PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามคนที่ดูดบุหรี่ไฟฟ้าหน่อย

Imyour
16th February 2013, 01:13
คือผมอยากรู้ว่า น้ำยาที่มันแบบไม่มีนิโคติน นี่มันคืออะไร

มันต่างยังไง กับที่มีนิโคตินครับ แล้วรสชาติไหนที่มันหอมบ้าง

ปกติดูดรสมาโบมาตลอด

คือที่ผมหันมาดูดไอน้ำ เพราะว่า อยากเลิกบุหรี่ ดูดไปแล้วเดือนนึงดีขึ้นจริงๆครับ

หายใจโล่ง แข็งแรงขึ้น ผมหละเกลียดข่าวที่มันว่าบุหรี่ไฟฟ้าอันตรายจริงๆ

รัฐบาลกลัวแต่จะเสียภาษี บุหรี่ เพราะกลัวคนหันมาดูดบุหรี่ไฟฟ้าแทน เลยสร้างข่าวผิดๆเห้อ

วันนี้เครียดๆด้วยครับ ทะเลาะกับแฟนอีก

ballba
16th February 2013, 01:16
นิโครติน คือสารนึงที่ เรียกว่า อันตรายหน่อยละกัน เพราะมันคือสารที่ทำให้เราติดได้

ปกติ ผมดูด ไฟฟ้า จะใช้ ขาด 10 ml ขนาด นิโครติน แค่ 6 เท่านั้น

แต่ปรับไฟสูงสุด

รสหอม ที่ผมนิยมคือ สตอเบอรี่ แอปเปิ้ล เย็นๆ จะเอาไอซ์ มิ้นครับ หรือมาโบแบล็ค คริสมิ้น

ปกติซื้อขวดละ 100 บาท แต่ลดมาใช้ 60 ทางเน็ตละ

ผมก็รู้สึกดีขึ้นมันทำให้เลิกบุหรี่ได้ ตอนนี้ไม่ค่อยปืดละ บุหรี่ไม่มีแตะเลยเลิกๆ

อย่าไปเครียดครับ

มาๆ กินเหล้ากับผมนี่ วันสุุขแห่งชาติ เบลน สักกลม แหม่ ผมหละอยากรวมตัวชาว jkg มากินเหล้าจริงๆ 5555

เอ้ยเดี๋ยวหาว่าเป็นคนไม่ดีอีก 555

แต่มันน่าจะมี สังคมนอกจอบ้าง 2กลม 3กลม ผมให้เด็กๆผมมาเต้นโชว์เลย :o

ถ้ามีจริงๆ ผมชวนมาหมดทุกคนในบอร์ดอ่่ะ

อยู่แต่หน้าจอ มันเครียด 555

4-5 ปีก่อน เคยคุย m กับพี่หนุ่ย ให้มีงานรวมตัวของชาว jkg แต่ไม่มีใครเขาสนับสนุน

ผมเลยคิดว่าถ้าจัดงานเกมส์มันผิด

งั้นก็ นัดมา กินเหล้ากันก็เข้าท่าดีนะ 555

ballpoi007
16th February 2013, 02:14
นิโครติน คือสารนึงที่ เรียกว่า อันตรายหน่อยละกัน เพราะมันคือสารที่ทำให้เราติดได้

ปกติ ผมดูด ไฟฟ้า จะใช้ ขาด 10 ml ขนาด นิโครติน แค่ 6 เท่านั้น

รสหอม ที่ผมนิยมคือ สตอเบอรี่ แอปเปิ้ล เย็นๆ จะเอาไอซ์ มิ้นครับ หรือมาโบแบล็ค คริสมิ้น

ปกติซื้อขวดละ 100 บาท แต่ลดมาใช้ 60 ทางเน็ตละ

ผมก็รู้สึกดีขึ้นมันทำให้เลิกบุหรี่ได้ ตอนนี้ไม่ค่อยปืดละ บุหรี่ไม่มีแตะเลยเลิกๆ

มาๆ กินเหล้ากับผมนี่ วันสุุขแห่งชาติ เบลน สักกลม แหม่ ผมหละอยากรวมตัวชาว jkg มากินเหล้าจริงๆ 5555

เอ้ยเดี๋ยวหาว่าเป็นคนไม่ดีอีก 555

แต่มันน่าจะมี สังคมนอกจอบ้าง 2กลม 3กลม ผมให้เด็กๆผมมาเต้นโชว์เลย :o

ถ้ามีจริงๆ ผมชวนมาหมดทุกคนในบอร์ดอ่่ะ

4-5 ปีก่อน เคยคุย m กับพี่หนุ่ย ให้มีงานรวมตัวของชาว jkg แต่ไม่มีใครเขาสนับสนุน

ผมเลยคิดว่าถ้าจัดงานเกมส์มันผิด

งั้นก็ นัดมา กินเหล้ากันก็เข้าท่าดีนะ 555

น่าสนจริงรวมตัว JKG วันสุขแห่งชาติ อืมมมมม ลึกซึ้่งมากกเบยย

bootbleach
16th February 2013, 13:51

เข้าท่ามากเลย ฮ่าๆ กินเหล้า

Nightbreak
16th February 2013, 14:02
แล้วบุหรี่ไฟฟ้าอันตรายน้อยกว่าบุหรี่จริงๆ เท่าที่หาข้อมูลมาอยากให้เพื่อนเลิกสูบบุหรี่หันไปสูบบุหรี่ไฟฟ้าแทนเพราะเพื่อนไอเป้นเลือดแล้วเพื่อนน่าจะสูบ"กรอง(...)ซองแดง" เค้าบอกว่าแรงถ้าสนใจบุหรี่ไฟฟ้าจะหาซื้อยังไงน้ำยามันจะแพงกว่าซื้อเป็นซองๆ และหาซื้อที่ไหนเหรอครับอยากลองสูบมั่งแต่กลัวติด = ="

sanaipon
16th February 2013, 14:13
บุหรี่ไฟฟ้าอันตรายกว่ามากครับ ลองไปศึกษาดีๆ เพราะมันรับสารเคมีโดยตรง ทำให้เข้าในกระแสเลือด เหมือนเราเสพยาไอซ์ อะไรประมานนั้น สูบบุหรี่ไฟฟ้าไม่มีประโยชน์ ช่วยเลิกบุหรี่ไม่ได้ และอันตรายมากกว่า หลายเท่า ดีไม่มีอย่างผมแพ้บุหรี่ไฟฟ้าด้วย จะภูมิแพ้ขึ้น ไม่สบายไปเป็นอาทิตย์เลย แนะนำครับ อย่าไปสูบมัน !!!

sanaipon
16th February 2013, 14:15
วิธีเลิกบุหรี่ ง่ายๆครับ ใช้ใจ และก็การออกกำลังกาย :thank

Netzakub
16th February 2013, 14:21
คือผมอยากรู้ว่า น้ำยาที่มันแบบไม่มีนิโคติน นี่มันคืออะไร

มันต่างยังไง กับที่มีนิโคตินครับ แล้วรสชาติไหนที่มันหอมบ้าง

ปกติดูดรสมาโบมาตลอด

คือที่ผมหันมาดูดไอน้ำ เพราะว่า อยากเลิกบุหรี่ ดูดไปแล้วเดือนนึงดีขึ้นจริงๆครับ

หายใจโล่ง แข็งแรงขึ้น ผมหละเกลียดข่าวที่มันว่าบุหรี่ไฟฟ้าอันตรายจริงๆ

รัฐบาลกลัวแต่จะเสียภาษี บุหรี่ เพราะกลัวคนหันมาดูดบุหรี่ไฟฟ้าแทน เลยสร้างข่าวผิดๆเห้อ

วันนี้เครียดๆด้วยครับ ทะเลาะกับแฟนอีก

บุหรี่ไฟฟ้าแรงกว่านะครับ นิโคตินล้วนๆ ตัวกรองไม่มี ไม่มีไรเลย

Nightbreak
16th February 2013, 14:22
เอื้ออ.... ข้อมูลเยอะ @_@"

miw1023
16th February 2013, 14:22
ไม่ต้องสูบดีสุด

Northz
16th February 2013, 16:09
อยากเลิกอยู่ครับ แต่เลิกไปได้ซักวันแล้วมันหงุดหงิด มีวิธีช่วยที่ดีกว่าบุหรี่ไฟฟ้าไหมครับ