PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เตรียมสร้าง Warcraft ดึง จอห์นนี เดปป์ นำแสดง

pranot7710
15th February 2013, 20:02

ถ้าใครไม่รู้จักเกม Warcraft คงไม่สามารถเรียกตัวเองว่าเป็นคอเกมตัวจริงได้แล้วล่ะ ในเมื่อมันออกจะเป็นเกมดังที่ฮิตไปทั่วบ้านทั่วเมืองซะขนาดนี้ และเพราะกระแสความแรงนี้เอง ที่ทำให้มันถูกเล็งเอามาสร้างเป็นภาพยนตร์ไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

ถึงอย่างนั้นหลังจากมีการประกาศสร้างภาพยนตร์เรื่อง Warcraft ไปเมื่อปี 2009 ก็กลับเงียบหายไปซะเฉย ๆ แถมผู้กำกับ แซม ไรมี่ (Sam Raimi) ที่วางตัวเอาไว้ ยังหายไปกำกับเรื่อง Oz the Great and Powerful อีกต่างหาก จนแฟน ๆ คิดว่าโปรเจคท์นี้จะถูกยกเลิกไปซะแล้ว

แต่ล่าสุดได้มีการยืนยันแล้วว่ายังจะมีการสร้างเรื่องนี้ต่อแน่นอน โดยผู้กำกับ ดันแคน โจนส์ (Duncan Jones) จะมาทำหน้าที่กำกับแทน ซึ่งเขาได้ยืนยันข่าวนี้ด้วยตัวเองผ่านทางทวิตเตอร์ส่วนตัวแล้ว ว่าตอนนี้หนังได้ถูกส่งผ่านมาที่เขาแล้ว และเมื่อคนถามเขาว่าจะสร้างหนังจากเกมได้หรือไม่ เขาก็บอกเสมอว่าเขาทำได้อยู่แล้ว และเขาก็จะแสดงให้เห็นเดี๋ยวนี้แหละ

ยิ่งไปกว่านั้น ยังมีข่าวดีอีกอย่างว่าดาราหนุ่มสุดฮอต จอห์นนี เดปป์ ยังอาจมาแสดงนำในภาพยนตร์เรื่องนี้อีกด้วย ซึ่งถ้าหากเป็นจริงล่ะก็ ไม่ใช่แค่หนุ่ม ๆ จะรอชมเกมโปรดของตัวเองสร้างเป็นภาพยนตร์เท่านั้น แต่สาว ๆ ทั่วโลกก็คงกรี๊ดกร๊าดรอดูกันเต็มที่เลยล่ะ

ขอขอบคุณภาพประกอบจาก เฟซบุ๊ก World of Warcraft

ballotop
15th February 2013, 22:30
จะได้เห็น PA รึป่าวนะ ><"

nakiann123
15th February 2013, 22:54
เอาจนได้นะครับ แหม่

หลังจากโดนดองยาวมานานนะครับ แหม่

helos
15th February 2013, 23:12
ขอต้นข่าวด้วยครับ

cantaloupes
16th February 2013, 01:14
สุดยอดเกมส์ฮิต ที่ทั่วโลกยอมรับ มาสร้างเป็นหนังจะเป็นยังไงหว่าาา น่าติดตามๆ

Prometheus
16th February 2013, 02:04
ถ้าสร้างจริง คงออกมาคล้ายเดอะ ลอร์ด+นาร์เนีย

cableneo
16th February 2013, 02:39
เอาเกมมาทำหนังทุกวันนี้ไม่ค่อยเชื่อละ มาสร้างกระแสเฉยๆ แล้วจากไป

skob
16th February 2013, 02:43
ขอต้นข่าวด้วยครับ
จริงครับ อย่าให้โดนว่าๆเอามาสร้างข่าวเอาเองนะครับ

robotboy44
17th February 2013, 08:14
ทำไมผมดู imdb ของ จอนนี่ ไม่เห็นตารางของ warcraft :mad:

opera8100
20th February 2013, 14:00
ไม่มีตารางแต่ ชื่อหนังโผล่มาแล้วครับ ผู้กำกับอย่างที่ จขกท. บอก
http://www.imdb.com/title/tt0803096/?ref_=sr_1

topperioz
21st February 2013, 16:51
จอนนี่เดปป จะทำอารมณ์ของหนังเปลี่ยนไปน่ะสิ
ผมว่า เขาเล่นหนังกี่เรื่องก็เป็นตัวเองตลอดเลยนะ เหมือนเขาไม่สามารถลบภาพแจ็ค สแปรโร่ออกไปได้
เล่นหนังกี่เรื่องๆ ก็บุคคลิกเดิม คือ แจ็ค สแปร์โร่ ท่าทางการพูด สีหน้า การเดิน ยกแขน เล่นหูเล่นตา ฟีลเดิมตลอด

Kellidev
21st February 2013, 19:46
จอนนี่เดปป จะทำอารมณ์ของหนังเปลี่ยนไปน่ะสิ
ผมว่า เขาเล่นหนังกี่เรื่องก็เป็นตัวเองตลอดเลยนะ เหมือนเขาไม่สามารถลบภาพแจ็ค สแปรโร่ออกไปได้
เล่นหนังกี่เรื่องๆ ก็บุคคลิกเดิม คือ แจ็ค สแปร์โร่ ท่าทางการพูด สีหน้า การเดิน ยกแขน เล่นหูเล่นตา ฟีลเดิมตลอด

เค้าเล่นตามบทอะครับ คาแร็คเตอร์หนังเรื่องหลังๆของเค้ามันออกแนวนั้นหมด สงสัยพวกผู้กำกับคงชอบเห็นเขาแนวนั้น
หนังก่อนหน้านี้นานๆก่อน Pirate เขาก็แสดงได้หลายบทบาทมาก

helos
21st February 2013, 19:50

แสดงว่าคุณดูหนังเค้าไม่กี่เรื่องน่ะสิครับ แค่หลังๆนี่เท่านั้นแหละที่แนวเพี้ยนๆจะเยอะ แต่ก่อนหน้าไม่ใช่

jinnmaster
23rd February 2013, 06:22
ผมชอบหนังแนวนี้นะ นึกถึงตอนดู Cg เกมนี้สิ น่าดูมาก

JamiesMc'Avoid
24th February 2013, 09:15

ถ้าคุณลองดูเรื่อง Public Enemy คุณอาจจะเจอเดปป์ในอีกมุมมองครับ