PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากถามเรื่องการชกต่อยครับ

THE DarkLight
15th February 2013, 22:32
ถ้าอยากให้แบบ โดนต่อยที่ท้องแล้วเจ็บน้อยที่สุดต้องทำยังไงหรอครับ แล้วปล่อยหมัดแบบไหนแรงที่สุดครับผม

เดี่ยวมีคนมาบอกว่าอย่าไปต่อยเลยประมาณนี้ ผมไม่ได้มาถามเพราะจะไปหรอกนะครับ ผมแค่อยากรู้แล้วจะเอาไปฝึกแค่นั้นเอง ไม่มีไรมากหรอก -.-

ว่ายน้ำในอากาศใส่มันเลยครับ
แหม่ เด็กสมัยนี้หาแต่เรื่องจะต่อยๆตีๆ

อ่านไม่เคลียร์หรอครับ ?

BoonTew
15th February 2013, 22:38
โดนต่อยที่ท้องแล้วเจ็บน้อยที่สุด - อย่าให้โดนต่อยครับรับรองไม่เจ็บ ถ้าเลี่ยงไม่ได้เกร็งรับอย่างเดียวอย่าให้โดนลิ้นปี่

ปล่อยหมัดแบบไหนแรงที่สุด - ต่อยโดยที่มีไม้หน้าสามอยู่ในมือ ถ้าไม่มีไม้กำหมัดแน่นๆแล้วใส่ไม่ยั้ง

Phromrat
15th February 2013, 22:38
ต่อยทุ้มทั้งไหล่ครับ ส่งพลังจากขาไปเอวไปหมัด :thank

TheOne
15th February 2013, 22:41
ปกติคนไม่เคยต่อย จะปล่อยหมัด โครตไม่แม่นน !!

ใช้สันมือ พุ้งไปที่ ปลายคาง ทำมุมให้มันดันขึ้น
มันจะทำให้ท่านได้เปลี่ยน ต้นเกมส์- ถึง End เลยครับ

Lugi
15th February 2013, 22:42
เลี่ยงการโดนชกที่จุดใต้กระบังลม เพราะถ้าโดนใต้กระบังลมทรุดเลยครับทรุด

ส่วนที่มีแรงดันที่สุดของมือคือสันมือ

เด็กน้อยอย่าไปหาเรื่องใครดีกว่านะรู้จักเอาตัวรอดเป็นยอดคน

ไอ้เรามันคนธรรมดาไม่ใช่ผู้กล้าหรือฮีโร่ดั่งในการ์ตูน

Northz
15th February 2013, 22:44
โดนต่อยที่ท้องแล้วเจ็บน้อยที่สุด - ควรจะมีกล้ามหน้าท้อง

ปล่อยหมัดแบบไหนแรงที่สุด - หมัดตรง ถนัดขวาออกขวาตรง ถนัดซ้ายออกซ้ายตรง กำหมัดแน่นๆแล้วเหวี่ยงหัวไหล่พร้อมแขนไปด้านหน้า ถ้านึกภาพไม่ออกลองไปเปิดดูคลิปสมจิตรในยูทูปครับ

helos
15th February 2013, 22:52
โดนต่อยที่ท้องแล้วเจ็บน้อยที่สุด
-ใส่เสื้อเกราะไปด้วย

ปล่อยหมัดแบบไหนแรงที่สุด
-ให้คู่ต่อสู่อยู่ชั้นล่างสุด แล้วเรากระโดดลงปล่อยหมัดมาจากชั้น 20

น่าจะแรงเอาเรื่องอยู่

nakiann123
15th February 2013, 22:57
หมัดเดียวรู้เรื่อง นะครับ แหม่

http://i211.photobucket.com/albums/bb309/SqueakyCleanProductions/matrix-super-punch.jpg

windows
15th February 2013, 22:59
ปกติถ้าต้องการชกแบบให้จบไวๆ ชกคางครับ ปล่อยหมัดเ็ร็วๆเลยไวๆ ให้โดนปลายคาง หลับไม่รู้เรื่องเลยครับ สมองจะกระเทือนทำให้หมดสติไป ตื่นมาไม่เจ็บมากด้วย

RjingRor
15th February 2013, 23:11
โดนต่อยท้องให้เจ็บน้อยที่สุด ; พอเวลาเขาง้างหมัด(เตรียมจะต่อย) ให้เรา เอาท้องสวนกับหมัดมันไปเลย
เพราะว่า f=ma และ a=f/m ก็คือ ความเร่งขึ้นอยู่กับ แรงที่เขาออกแรงหมัดออกมา ยิ่งเราอยู่ห่าง มันก็จะยิ่งเร็วขึ้น (vเพิ่มขึ้น) และจากความสัมพันธ์ p=mv ซึ่งคือโมเมนตั้ม หมายถึงความสามารถในการเคลื่อนที่ของวัตถุ(ในที่นี้คือหมัด) เมื่อ v มาก p ก็จะมากด้วย และก็จะส่งผลให้โดนต่อยเจ็บ

ปล่อยหมัดแบบไหนแรงที่สุด; ถ้าจะเอาแรงเราไม่ควรปล่อย เพราะถ้าปล่อย หมายถึงไม่มีแรงมากระทำกับหมัด จะทำให้ความเร่งเป็น 0 และหมัดนายก็จะดิ่งในทิศทางสู่ศูนย์กลางของโลกด้วย ความเร่ง 9.8 m/s^2 นายควรจะ ง้างหมัดนายไว้ แล้วออกแรงหมัดนายไปพร้อมกับหมุนหัวไล่แล้วตั้งหลักให้มั่น

แต่ action=reaction ต้องหาจุดที่ จะไม่ทำให้มือเราเจ็บน้อยที่สุดและเขาเจ็บมากที่สุด เพราะต่อยไปแรงเท่าไหร่ แต่ถ้าผิดจุดเช่นโดนหน้าผากมันเงี้ย แรงที่เราส่งไปที่หน้าผาก มันก็จะกลับมาที่มือ อาจทำให้นิ้วซ้นได้

Kyonman
15th February 2013, 23:16
โดนต่อยท้องให้เจ็บน้อยที่สุด ; พอเวลาเขาง้างหมัด(เตรียมจะต่อย) ให้เรา เอาท้องสวนกับหมัดมันไปเลย
เพราะว่า f=ma และ a=f/m ก็คือ ความเร่งขึ้นอยู่กับ แรงที่เขาออกแรงหมัดออกมา ยิ่งเราอยู่ห่าง มันก็จะยิ่งเร็วขึ้น (vเพิ่มขึ้น) และจากความสัมพันธ์ p=mv ซึ่งคือโมเมนตั้ม หมายถึงความสามารถในการเคลื่อนที่ของวัตถุ(ในที่นี้คือหมัด) เมื่อ v มาก p ก็จะมากด้วย และก็จะส่งผลให้โดนต่อยเจ็บ

ปล่อยหมัดแบบไหนแรงที่สุด; ถ้าจะเอาแรงเราไม่ควรปล่อย เพราะถ้าปล่อย หมายถึงไม่มีแรงมากระทำกับหมัด จะทำให้ความเร่งเป็น 0 และหมัดนายก็จะดิ่งในทิศทางสู่ศูนย์กลางของโลกด้วย ความเร่ง 9.8 m/s^2 นายควรจะ ง้างหมัดนายไว้ แล้วออกแรงหมัดนายไปพร้อมกับหมุนหัวไล่แล้วตั้งหลักให้มั่น

แต่ action=reaction ต้องหาจุดที่ จะไม่ทำให้มือเราเจ็บน้อยที่สุดและเขาเจ็บมากที่สุด เพราะต่อยไปแรงเท่าไหร่ แต่ถ้าผิดจุดเช่นโดนหน้าผากมันเงี้ย แรงที่เราส่งไปที่หน้าผาก มันก็จะกลับมาที่มือ อาจทำให้นิ้วซ้นได้

เจ๋งนะเนี้ยมา เป็น โจทย์ เลย จขกท. ไปแก้เอาเองนะ

ปล.นั่งอ่าน และ เกาหัว หน้าคอม ฮ่าๆๆ

THE DarkLight
15th February 2013, 23:20

เจอท่านนี้ หลักการช่างสุดยอด

ปล.ดีนะผมเรียนเรื่องนี้อยู่ ฮ่าๆ
อีก ปล. แต่ผมก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี :p

ballba
15th February 2013, 23:30
สมัยก่อน เขาเรียกอะไรนะ

จุดอ่อนคือ อัพเปอร์คัท *-*

EviLBlacK03
15th February 2013, 23:38
โดนต่อยที่ท้องเจ็บน้อยสุดก็คงต้อง เกร็งและพยายามง้อช่วงท้องรับแรงกระแทกของหมัด

ส่วนต่อยให้แรงที่สุด ต้องปล่อยหมัดตรงสุดแรงเลยครับ(แรงมากไประวังไหล่หลุด) ปล่อยหมัดแบบเวี่ยงเป็นวงไปคงไม่มีทางโดนแต่ถึงโดนก็ไม่แรงเท่าไหร่

ผมไม่แน่ใจนะต่อยกันแบบลูกผู้ชายจริงๆเป็นแบบไหนพอดีเคยเห็นแต่แบบ ยืนกอดกันและก็ทุบๆอะไรก็ไม่รู้

ปล.สิ่งสำคัญยิ่งกว่าต่อยเป็นไม่เป็นก็คือ มีสิติ

armakusarecord
15th February 2013, 23:47

Yaaaaaaa

ไม่ใช่ละ

ไร้สาระโคตรๆ

chai2520
15th February 2013, 23:50
จุดอ่อน ของคน หัว_ทัดดอกไม้_ขมับ_หู_คอหอย_ดวงตา ลำตัว_ลิ้นปี่_ไต_ไข่ ขา_สะบ้าเข่า (ห้ามต่อยไตใครนะอันตรายมากๆ) ประมาณนี้

นักเล่นเกม
16th February 2013, 01:15
เวลาต่อยจริง มันไม่เหมือนในเกมหรอกที่จะวางแผนเป๊ะๆได้ มันเป็นตามสันชาตญาณของเรา

oatzahahaha
16th February 2013, 01:25
การต่อยให้เจ็บอยู่ที่การกำหมัดชก กำหมัดให้แน่นให้สันหมัดออกมาเยอะๆตอนต่อยให้เดินหน้าออกด้านข้างขวา(ถ้าถนัดขวา)แล้วต่อยโดยเอาสันหมัดเข้าต่อยไปที่ช่วงหู คนที่โดนจะมึนแล้วรีบถีบให้ล้ม แล้วกระทืบตามใจชอบเลย
ถ้าโดนต่อยที่หน้าท้องให้เจ็บน้อยที่สุดก็ต้องเกร็งกล้ามเนื้อตอนโดนต่อย ยิ่งโดนส่วนที่สูงยิ่งเจ็บน้อย แต่ที่สำคัญที่สุดคือ "อย่าล้ม" ล้มแล้วจะลุกยาก

niknana
16th February 2013, 01:35
ต่อยทุ้มทั้งไหล่ครับ ส่งพลังจากขาไปเอวไปหมัด :thank

นี่เลยครับ หลักออกหมัดของมวยสากล บริเวณดั้งเจ็บ + มึน
ลิ้นปี่จุก(บางคนก็ต่อยลิ้นปี่ไม่ลงนะ) ปลายคางโดยใช้หมัด อัพเปอร์คัท ฟันแตก+สลบ(เสี่ยงนะครับ ใช้หมัดอัพเปอร์คัท ต้องอาศัยช่วงตัว) สีข้าง จุก+กลัว
ต่อยเน้นที่ลูกกระเดือก ถ้าต่อยได้นะ ตายครับ

หน้าอกกับแขนอย่าไปต่อย ไม่เจ็บ55555

shine15599
16th February 2013, 01:39
เล่นSleep Dogบ่อยๆครับ เตะต่อยเก่งเอง ท่ามันจะนึกออกมาเองเวลาตีกัน 55

untimate
16th February 2013, 01:56
ก้าวขาข้างที่ไม่ถนัดไปข้างหน้าครึ่งก้าว แล้ต่อยกรามครับ ก่อนจะมีเรื่อง ชิงต่อยมันก่อนเลย ได้เปรียบ เผลอๆหมัดเดียวอยู่ด้วยซ้ำ ^^

บางคนพูดเหมือนหนัง ชีวิตจริงใช้ไม่ได้หรอกนา มันชุลมุน

Lugi
16th February 2013, 13:00
แนะนำไปฝึกมวยดีกว่าไหม ในนี้มีแต่ทฤษฏีแต่ไม่เคยปฏิบัติเยอะแยะเลย

ko555555
16th February 2013, 13:18
ประมาณนี้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=XSc_pRWkegg

http://www.youtube.com/watch?v=n-3PO_FnrL0

Wolfie0530
16th February 2013, 17:00
https://www.youtube.com/watch?v=pNdkjvbfFtk

https://www.youtube.com/watch?v=f10ctkV-hu8

babymaster
16th February 2013, 17:30

ทฤษฎีกับปฏิบัติมันต่างกันนะครับ

postgeno159
16th February 2013, 17:34
ของจริงไม่มีเวลามานั่งนอนคิดหรอกครับ

เอาจริงๆคุณเปิดใส่หน้าไป 1 หมัดแล้วถีบเข้าท้องได้

ก็มีชัยไปกว่าครึ่งแล้วครับ

--151--
16th February 2013, 19:26

Phy M.4 55555 กฎของนิวตัน
ปล. เราว่าทำไงให้เจ็บน้อยสุดเราว่าหลบหรือไปตามเเรงจะดีกว่านะคับ ลดการปะทะ(นึกภาพไม่ออกลองปรบมือดูครั้งเเรกปรบปกติ ครั้งสองซ้ายตบเเล้วขวาก็ขยับไปตามเเรงของข้างซ้าย เสียงจะเบากว่าไม่ก้ไม่มีเสียงเลย)

Buffalo
16th February 2013, 19:27
ว่ายน้ำในอากาศใส่มันเลยครับ
แหม่ เด็กสมัยนี้หาแต่เรื่องจะต่อยๆตีๆ

AsLan
26th March 2013, 17:24
ถีบให้ล้ม หรือเตะขาให้พับ เเล้วเราก็ซับสุดชีวิต

panasaz
26th March 2013, 22:02
บอกไว้เพื่อเอาไว้เล่นกับเพื่อนเฉยๆ นะครับ ...

อยากเอาแบบจุกงอมเลย.....แนะนำชายโครงข้างล่างปอด

อยากเอาแบบเบา ๆ เลย......แนะนำแผ่นหลังด้านบน..

ถึงใช้แรงเท่ากันระดับความจุกต่างกันเยอะ ^^"

geforce9500
26th March 2013, 22:45
ไม่ต่อยกันดีแล้วแหละคับไม่เจ็บด้วย

BLASTEROUS
26th March 2013, 22:54
จับทุ่มแล้วศอกเข้าที่ขมับแรงๆ ไม่ตายก็เลี้ยงไม่โต ถ้าอยากรู้ว่ามันรุนแรงแค่ไหนลองเอาสันมือตบๆขมับดู ขนาดไม่แรงมากยังมึนๆแล้วศอกเต็มแรงหละ!!

BackKoMz-
26th March 2013, 23:10
อยากท้องแข็งๆๆแบบนักมวย ก็ คุณซิทอัพแล้วให้ใครมาตีหมอนข้างแข็งๆๆตีที่ท้องคุณตอนลง แล้วขี้นมา ลงไปตี ทำเรื่อยแรงๆๆ แรกๆๆเบาๆๆก่อน รับรองแข็งแน่ เพื่อนพี่ที่เป็นนักมวยบอกมา แหะๆๆ

pinkie pie
26th March 2013, 23:21
เป็นผมคัตเตอร์ตัวเดียวเอาอยู่ครับ ใครมาถามผมก็ตอบแบบนี้ตลอด ที่ข้างถนนไม่มีคำว่ากติกาหรอกครับ คนชนะคือคนที่ทำให้อีกฝ่ายสู้ไม่ได้
ตอนเด็กๆ(ม.ต้น)มีเรื่องบ่อยมาก สังคมในโรงเรียนก็ไม่ดีมีแต่เด็กแว้น พอต่อยกันทีไรก็คิดซะว่าตัวเองเท่ตัวเองแน่ซะจริงๆ
มีวันนึงโดนดักรุม ผมสู้สุดฤทธิ์ทั้งหมัด,ตีน,เล็บ,ฟันแต่ก็สู้ไม่ได้ นึกขึ้นได้ในกะเป๋ากางเกงมีวงเวียนเลยล้วงกระเป๋าหยิบวงเวียนกางแล้วทิ่มใส่แขนไอ้คนที่จับผมจำได้ว่าหลายทีอยู่แล้วก็ำจำได้ว่ามันร้องอุ๊ยแล้วชักแขนกลับ ตอนแรกยังไม่มีอะไรแต่สักแป๊ปเลือดมันไหลออกมาเยอะมาก(อาบแขนเลย) มันตกใจเพื่อนมันก็ตกใจ ผมได้ทีเงื้อวงเวียนตั้งท่าจะซ้ำ พวกแม่มวงแตกเลย ผมเองก็ไม่กล้าไล่ตามเพราะตกใจกับเลือดมันเหมือนกัน
หลังจากวันนั้นก็ไม่มีอะไร มันคงไม่ได้ไปฟ้องใครด้วยมั้งเพราะผมก็ไม่ได้โดนอะไรหลังจากนั้น แต่ที่แน่ๆคือหลังจากเหตุการณ์วันนั้นไม่มีใครมีเรื่องกับผมอีกเลย ส่วนผมเองก็หายซ่าไปเยอะเพราะไม่อยากโดนรุมแบบวันนั้นอีก

ที่จะบอกคือการชกต่อยมันไม่ดีหรอก ต้องหลีกเลี่ยงให้ถึงที่สุดแต่ถ้ามันช่วยไม่ได้จริงๆก็ต้องจัดการให้เด็ดขาดที่สุดจะได้ไม่ต้องมีเรื่องอีก

อยากท้องแข็งๆๆแบบนักมวย ก็ คุณซิทอัพแล้วให้ใครมาตีหมอนข้างแข็งๆๆตีที่ท้องคุณตอนลง แล้วขี้นมา ลงไปตี ทำเรื่อยแรงๆๆ แรกๆๆเบาๆๆก่อน รับรองแข็งแน่ เพื่อนพี่ที่เป็นนักมวยบอกมา แหะๆๆ

อันนี้ยืนยัน ผมเคยอยู่ชมรมมวยเขาให้ซิทอัพแล้วให้เพื่อนเอานวมฟาด จุกดี