PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อ๊ากกก ช่วยด้วยคร๊าบ

HamAnti
15th February 2013, 19:41
จากกระทู้จัดเสป๊กให้ผมจัดมาแล้วนะครับ 30500.- บาท

เข้าเรื่องๆ ผมเอา HDD เครื่องเก่ามาใส่ ครับ แต่ยังไม่ได้ฟอแมตอะ ผมเลยคลิกขวาฟอแมตที่ไดรว์ซีใน hdd ลูกเก่า ใช้ไปซักพักมันบู๊ตไม่ขึ้น เข้าวินStarup ไม่ได้ เข้าตรงไหนก็ค้างหมด ก็เลยลอง ถอด HDD ตัวเก่าออก แล้วมันก็เข้าได้ครับ จะทำไงดีละทีนี้ ถ้าเสียบไปมันคงบู๊ตไม่ึ้นผมจะแบ๊กอัพไฟล์ไงเนี่ยยยย TT ไม่น่าฟอแมตแบบนั้นเลย :eek::eek:

chikuva
16th February 2013, 19:06
เข้า bios แล้วเลือกตรงเมนู boot เลือกให้มันบูตจาก HDD ลูกใหม่ครับ