ชอบโจรใต้ครับ เค้าจะเป็นใครมาจากไหนผมไม่รู้แต่ทุกวันนี้คนที่เค่าฆ่าทุกๆวันเนี้ยก็คือคนไทย และคนเหล่านั้นก็มีเลือดไทยไม่ต่างอะไรจากคุณ .. ผมพูดจริงๆถ้าผมเป็น ผบ. ผมจะส่งทั้งทหาร ทั้งเครื่องบินระเบิดและก็จะตามหาพวกคุณอย่างจิงจังฆ่าอย่างจิงจัง เพราะแค้นมันก็ต้องชำระด้วยแค้น ..

ปล.ขอโทษด้วยนะครับถ้าเกิดใช้คำที่ส่อไปในทางรุนแรง แต่ผมเองก็คิดว่าหลายๆท่านอาจจะคิดเหมือนผมนะ

Spermz
13th February 2013, 20:59
พรุ่งนี้อาจกลายเป็นรัฐดารุสอิสลามฟาตอนี

ข้อมูลเพิ่มเติม

นโยบายเชิงรุกในการยึดครองแผ่นดินไทยพุทธให้เป็นรัฐอิสลาม ภายใน ๑๐ ปี ของกลุ่มมิสลิมผู้มีตำแหน่งภายนอกประเทศ เช่น SB. บิ๊ก ส. (ผู้มีตำแหน่งในประเทศตะวันออกกลาง) เป็นผู้มีอำนาจเต็ม (เหนือรัฐบาล) ในการบริหารประเทศไทย และ MB. บิ๊กเอ็ม [ผู้มีตำแหน่ง (มูฮัมหมัด) ในรัฐกลันตัน] เป็นผู้มีอำนาจเต็มในการปกครองท้องถิ่นทั่วประเทศไทย และมีสมาชิกของกลุ่มมุสลิมอยู่ในพรรคการเมืองใหญ่ฝ่ายตรงกันข้ามกับพรรค ทรท. มีแผนกลยุทธที่ใช้ (ตาลาตี๊ ตั่มปง) ดังนี้ คือ ต้องเจาะให้ไทยมันเลือดไหลหมดตัว แล้วจะค่อย ๆ ตายโดยที่

๑. ต้องยุยงให้มันทะเลาะกันในหมู่พระสงฆ์ นักการเมือง นักศึกษา ประชาชน ทำลายสถาบันกษัตริย์ ต้องใช้เงินในการทำ CD ให้สถาบันเสื่อม ต้องใช้เงินมากก็ต้องยอม ทำลายติดต่อกันโดยส่งคนเข้าทุกพรรค

๒. การขโมยเด็กไทยพุทธที่ทำมา ๓๙ ปีแล้ว ต้องทำต่อ นำมาฝึกการโจรกรรม ทำระเบิด เด็กที่ฝึกไว้เหลือไม่กี่ร้อย คงต้องใช้เงินไปซื้อเด็กทางเหนือ ตะวันออกเฉียงเหนือ หรือแหล่งสลัมในภาคกลาง ถ้าไม่ได้เด็กไทยพุทธตามจำนวนก็ต้องหลอกพ่อแม่มุสลิมว่า ขอลูกไปส่งเรียนนอกประเทศไทย แต่ต้องไปเรียนภาษาอาหรับที่ปอเนาะทางภาคใต้ก่อน เอาเด็กอายุไม่เกิน ๑๐ ปี

๓. การจ้างคนทำลายพระสงฆ์และวัดไทย ยังต้องทำต่อเนื่อง เอาคนเราแทรกเข้าไปในวัดไทยให้มากที่สุด และวางคนตีโอบทางภาคเหนือลงมาโดยเร็ว โดยใช้มุสลิมวัยผู้ใหญ่เข้าไปค้าขายโรตีและของที่ระลึก

๔. อย่าให้คนไทยพุทธและอิสลาม ๓ จังหวัดภาคใต้มีการศึกษา ให้เผาโรงเรียน ฆ่าครู สร้างปอเนาะเพื่อการปลุกระดม
* เอกสารลับเฉพาะของขบวนการแบ่งแยกดินแดนและยึดครองประเทศไทย แปลจากภาษายาวี เป็นภาษาไทยโดยคนไทยรักชาติ โปรดช่วยกันพิมพ์เผยแพร่ปลุกไทยให้ตื่นปกป้องคุ้มครองไทย

๕. เพิ่มประชากรมุสลิมให้ชายหญิงแต่งงานเมื่อมีอายุ ๑๒-๑๓ ปี เพื่อเร่งสร้างกลุ่มมุสลิมที่เข้มแข็ง

๖. ดึงเศรษฐกิจของไทยมาเป็นของเรา ต้องเร่งทำ ให้ใช้มุสลิมพื้นที่เข้าซื้อที่ดินและกิจการรีสอร์ทโรงแรมตามชายทะเลทุกแห่ง และทุกแหล่งท่องเที่ยว ต้องให้เปลี่ยนมือมาเป็นของมุสลิมและให้คืนคลานไปถึงกรุงเทพฯ ไม่ต้องห่วงเรื่องเงิน

๗. เร่งทำลายกิจการในพื้นที่ทุกกิจการ โดยเรียกคนมุสลิมที่ทำงานอยู่ในกรุงเทพฯ เข้ามาวางระเบิดธนาคาร สถานที่ราชการ การไฟฟ้า โชว์รูมรถ สถานีรถไฟ รถขนส่ง ท่าอากาศยาน ศูนย์การค้า ปั๊มน้ำมัน ก่อนลงมือทำต้องส่งสารแจ้งให้มุสลิมในพื้นที่รู้ก่อน จะได้ไม่ไปโดนลูกหลง

๘. ให้เพิ่มเจ้ามือหวยมาเลย์ไปยังทุกตำบล ทุกหมู่บ้าน เราต้องเป็นเจ้ามือ เพียงผู้เดียว พื้นที่ใดยังมีคนพุทธเป็นเจ้ามือ ให้ฆ่าทิ้งเสีย รับซื้อหวยรัฐบาล หวย ออมสิน อื่น ๆ แม้เพียง ๑ บาท ก็รับซื้อหมด ให้มันงมงายเล่นหวยมาเลย์ ออกรางวัลสัปดาห์ละ ๔ ครั้ง เดือนละ ๑๖ ครั้ง รางวัล ABCD ๔ ตัว มันไม่ถูกเรารวย เงินมันฆ่ามันเอง เราครอบครองได้ทั้ง ๓ จังหวัด เพราะรางวัลสูงกว่าหวยไทยไอ้ TS (ทักษิณ) ไปแล้วยิ่งทำง่าย

๙. การฆ่าคนพุทธเพิ่มมุสลิม ทำให้ได้วันละ ๒,๐๐๐ คน เดือนละหกหมื่นคน ปีละ ๗๒๐,๐๐๐ คน การที่คนของเราแต่งงานกับคนพุทธ ดึงคนมาได้ลูกจะเป็นคนมุสลิมปีละ ๕ ล้านคน อันนี้ต้องทำให้ได้ หลังจากนั้นจะทวีคูณ เป็นการกลืนคนโดยง่ายดาย การมีคนมุสลิมมากไว้ต่อรองเป็นสิ่งสำคัญ

๑๐. แย่งชิงผู้มีฐานะทางเศรษฐกิจดี โดยใช้สุลต่านหรือพระองค์หญิงที่เกิดจากรายาประไหมสุหรี่ ก็ต้องทำ เลือกแต่งกับผู้มีเงินมีตำแหน่งในรัฐบาล กิจการทองคำ สายการบิน เรือเดินทะเล นักการเมือง กระจายเรื่องนี้ลงในมุสลิมทุกคน

๑๑. การครอบงำกิจการการเงินทุกองค์กร การมีเงิน คือ การมีอำนาจ ใส่หัวมุสลิมทุกคนไว้ โดยการช่วยให้มุสลิมคุมการคลัง การเงินทุกหน่วยงานทั้งรัฐและกระทรวง และกิจการโทรคมนาคม วางมุสลิมในตำแหน่งสูง ๆ ทุกจังหวัด ทุก District ทุก Sub District หรือแม้แต่การเงินในวัดไทยก็ต้องใช้คนมุสลิมเข้าไปใกล้ให้ได้ทำบัญชีของวัด ในกิจการของ KTB (ธนาคารกรุงไทย) ให้ผลพอประมาณ ต้องเข้าไปธนาคารอื่นด้วย เช่น ธนาคารสงเคราะห์ และธนาคารของชาติต่าง ๆ

๑๒. การสร้างสถานการณ์เรื่องมุสลิมใต้ถูกรังแก ต้องทำต่อเนื่องเพื่อให้เกิดความเข้าใจผิดมาก ๆ ให้กลุ่มอัลไคด้า (กลุ่มก่อการร้ายระหว่างประเทศ) รู้เพื่อส่งต่อให้เจไอ เข้าวางแผนทำลายล้างมัน

๑๓. การทำแผนที่จุดสำคัญในกรุงเทพฯ และเมืองใหญ่ ๆ ในไทย ต้องเร่งทำให้เสร็จ เด็กเราที่ส่งไปเรียนตามสถาบันต่าง ๆ เวลาว่างก็ให้ช่วยเร่งทำ การเงินไม่ต้องห่วง ใช้เงินค่าแรงจากเงินที่เรียกค่าคุ้มครอง ๔ จังหวัดภาคใต้ เสร็จแล้วก็ส่งให้ MD (มหาธีร์ มูฮัมหมัด) อดีตนายกรัฐมนตรีมาเลเซีย) ดำเนินการต่อ

๑๔. การปลุกระดมโดยวางคนเข้าไปในกลุ่มมุสลิมในอยุธยา นครสวรรค์ ดอยปุย และที่บ่อเกลือชายแดนเหนือทุกจังหวัด ต้องเร่งทำให้เหมือนที่ทุ่งครุ ตลิ่งชัน หนองจอก มีนบุรี พัทลุง เชียงราย บางแสน ให้ทำต่อเนื่อง ส่วนทางโรงเกลือ มุสลิมเราเอาคนข้ามไปฝั่งเขมรได้หุ้นคาสิโน และตามออเดอร์ ตะเข็บชายแดน รวมซื้อหุ้นคาสิโนที่เกาะสอง เราจะเอาภาคใต้ทั้งหมดไว้ก่อน เร่งสร้างมันยิดเล็ก ๆ อย่าให้คนพุทธไหวตัว เร่งแทรกซึมเหมือนน้ำ

๑๕. รวบรวมเงินของมุสลิมที่ร่ำรวยให้ได้มากกว่าเดิม ส่งเด็กมุสลิมอื่นที่ไม่ใช่ลูกไปเรียนที่อัฟกานิสถาน เดิมได้ผลดีเร่งทำต่อเนื่อง เราต้องยึดไทยให้ได้เหมือนที่ยึดอินเดีย ภายใน ๑๐ ปี จะกลือนไทยพุทธให้หมดและจะเร็วยิ่งขึ้น ถ้ามุสลิมได้เรียนเพิ่มแขนงแพทย์ให้มาก ๆ

๑๖. การวางคนสืบทอดระยะยาว ปลูกจิตสำนึกบ่อย ๆ ท่าน MD บอกว่า ถึงแม้รุ่นท่านไม่ทัน ก็ต้องทำต่อไปโดยมีรุ่นเราและรุ่นเด็กสืบทอดไปในทุกเรื่องที่ได้วางแผนไว้ เลือกเด็กฉลาดรับหน่วยนักรบแผน ๒ ๔ ๘ ๑๖ ๓๒ ใช้ได้เสมอ เน้นการฟังมวลชนผู้ใหญ่

๑๗. การล่อใจคนพุทธให้เปลี่ยนศาสนาเป็นมุสลิม โดยให้กู้เงินไม่มีดอกเบี้ย ปีต่อไปมีดอกเบี้ยเล็กน้อย หวังผลภายหน้า เขาจะช่วยเงินกลับมาภายหลัง ให้ทำต่อไปเหมือนโซ่

๑๘. การเข้าฮุบกิจการของหุ้นส่วน ให้ดูว่าส่วนใดไม่ระวังตัว ให้บอกเจไอ (ขบวนการก่อการร้ายในอินโดนีเซีย) เข้าดำเนินการฆ่าหุ้นส่วน แล้วดึงกิจการมาเป็นของเรา ต้องให้อยู่ในมือมุสลิมเท่านั้น

๑๙. ให้อำนวยความสะดวกตามชายแดนที่ติดกับไทย ให้มันมาเล่นคาสิโนของเราให้ได้เงินมันมากที่สุด ส่งคนของเราตีสนิท สืบถามเรื่องกิจการภูเก็ต กระบี่ พังงา ให้ช่วยติดต่อซื้อกิจการด้านการท่องเที่ยวให้อยู่ในมือเรา

๒๐. เป็นที่น่ายินดีขณะนี้เร่งส่งคนของเราเข้าแดนไทยให้มากที่สุด ก่อนที่มันจะสำรวจทะเบียนใหม่ การมีถิ่นฐานในไทย เราจะได้ที่ดินของมันให้มาก ก่อนที่มันจะกั้นแดน เราล้ำที่ดินทุกตารางเซน

๒๑. ทุกครั้งที่ได้โอกาสต้องขอโน่นขอนี่ให้มากที่สุด การวางตัวคนเข้าพรรคการเมืองและเป็นข้าราชการระดับสูง สู่เส้นทางบริหารและเข้าใกล้ King และแหล่งศาสนาที่ใหญ่มากที่สุด คือ วัดพระธรรมกาย เอาคนของเราใช้เงินไปทำบุญซื้อใจ เมื่อเสร็จแล้ว fax ไปที่ KLS จำไว้

๒๒. เร่งการต่อรองให้เราปกครองตนเอง ให้มีกฎหมายอิสลามบริหารใน ๓ จังหวัดภาคใต้ ต้องเร่งทำ เพื่อการแยกดินแดนออกมาง่ายในภายหลัง

๒๓. ปลุกเร้าให้มุสลิมขับไล่ทหารออกไปโดยเร็ว ไม่ให้คุ้มครองมุสลิม ครู และคนพุทธที่นอกกรอบให้ออกไปจากพื้นที่ ๓ จังหวัด ขณะนี้การฝึกเด็กของเราทำไม่สะดวก กลุ่มปะนาเระถูกจับตา เราต้องเข้าป่าทางบาโจ และบูโด ให้หน่วยกล้าตายของเราลงมือฆ่าคนพุทธในเขตหนองจิกเพื่อดึงความสนใจไปด้านโน้น

๒๔. เรื่องยาเสพติด ถ้าโดนกวนมาก ๆ ให้ย้ายฐานไปฝั่งเขมรหรือลาว ของที่ผลิตแล้วในเกาะสองให้เร่งขาย สะสมเงินเพื่อกิจการใหญ่ของเรา ถ้าโดนจับให้ทุ่มเงินจ่ายตำรวจท้องถิ่น ถ้ามันขัดขืนฆ่าทิ้งแถวพรุ

๒๕. การแลกเงินไทยเป็นดอลล่า ให้แลกเปลี่ยนทุกวัน ไม่ให้ธนาคารไหวตัว ทำเศรษฐกิจมันให้ทรุด ให้มุสลิมพื้นที่ซื้อบัตรเงินหรือแซงชั่นอื่น ๆ ที่เกี่ยวกับการเงิน ให้แทรกแซงกิจการการเงินให้ได้มากที่สุด รวมทั้งดึงการเงินในพระสงฆ์ไทยให้มาฝากในธนาคารของเรา

๒๖. การนำรายได้เพิ่มจากอาหารคนและสัตว์ดีมาก เร่งสร้างอาหารฮาราล ส่งขายอาหรับ เงินจากการขายอาหารแมว สุนัข จะช่วยเพิ่มมุสลิมในยุโรป จีน ญี่ปุ่น สหรัฐ ออสเตรีย และฝรั่งเศส

๒๗. ระวังการดักฟังการสื่อสาร เอกสารทุกเรื่องที่ประชุมเก็บให้มิดชิด เด็กใหม่ที่รับคำสั่งให้แน่ใจว่าข้อมูลไม่รั่วไหล อย่าให้จดบันทึกเรื่องบ้านไทยพุทธที่พ่อแม่ถูกฆ่า ดึงเด็กมาเป็นของเรา สอนให้เปลี่ยนประวัติศาสตร์ ย้ำประวัติศาสตร์ อิหม่ามถูกฆ่าให้ฆ่าพระ อุสต๊าสถูกฆ่าให้ฆ่าครู ประโคมข่าวมุสลิมลี้ภัยไปหา MD สร้างเหตุการณ์ให้มุสลิมใต้ลี้ภัยให้มากยิ่งขึ้น ออกข่าวให้มุสลิมกลางส่งเงินมา ขอความเห็นใจไปทั่วโลก ทำให้มันเสียชื่อให้มากที่สุด เราจะได้ยึดครองได้ง่ายขึ้น เร่งดึงเด็กไทยพุทธไปเรียนที่ปีนัง อัพแลนด์ ให้ได้ ๑,๐๐๐ คน เพื่อการปลูกฝัง ขณะนี้สายรายงานว่า ได้ปักธงลงบางพื้นที่ว่า เราได้ดินแดนไทย

๒๘. ผูกขาดการขายสินค้ากับพ่อค้าชาวไทย ให้เปลี่ยน Name (ชื่อ) สินค้า ทุกชนิดของเราเป็นชื่อทางยุโรป รวมถึงน้ำมันปิโตรเลียม ซื้อเข้าเมื่อราคาทางไทยต่ำ ส่งกลับให้มากเมื่อราคาทางไทยสูง

๒๙. ให้เงินเจ้าหน้าที่ทางชายแดนไทย ให้ช่วยเหลือกิจการของเรา ซื้อพรรคการเมืองไทย ทำลายศาสนา สถาบันชาติ สถาบันกษัตริย์โดยด่วน

ผู้ใดที่ได้เอกสารนี้ กรุณาถ่ายเอกสารแจกให้อ่านกันให้ทั่ว ถ้าท่านเป็นชาวพุทธที่รักชาติไทย ตื่นเถิดชาวไทยทั้งหลาย

เสียงปลุกปั่นยุยงจากพวกกลุ่มแบ่งแยกดินแดนมุสลิม
“พวกเรากลุ่มป้องกันศาสนาขอตักเตือน”
โอ้ ชาวอิสลาม เชื้อชาติ มาลายู ปัตตานี จงสำนึกเถิดว่า แผ่นดินปัตตานีนั้น เป็นของพวกเรา ไม่ใช่ของประเทศไทย วิถีชีวิตของคนมาลายู อิสลาม แตกต่างจากวิถีชีวิตของคนไทยในทุกด้าน
ด้านอาหารการกิน คนอิสลามกินเนื้อสัตว์ที่เชือดถูกต้องตามหลักอิสลาม แต่คนไทยกินเนื้อสัตว์ที่ไม่เชือดตามหลักที่ถูกต้อง เพราะฉะนั้น เราคนอิสลามต้องระวังอยู่เสมอว่า คนไทยกำลังพยายามจะปกครองและปลูกฝังแนวคิด ที่ผิดอิสลามต่อเราชาวมาลายู ปัตตานี และปรับเปลี่ยนรูปแบบการจัดการศึกษาอิสลาม (ตาดีกา) โดยมีนโยบายให้ย้ายโรงเรียนตาดีกา จากมัสยิดไปสอนที่โรงเรียนไทย ทำไมจึงเป็นเช่นนี้ เพราะนโยบายนี้ได้ถูกตอบรับโดยโต๊ะอิหม่ามที่โง่เขลา และเห็นแก่เงินค่าตอบแทน โดยยอมขายตาดีกา ที่เป็นมรดกของคนอิสลามส่วนรวมด้วยราคาที่ถูกที่สุด นี่หรือผู้นำอิสลาม

โอ้ ชาวอิสลามเชื้อชาติมาลายู ปัตตานี โปรดจำไว้ด้วยว่า เราเป็นข่าวของ อัลเลาะห์ เป็นประชาชาติของท่านนบี โมฮัมหมัด เราจงอย่าดูถูกศาสนาของเราเอง โดยยอมเป็นทาสของประเทศไทย ร่วมมือกับคนไทยเพื่อทำลายอิสลาม ดังนั้นเราคนอิสลามจงสำนึกเถิดว่า ขณะนี้เราอยู่ในประเทศที่ไม่ใช่อิสลาม ประเทศที่กำลังกดขี่เรา ฉะนั้นเราต้องทำการต่อสู้เพื่อปลดปล่อยแผ่นดินปัตตานีจากประเทศไทย เราต้องไม่ร่วมมือกับนโยบายทุกนโยบาย โครงการทุก ๆ โครงการของรัฐบาลประเทศไทย

พี่น้องมุสลิม จงจำไว้ว่า หลังจากนี้จงอย่าไปทำการสอน อย่าส่งบุตรหลานของเราไปเรียนตาดีกาที่โรงเรียนไทยอีก จงกลับมาทำการสอนตาดีกาที่มัสยิดเหมือนเดิม ไม่อย่างนั้น เรา กลุ่มปกป้องศาสนาจะไม่รับรองความปลอดภัย เรา จะพยายาม ทุกวิถีทาง เพื่อทำลายแผนชั่วของคนไทย และผู้ต่อต้านเรา ดังเช่นที่พวกเราเคยทำในที่ผ่านมา ไม่ว่าจะด้วยวิธีเปิดเผยหรือวิธีทางลับ เพื่อเอาแผ่นดินปัตตานีของเราคืนมา
จากลุ่มปกป้องศาสนาอิสลาม

วันประกาศอิสระรัฐฟาตอนี

วันประกาศอิสระรัฐฟาตอนี วันที่ ๒ และ ๓ ธันวาคม ๒๕๔๙ เหล่านักรบอิสลามฟาตอนี จะประกาศเป็นวันของรัฐฟาตอนีดารุสซาราม ขอให้มุสลิมทั่วประเทศหยุดงานเพื่อร่วมเฉลิมฉลอง ห้ามทำงานทุกอย่าง ห้ามค้าขาย ห้ามเข้าธนาคาร ห้ามเข้าโรงพยาบาล เป็นเวลา ๑๐ วัน นับจากวันที่ ๒ เป็นต้นไป ท่านจะไม่ปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สิน

โอ้ อัลลอห์ โปรดจงบันดาลพรให้มุสลิมมี มุสลีมะห์ ทั้งหลายจงยึดมั่นในอิหม่ามที่แข็งกล้าอยู่บนแนวทางของเรา เหล่านักรบอิสลามฟาตอนีด้วยเทอญ อาเมน

*หมายเหตุ : คำว่าห้ามทำงานทุกอย่าง = สถานที่ราชการ, ห้ามค้าขาย = บริเวณตลาด, ห้ามเข้าธนาคาร = ธนาคารทุกแห่ง, ห้ามเข้าโรงพยาบาล = โรงพยาบาล ทุกแห่ง แสดง่วาเขาจะระเบิดสถานที่ดังกล่าว ซึ่งเขาเคยทำมาแล้วทุกครั้ง ขอให้แจ้งชาวพุทธให้ระวังตัวกันไว้ด้วย

ที่มา

http://www.dhammathai.org/articles/view.php?No=258

ความจริงจากแดนใต้ โดย อ.วีรพันธ์ กุลหอม

ผู้สัมผัสกับความจริงในสามจังหวัดชายแดนใต้ ทั้งในฐานะของพระภิกษุและพลเรือน

บรรยายให้กับคณะครูอาสาภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนบน

เมื่อวันที่ 13 ตุลาคม พ.ศ.2550

ณ จังหวัดขอนแก่น

อ.วีรพันธ์ กุลหอม
ตอนนี้ท่านเป็น ผอ ของหน่วจิตวิทยา กอ.รมน ครับ ท่านมาบรรยายพิเศษที่ รร ผมแล้วเล่าเกี่ยวกับปัญหาชายแดนใต้ให้ฟัง แต่ผมจำได้ไม่หมดนี่ละ

Wanatsawin
13th February 2013, 21:07
ฮืม ผมเองก็เข้าใจนะว่าทุกๆคนก็อยากจะมีประเทศเป็นของตัวเอง แต่การที่เราได้ประเทศมานั้นได้มาเพราะการฆ่าคนบริสุทธิ์ นับไม่ถ้วนอย่างงี้ผมเองก็ไม่ภูมิใจหลอกครับ ส่วนตัวผมไม่ชอบโจรใต้ครับ เค้าจะเป็นใครมาจากไหนผมไม่รู้แต่ทุกวันนี้คนที่เค่าฆ่าทุกๆวันเนี้ยก็คือคนไทย และคนเหล่านั้นก็มีเลือดไทยไม่ต่างอะไรจากคุณ .. ผมพูดจริงๆถ้าผมเป็น ผบ. ผมจะส่งทั้งทหาร ทั้งเครื่องบินระเบิดและก็จะตามหาพวกคุณอย่างจิงจังฆ่าอย่างจิงจัง เพราะแค้นมันก็ต้องชำระด้วยแค้น ..

ปล.ขอโทษด้วยนะครับถ้าเกิดใช้คำที่ส่อไปในทางรุนแรง แต่ผมเองก็คิดว่าหลายๆท่านอาจจะคิดเหมือนผมนะ

มันฆ่าคนไทยแล้ว ผมรับไม่ได้เลย
แต่นี่มาฆ่า ครูที่ให้ความรู้อีก ผมยิ่งรับไม่ได้ใหญ่เลย :(

Deluxe
13th February 2013, 23:41

อ่าถ้าคุณเล่นพันทิฟ ลอง pm คุยกับ คุณ "พี่จิม (jimbovy)" ดูนะครับ

แล้วก็ผมก็พอจะอ่านเรื่องนี้มาอยู่บ้างถึงจะไม่รู้ลึกนัักแต่ก็คงจะมากว่าหางอึงอยู่นะครับ ^^

ปล. อายุผมเลือกตั้ง ได้ตั้งแต่ 6-7 ปีที่แล้วครับ ^^

my dath
14th February 2013, 12:05
ดูข่าแล้วเห็นว่า รมต.มหาดไทย จะช่วยเหลือเยียวยาพวกที่เสียชีวิต ผมปรี๊ดเลยนะจะไปช่วยมันทำไมเนี่ยช่วยผู้ก่อการร้ายเนี่ยนะ คิดได้ไง เอาเงินไปช่วยเด็กยากจนหรือไม่ก็ไปพัฒนาประเทสดีกว่ามั้ย

double6
14th February 2013, 12:14
ว่าจะไม่เข้ามาอ่านแล้วน่ะ ผมว่าน่าจะจบแล้วน่ะเนี้ย แต่เห็นหัวกะทู้เลยเข้ามาส่งต่อ :o
ในนี้ถ้าดูดีๆมีพวกดิ้นๆอยู่คนนึงน่ะ ผมว่าน่าสงสัยจริง

ป.ล. ผมล้อเล่นนะครับ ไปละ ฟิ้วววววว :o

BoonTew
14th February 2013, 12:19
ดูข่าแล้วเห็นว่า รมต.มหาดไทย จะช่วยเหลือเยียวยาพวกที่เสียชีวิต ผมปรี๊ดเลยนะจะไปช่วยมันทำไมเนี่ยช่วยผู้ก่อการร้ายเนี่ยนะ คิดได้ไง เอาเงินไปช่วยเด็กยากจนหรือไม่ก็ไปพัฒนาประเทสดีกว่ามั้ย

ลดกระแสต่อต้านครับ

masmazu03
14th February 2013, 12:24
ลดกระแสต่อต้านครับ

ไม่ได้ว่าอะไรหรอกนะครับ แต่ถ้าคิดอีกแง้หนึ่ง ก็สบายโจรเลย ไปหาไล่ฆ่าคน ตายมายังได้ตังไว้ไห้ครอบครัวอีก

(อันนี้ไม่เกี่ยวกับข้างบนนะครับ สงสัยว่าครอบครัวคนที่ตายไป 10 กว่าคนอ่ะ ไม่มีใครรู้เลยหรอว่าญาติเป็นผู้ก่อการร้าย หรือว่าเป็นกันหมดนั้นอ่ะ )

stepmeup2
14th February 2013, 12:36
พรุ่งนี้อาจกลายเป็นรัฐดารุสอิสลามฟาตอนี

ข้อมูลเพิ่มเติม

๓. การจ้างคนทำลายพระสงฆ์และวัดไทย ยังต้องทำต่อเนื่อง เอาคนเราแทรกเข้าไปในวัดไทยให้มากที่สุด และวางคนตีโอบทางภาคเหนือลงมาโดยเร็ว โดยใช้มุสลิมวัยผู้ใหญ่เข้าไปค้าขายโรตีและของที่ระลึก

อาบังเดือดร้อนแน่ = ="

BoonTew
14th February 2013, 16:49
ไม่ได้ว่าอะไรหรอกนะครับ แต่ถ้าคิดอีกแง้หนึ่ง ก็สบายโจรเลย ไปหาไล่ฆ่าคน ตายมายังได้ตังไว้ไห้ครอบครัวอีก

(อันนี้ไม่เกี่ยวกับข้างบนนะครับ สงสัยว่าครอบครัวคนที่ตายไป 10 กว่าคนอ่ะ ไม่มีใครรู้เลยหรอว่าญาติเป็นผู้ก่อการร้าย หรือว่าเป็นกันหมดนั้นอ่ะ )

อันนี้แหละที่คนส่วนใหญ่เขาไม่พอใจกัน มันบุกมาฆ่าทหาร โดนยิงตายแต่ได้เงินเยียวยา ญาติของคนที่เสียชีวิตเพราะคนพวกนี้คงไม่พอใจมาก

บางทีถ้าลดกระแสได้สักนิดก็คงดี เพราะคนพวกนี้มันจะเอาคืนกับคนที่ไม่มีทางสู้ จากนี้ไปมันคงไม่โผล่หัวมาให้ยิงแบบนี้แน่ ตอนนี้เราคงสะใจได้แค่แป๊บเดียว แต่คนพื้นที่ยังเสี่ยงอยู่