PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วิธีแก้กระตุก SDGO[TH] Gen5

DavidNassau
14th February 2013, 23:14
ผมไม่มี id ไว้โพสใน เว็บหลัก นะครับ วิธีนี้ ผมไม่เคยใช้กับเครื่องคนอื่น

ใครมีเพื่อนที่เล่นอยู่ แล้วกระตุก ก็ลองไปบอกดู

1. เข้าไปที่แฟ้ม SDGO

2. คลิกขวาที่ config.xml เปิดด้วย notepad

3. หาบรรทัดที่เขียนว่า <DOF Enable="true" DOFLevel="1" /> แก้เป็น <DOF Enable="false" DOFLevel="0" />

-------------------

สำหรับคนที่ยังไม่หาย หลังจากทำตามด้านบนแล้ว มี 2 ข้อ

1. เครื่องแรงไม่พอ <-- อันนี้จบคุณไม่ได้ไปต่อ

2. ปิด MotionBlur กับ Bloom แล้วเข้าเล่นดูอีกรอบไม่หายก็แสดงว่าตรงกับ ข้อ 1

:bye