PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วย!!! เปิด Iphone ไม่ติด

fahut
15th February 2013, 19:06
ตอนเเรกผมก้เปิดติดนะคับ แบตก้ยังเหลือตั้ง 40 กว่าเปอ พอวางทิ้งไม่กี่นาที ไว้เปิดมาดูอีกที่เปิดไม่ได้เลยคับ

พอกดเปิด มันก้ขึ้นหน้า logo อะคับ เสร็จเเล้วก้ค้างที่ตรงนี้นานเลยคับ

พอกด powe+home เเล้วเปิดใหม่ก้ยังเป็นเหมือนเดิมคับ

เครื่อง jailbreak ซ่อมไหน

jjjena1234
15th February 2013, 20:53
ถ้า jailbreak แล้วอาการเป็นแบบนี้ ก็ชัดเลยครับ ต้อง restore อย่างเดียว (ผมก็เกิดอาการแบบคุณเล่นอยู่ดีๆ วางสักพักเครื่องดับ พอเปิดก็เปิดไม่ได้)

Malik310338
15th February 2013, 20:55
Restore อย่างเดียวเลยคับ อาการนี้ ของเพื่อนผมเอามาซ่อมให้2เครื่องแล้ว

ซิ้งค์ไอจูนส์ แล้วกด อัพเดท หรือไม่ก็ กู้คืนคับ รอแป๊บให้มันโหลดเฟิร์มแวร์ให้เสร็จ แล้วมันจะจัดการเครื่องให้เอง อ่อ....ระหว่างรอโหลดเฟิร์มแวร์ ดูเครื่องด้วยคับ มันจะรีเอง ก็ต้องมานั่งรอมันซิ้งค์ไอจูนส์ใหม่ ผมทำจนชินแล้วคับ

ถ้าทำไม่เป็นก็หาดูในเน็ตคับ ถ้าไม่ได้จริงๆ ส่งร้านคับ

ปล.ชื่อ ฟาฮัด หรอคับ

Ezios
16th February 2013, 17:43
เข้ามาขำ และเห็นใจ เจลเบรค แต่ดันไม่ศึกษาข้อมูลก่อน การเจลดีจริง แต่เครื่องก็มีปัญหาด้วย

ผมไม่เจล 1 คนละ ใช้แอพแท้เอา แนะนำนะ อย่าเจลเลย ไม่ดีหรอก ไม่เกี่ยวกับประกันนะ เพราะ restore ประกันก็กลับมาแล้ว

Lolipor
18th February 2013, 10:19
เจลแล้วเป็นแบบนี้ผมก็เคย 55 ตอนนี้หันมาใช้แอปแท้แล้ว

zerlkung
18th February 2013, 10:39
เขาไม่ได้เจลเพื่อใช้แอปแครกกันนี่ครับ แอปใน cydia เยอะแยะที่มีประโยชน์ - -"