PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอปรึกษาหน่อยครับ 2จิต2ใจ อยากจะเลิก

npdeoh2754
15th February 2013, 00:37
คือผมขอปรึกษาหน่อยครับ ผมไม่รู้จะทำยังไงแล้ว เครียดมากๆ เลยขอมาปรึกษาเพื่อหาทางออกดีกว่า

เข้าเรื่องเลยครับ

ผมกับแฟน คบกันเป็นแฟนมาได้ 1-2 อาทิตย์แล้ว ในตอนนี้ผมไม่รู้จะอยู่ในความสัมพันธ์อะไร เหมือนจะเป็นเพื่อนก็ไม่ใช้ จะแฟนก็ไม่ใช่ แบบว่า ได้คุยโทรศัพท์กันก็ต่อเมื่อเธอต้องการให้ผมทำนู่นทำนี่ให้ วานไปส่งนู่นนี่ เวลาผมทำอะไรไม่ถูกใจ ไม่ทันเวลา ก็ขึ้นเสียงใส่

วันไหนผมเกิดคิดถึงผมโทรไปก็ไม่รับ พอตอนเจอกันยังมาถามผมอีกว่า ทำไมไม่โทรมาเลย ถึงโทรไปก็ได้คุยไม่ถึงนาทีด้วยซ้ำ

วันนี้วันวาเลนไทน์ ผมได้นัดเธอก่อนหน้านั้นแล้วว่าจะไปดูหนังด้วยกัน แต่เธอไม่แน่ใจว่าจะไปรึเปล่า เธอจะบอกผมอีกที พอตอน 19.00 น. ผมได้โทรหาเธอ แต่เธอก็ไม่รับ ผมโทรไปจนถึง 19.55 น. อีก 20 นาทีหนังก็จะฉาย แต่เธอก็ยังไม่รับ แถมปิดโทรศัพท์ใส่ด้วย

เธอบอกว่าช่วงนี้งานเยอะ แต่เธอต้องทำตลอดเวลาเลยเหรอ

ตอนนี้ผมรู้สึกเหมือนโดนหลอกใช้เลย (เหมือนกับแฟนเก่าที่ผมไม่เคยลืมเธอซักที)

ผมทำอะไรไม่ถูกแล้ว ผมกลัวว่าสิ่งที่ผมตัดสินใจ มันจะเป็นการตัดสินใจที่ผิด :(

#UPDATE 15/2/2013 ตอนนี้เหมือนจะไม่อยากคุยกับผมแล้ว เพราะตอนนี้เรื่องสมุดบัญชีที่แม่เขาหายไป ผมยังไม่ได้รับผิดชอบอะไรเลย ผมหมดหนทางแล้ว อยากจะช่วยเขา แต่เขาไม่อยากให้ผมโทรหาแล้ว :(

PrinceMoON
15th February 2013, 00:53
ผมคงไม่สามารถสั่งให้คุณไปเลิกกะใครได้
แต่ถ้าเป็นผม ผมเลิกครับ

cu2egg
15th February 2013, 00:56
ตกลงกันให้เคลียเป็นแควนหรือเควียน ถ้าพูดคุยกันไม่ได้ก็ดูการกระทำ

npdeoh2754
15th February 2013, 00:57
ผมคงไม่สามารถสั่งให้คุณไปเลิกกะใครได้
แต่ถ้าเป็นผม ผมเลิกครับผมแค่อยากปรึกษา เผื่อจะมีทางอื่น ผมจะได้ไม่ต้องมีคิดมาก

แต่ขอถามหน่อยได้ไหมครับ ทำไมคุณถึงคิดที่จะเลิก ?

jackjangri
15th February 2013, 01:00
ถ้ารักเขาจริง ก็ควรเปิดใจคุยกันเรื่องนี้ตรงๆไปเลย :music

inthanuson
15th February 2013, 01:03
ผมก็ไม่แน่ใจนะครับผู้หญิงสมัยนี้เดาใจกันยาก

แต่ผมคิดว่าเขาคบกับอีกคนอยู่รึเปล่าแต่พอดีคุณดูดีมีประโยชเขาเลยคบคุณไปด้วย

เพราะแฟนผมก็ทำเหมือนกันแต่ผมรู้นะครับเพราะเขาคบอีกคนไว้หลอกเงิน เหมือนมิชชาชีพเลยแฟนตู*.*

yuttipron
15th February 2013, 01:04
ไม่ลองถามเค้าดูครับเดี๋ยวเค้าก็บอกเองเเต่อย่าตรงจนเกินไปผู้หญิงเค้าไม่ชอบ

oolldjlloo
15th February 2013, 01:21
ผมจะตอบตามความรู้สึกนึกคิดของตัวผมเองละกัน ถ้าสมมติว่าวันหนึ่งผมตกอยู่ในสาถานการณ์เดียวกับคุณ ผมก็คงจะใช้เวลาคิดเล็กคิดน้อยดูก่อนว่าตัวผมเองแล้ว ถูกสวมเขา หรือใช้เป็นเครื่องมือสำหรับคนคนหนึ่งหรือเปล่า ถ้ามันเป็นความรักของเราคนเดียว แต่กับเขาไม่ใช่ความรักสำหรับเขา ผมเลิกครับ Endding but my life must continue

Nanasu_Yoru
15th February 2013, 01:22
ถ้าเป็นผม ผมเลิครับ แต่เลิกแบบไม่ใช่เราเป็นคนบอกนะ แต่ทำแบบเขาเลย ไม่โทรไปหา โทรมาไม่รับ+ปิดเครื่องใส่

zexterse7en
15th February 2013, 01:34
ลองพูดกับเค้าตรงๆ ถามตรง อย่า อ้ำอึ้ง อย่า ลังเล เดียวปอ่ยไปนานเข้าเหมึ่อนกับเรารักเค้าข้างเดียว แต่สุดท้ายจนเค้ามาบอกเลีกเรา.......เหมึอนผมเมึอ1เดึอนกอ่น

aung191
15th February 2013, 01:34
เจอแบบนี้ก็พอเถอะครับ ผมแค่โทรไปไม่รับส่งข้อความหาไม่มีตอบกลับบ้าง พอเลยปล่อยมัน แล้วเขาก็ไม่มีโทรหาเราอีกเลย ตอนแรกๆท่านอาจทำใจลำบากครับ มันต้องใช้เวลาทำใจบ้างก็สู้ๆครับ รู้ทันตอนนี้ ดีกว่าเสียใจมากทีหลัง

eieihihija
15th February 2013, 01:35
เอาแต่ใจครับ แบบนี้ คนเอาแต่ใจก็ไม่ยากครับขัดใจ ใจแข็ง ไม่ง้อไม่ตาม ถ้าเค้าสนใจเราเค้าก็กลับมาครับ แล้วถ้าไม่ ก็ไม่ต้องสนใจครับ เพราะคุณทนอยู่กับคนแบบนี้ไปไม่ได้ทั้งชีวิตหรอกครับ เชื่อผมเถอะ

npdeoh2754
15th February 2013, 07:57
วันนี้ผมจะลองคุยกับเธอดูครับ เป็นยังไงเดี๋ยวจะมาอัพเดตนะครับ ขอบคุณทุกคนมากครับ :yes

bhoot
15th February 2013, 08:33
ใจเย็นๆครับ ค่อยๆหาเหตุผลดู มันอาจจะมีอะไรมากกว่าที่คุณเห็นและได้ยินก็ได้นะครับ
ให้เวลาเขาหน่อยครับ เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ทุกอย่างให้คุณเองครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ

npdeoh2754
15th February 2013, 16:36
ผมคงต้องเลิกจริงๆ ละ วันนี้ผมไปส่งเขาไปโอนเงิน เขาฝากสมุดบัญชี(ของแม่เขา)ไว้ที่ผม แล้วขี่รถ ผมกลับทำมันหาย ผมหาไม่เจอ ตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไง ผมไม่รู้จะรับผิดชอบยังไงละ ผมจะบอกแม่เขาให้แต่เขาไม่ยอมให้ผมบอกเลย

rjv9k9kp
15th February 2013, 17:11
ลองถามหยั่งเชิงดูเลยครับ ถามว่าเราเลิกกันไหม ที่เหลือให้ฝ่ายหญิงตัดสินใจ ถ้าเขาไม่โต้แย้ง หรือไม่ถามเหตุผลแสดงว่าเขาก็อยากเลิกอยู่แล้ว ก็ตัดใจเลยครับ ง่ายดี

Pop_PeR
15th February 2013, 22:51
ไม่ค่อยได้คุยโทรศัพท์นี้ ไม่ว่าอะไรหรอก เเต่ โทรไปเเล้ว ไม่รับ เเล้วปิดเครื่องทันที

จริงๆนะ ถามไปเลยว่า เราควรจะเลิกกันไม๊

ballba
15th February 2013, 22:56
ผมคงต้องเลิกจริงๆ ละ วันนี้ผมไปส่งเขาไปโอนเงิน เขาฝากสมุดบัญชี(ของแม่เขา)ไว้ที่ผม แล้วขี่รถ ผมกลับทำมันหาย ผมหาไม่เจอ ตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไง ผมไม่รู้จะรับผิดชอบยังไงละ ผมจะบอกแม่เขาให้แต่เขาไม่ยอมให้ผมบอกเลย

ตอนนี้เป็นไงบ้างครับเนี่ย = =

bighipyoza
15th February 2013, 23:01
ตอนนี้เป็นไงบ้างครับเนี่ย = =

ให้ท่านนี้แนะนำเลย ประสบการณ์เขาแน่นท่านนี้ยอมรับ

ballba
15th February 2013, 23:33
ให้ท่านนี้แนะนำเลย ประสบการณ์เขาแน่นท่านนี้ยอมรับ

แหม่ ขอบคุณครับ

แต่บางอย่างเราก็ไม่ควรพึ่งกันหรอก *-*

การตัดสินใจด้วยตัวเอง มันทำให้เราได้เรียนรู้อะไรที่มากขึ้นครับ

pamzar5546
15th February 2013, 23:44
ผมแค่อยากปรึกษา เผื่อจะมีทางอื่น ผมจะได้ไม่ต้องมีคิดมาก

แต่ขอถามหน่อยได้ไหมครับ ทำไมคุณถึงคิดที่จะเลิก ?

ถ้าความคิดผมนะ แบบเข้าข้างตัวเองนะ ผมเลิิก แค่รู้ว่าโดนหลอกเนี่ย ผมเลิกละ
แต่เรื่องโทร ผมชินอ้ะ ปกติผมโทรคุยกับแฟนมันมาณ นาที รึไม่ก็ไม่ถึง นานๆทีจะโทรด้วย

ถ้าคุณว่างๆนะ ลองสืบดู ว่ามีอะไรรึเปล่า พึ่งคบกันได้ไม่นานก็เป็นแบบนี้ซะแล้ว ก็ไม่ไหวละมั้ง
แต่ถ้าแฟนคุณสวยระดับดาว รร นะ ผมจะกั๊กไว้ 55555

แต่แฟนผม คงไม่ต้องกั๊กอ้ะ เทควันโด้เหรียญเงิน ระดับประเทศ รึ ภาคนี่แหละ
ไม่เคยทะเลาะแบบขึ้นเสียงกัน มากสุดก็ดราม่าเฉยๆ ปรับความเข้าใจ

อย่างที่คนอื่นบอกด้วยแหละ
ไปคุยตรงๆ เอาให้เคลียร์

Azwrithz
16th February 2013, 01:55
ถ้าเป็นผม ผมเลิกคับ เพราะผมเคยเจอคนเเบบนี้มาละ

Veeliving
17th February 2013, 00:30
บางครั้ง...

การเป็นแฟนที่ดีก็ควรจะไว้ใจให้กันบ้าง

การที่เขาฝากสมุดบัญชี วานไปสั่งนู้น ใช้ไปทำนี่

มันก็แสดงแล้วละครับ ว่าเขาไว้ใจคุณขนาดไหน

ที่ยอมให้ไปส่ง เพราะกลัวคนอื่น ไม่ไว้ใจเพื่อน การที่ใช้ให้ทำอะไร เพราะเห็นว่าคุณทำได้

แต่เรื่องจริงก็คือ คุณยอมไปส่งและทำให้แบบเต็มใจใช่ไหม ?

การที่เรารักใครสักคนไม่จำเป็นที่เขาต้องรักตอบกลับหรอกครับ ทำอะไรก็ทำให้มันดีที่สุด ถ้าไม่คุยกันเลย

เรื่องแบบนี้จะไม่มีวันจบ ลองนึกไปถึงอดีต ที่พวกคุณคบกันตอนแรกๆสิครับ มันมีความสุขขนาดไหน

อุปสรรคแค่นี้ อย่าให้มันมาทำลายความรู้สึกระหว่างคุณสองคน จะถามก็ถามไปเถอะครับ

จะเลิกก็เลิกไปเถอะครับ สำหรับคุณ แค่ให้เธอมีความสุขก็พอไม่ใช่หรอ หรือคุณต้องการอะไรอีก

ถ้าคุณต้องการแล้วสิ่งนั้นไม่มีในตัวเธอ ก็จบมันเถอะครับ : )

ตอนนี้ผมเลิกแล้วครับ ขอบคุณทุกคนมากนะครับ :giveheart

จขกท. จะมาเกรียนกับพวกเราโจ๊คเกอร์ใช่ป่ะ 55555

npdeoh2754
18th February 2013, 22:22
ตอนนี้ผมเลิกแล้วครับ ขอบคุณทุกคนมากนะครับ :giveheart

Lost Seraph
20th February 2013, 21:38
ไม่เข้าใจว่าคบกันได้ยังไง = =

graphicphoto
20th February 2013, 22:22
ถ้าเป็นผม ผมเลิกอะครับ ทำกับเราอย่างนี้:eek: