PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : facebook กับ youtube เข้าไม่ได้

degden009
29th August 2011, 23:40
ช่วยทีครับคอมผมเป็นอะไรไม่รู้อะ มันจะเข้าfacebook หรือ youtube ได้แค่ บางครั้ง!! อะ ถ้าเข้าไม่ได้มันจะขึ้นว่า (ของchrome นะครับ)
ต่อไปนี้คือคำแนะนำ:
โหลดซ้ำหน้าเว็บนี้ในภายหลัง
ตรวจสอบการเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตของคุณ แล้วรีสตาร์ทเราเตอร์ โมเด็ม หรืออุปกรณ์เครือข่ายอื่นๆ ที่คุณอาจใช้งานอยู่
เพิ่ม Google Chrome ให้เป็นโปรแกรมที่ได้รับอนุญาตในการตั้งค่าไฟร์วอลล์หรือซอฟต์แวร์ป้องกันไวรัสของคุณ หากเป็นโปรแกรมที่ได้รับอนุญาตอยู่แล้ว ให้ลองลบโปรแกรมนี้ออกจากรายการโปรแกรมที่ได้รับอนุญาตก่อน แล้วเพิ่มลงไปใหม่อีกครั้ง
หากคุณใช้พร็อกซีเซิร์ฟเวอร์ ให้ตรวจสอบการตั้งค่าพร็อกซีหรือติดต่อผู้ดูแลระบบเครือข่ายของคุณเพื่อให้แน่ใจว่าพร็อกซีเซิร์ฟเวอร์ทำงานอยู่ หากคุณคิดว่าไม่ควรใช้พร็อกซีเซิร์ฟเวอร์ ให้แก้ไขการตั้งค่าพร็อกซีของคุณ: ไปที่ เมนูไขควง > ตัวเลือก > ขั้นสูง > เปลี่ยนการตั้งค่าพร็อกซี... > การตั้งค่า LAN และยกเลิกการเลือกช่องทำเครื่องหมาย "ใช้พร็อกซีเซิร์ฟเวอร์สำหรับ LAN ของคุณ"
ข้อผิดพลาด 101 (net::ERR_CONNECTION_RESET): การเชื่อมต่อได้รับการรีเซ็ตแล้ว
ถ้าเป็นIE มันจะขึ้นเหมือนไม่ได้ต่อเน็ตไปเลยอะ ใครมีวิธีช่วยแนะนำทีนะครับ แล้วที่มันบอกว่า เมนูไขควง > ตัวเลือก > ขั้นสูง > เปลี่ยนการตั้งค่าพร็อกซี... > การตั้งค่า LAN และยกเลิกการเลือกช่องทำเครื่องหมาย "ใช้พร็อกซีเซิร์ฟเวอร์สำหรับ LAN ของคุณ" ผมก็ไม่ได้ไปเช็ึคอะไรมันนะครับ ใครมีวิธีช่วยผมหน่อยนะครับ ผมจะต่ายแล้วไม่มี facebook:sweat

degden009
29th August 2011, 23:47
ขออนุญาตดันนะครับ

Arez
29th August 2011, 23:59
มันอาจจะขึ้นอยู่กับอินเตอร์เน็ตของคุณก็ได้ครับ

ถ้า Facebook กับ Youtube เข้ากันไม่ได้จริง ๆ คนใน เฟสเขาจะเอาคลิปลงได้ไงละครับ

nuiduidui
30th August 2011, 13:41
ลองใช้ firefox สิ

degden009
30th August 2011, 17:59
ก็อย่างที่เขาบอกลองทำดู หรือลองใช้ FF สิแล้วจะรู้ถึงความเร็ว
ผมลองรีสตาร์ทเราเตอร์แล้ว ก็ยังไม่หายอะครับ อยากจะรีเซตเราเตอร์ใหม่ก็ทำไม่ได้ เพราะทำแผ่นลงหาย T-T

degden009
30th August 2011, 18:00
ใครมีวิธีอื่นอีกช่วยบอกทีนะีครับ

Attachment
30th August 2011, 18:03
0.o รี ไม่ต้องใช้แผ่นลง ซะหน่อยครับ ไปเซ็ตใน 192.168.1.1 ได้เลยนิ แต่ผมทำไม่เป็นหรอกนะ

ของผมก็เ่ป็นครับ คือเข้าได้ช่วงเย็น สัก 10 วิได้มั้งแล้วก็เข้าไม่ได้อีกเลย ใช้ 3bb เป็นมา 2 ครั้ง ครั้งแรกหายเพราะเปลี่ยนเราท์เตอร์ เปลี่ยนแล้วก็
ยังกลับมาเป็นอีกเซ็งครับ :sweat

degden009
30th August 2011, 18:09
0.o รี ไม่ต้องใช้แผ่นลง ซะหน่อยครับ ไปเซ็ตใน 192.168.1.1 ได้เลยนิ แต่ผมทำไม่เป็นหรอกนะ
ผมเคยตั้งกระทู้ถามเรื่องไอดีเข้า 192.168.1.1 แล้วครับ ยังไม่มีใครตอบผมได้เลย ความจริงมันก็ admin admin ธรรมดา แต่อยุดีๆก็เข้าไ่ม่ได้ครับ โทรไปถามศูนย์ ศูนย์ยังไม่รู้เลย โคตรเครียดเลยครับ

TheDarK
30th August 2011, 18:23
ลอง เครียร์ คุ๊กกี้ดูครับ ลบคุ๊กกี๊

edwardza02
30th August 2011, 18:28
อาจจะโดน ไวรัส conficker ก็ได้นะครับ หรือไม่ก็สาย lan อาจเสียหายนะครับ ดู driver การ์ดเเลน หรือการ์ดไวเลสนะครับ

degden009
30th August 2011, 19:20
อาจจะโดน ไวรัส conficker ก็ได้นะครับ หรือไม่ก็สาย lan อาจเสียหายนะครับ ดู driver การ์ดเเลน หรือการ์ดไวเลสนะครับ
มีวิธีฆ่าไวรัสตัวนี้ไหมครับ รู้สึกผมเริ่มโดนหนักแล้วอะ เมื่อกี้คอมก็โชว์มาว่า system error อะครับ เกี่ยวกับlan

C4C4C4
30th August 2011, 19:32
มีวิธีฆ่าไวรัสตัวนี้ไหมครับ รู้สึกผมเริ่มโดนหนักแล้วอะ เมื่อกี้คอมก็โชว์มาว่า system error อะครับ เกี่ยวกับlan

วิธีกำจัด ดาวน์โหลดไฟล์ FixDwndp.exe เก็บไว้ที่ Desktop ปิดการทำงานทุกโปรแกรม ทำการ Disable System Restore ดับเบิลคลิกที่ไฟล์ FixDwndp.exe แล้วกดปุ่ม "Scan" รีสตาร์ทเครื่อง
รันไฟล์ FixDwndp.exe อีกรอบ เพื่อยืนยันว่าหนอนได้ถูกกำจัดแล้ว เมื่อกำจัดหนอนเรียบร้อยแล้ว ให้เชื่อมต่อเครือข่าย และปรับปรุงฐานข้อมูลของโปรแกรมป้องกันไวรัส