PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (ถามทาง) สวนรถไฟไปอย่างไร

PreciousTar
15th February 2013, 22:15
คือว่าตามหัวข้อเลยครับ ผมกับเพื่อนๆจะไปเที่ยวสวนรถไฟกันครับในวันพรุ่งนี้แต่ว่า ไปไม่ถูกครับ ไปอย่างไรดีครับ จุดเริ่มต้นของพวกผมคือ " บางแค " ครับ ต้องนั่งรถเมลล์สายอะไรถึงจะไปได้ครับ

ipromise11
15th February 2013, 22:16
ขึ้นรถไฟฟ้าBTSลงหมอชิต(จตุจักร)สุดสายต่อด้วยวินมอไซค์น่าจะง่ายสุดครับ

Screamoz
15th February 2013, 22:22
ตามเรปบนครับ ลงจตุจักร แล้วต่อพี่วิน เลย BTS สะดวกสุด ไม่วุ่นวายกับปัญหารถติด
แต่ผมชอบเดินมากกว่า จากจตุจักร ไปสวนรถไฟเลย เพลินดีครับ

ขอให้สนุกกับการเที่ยวครับ

teenkaiwa
16th February 2013, 01:30
นั่งรถเมล์ไปลงหน้าสวนจตุจัก(เลย mrt ไปอีก) แล้วข้ามไปฝั่งตรงข้ามป้ายรถเมล์จะอยู่หน้าธนาคารอะไรสักอย่างนี่แหละ แล้วดูว่าคันไปไหนหมอชิตก็ขึ้นเลยครับ เพราะมันจะผ่านสวนรถไฟ

ปล. ค่าวินมอไซต์ 40 บาท ขึ้นตรงข้ามจตุจัก