PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผู้รู้เข้ามาหน่อยครับอยากได้มากที่สุดในชีวิต

dragonzonna
16th February 2013, 03:53
ขอเข้าเรื่องเลยนะครับ

พอดีไปเห็นเกมๆนึงใน youtube อยากเล่นมาก แต่หาที่โหลดไม่ได้
เลยเกิดสงสัยว่า มันใช่เกม PC หรือปล่าว ดูจากวันที่โฟสคลิป 26 ต.ค. 2012
มันน่าจะมีพวกcarak และตัวเกมมาให้โหลดบ้างแล้ว ผมนั่งหามาเป็นเดือนๆหาไม่เจอเลย
หาก ใคร รู้ที่โหลด หรือมีเกมนี้อยู่ในเครือง ช่วยมาบอกผมทีนะครับ(อยากเล่นจนจะลงแดงตายแล้ว:sweat)
นี้ครับลิ้งvdoเกม
http://www.youtube.com/watch?v=CxX1gOr1Wgo
ของความกรุณาด้วยครับ ^^ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

IL Genuine
16th February 2013, 03:56
แก้ไขๆ เหมือนจะโดนsurvey 30วิ -- + ตามข้างล่างครับ :sweat

GariTo
16th February 2013, 03:56
ไม่ลง PC นะจ้ะ

retrosperm
16th February 2013, 03:58
Xbox 360 มั้งนะ ถ้าจำไม่ผิด

headshot deluxe
16th February 2013, 09:18
แวะมาให้ความรู้

เกมชุด forza motorsport พัฒนาโดย turn 10 studio เป็นค่ายที่ได้รับเงินสนับสนุนจาก microsoft ดังนั้นจะต้องลงเครื่องของ microsoft ก่อนคือ xbox360 ยากที่จะลง pc
ตอน xbox ออกใหม่ๆ ถือเป็นเกมเชิดหน้าชูตาของเครื่อง เพื่อชนกับ Grand Turismo (GT) ของฝั่ง playstation นั่นเอง เป็นเกมแข่งรถแนว sim คือเน้นสมจริงมากกว่าขับเอามันส์

แต่จะว่าไปเกมแข่งรถ pc ภาพสวยๆ กว่า forza ก็มีเยอะนี่ครับ เช่น grid, dirt 3, nfs shift ก็แนวเดียวกันเลย ภาพสวยกว่าด้วยถ้าปรับสุด
ผมเคยเล่น forza 3 บอกเลยว่า เกมไม่สนุกเท่าที่คิดครับ เน้นสมจริงมากเกินไป แรกๆ ก็สนุกดี แต่หลังๆ ต้องขับเยอะมาก สนามนึงขับ 15-20 รอบอะครับ ขับกันเหนื่อยเลย เบื่อง่ายมาก

อีกอย่างนึงที่ผมอยากแนะนำ อาจจะฟังบาดหูไปบ้างอย่าเคืองกันนะ คือผมคิดว่าคุณใช้ youtube มากไปครับ มันไม่ใช่เว็บที่ใช้หาข้อมูลมากอะไร และมักมีข้อมูลหลอกเต็มไปหมด หลอกให้กดไปเว็บโฆษณา หรือโดนไวรัส ผมก็เห็นคนโดนกันเยอะ
ลองเข้าเว็บเกี่ยวกับเกมที่มีข้อมูลแน่นๆ บ้าง มันจะบอกว่าเกมไหนลงเครื่องอะไร หาข้อมูลเกมง่ายกว่าเยอะ วิธีที่คุณทำผมอ่านแล้วตลกอ่ะครับ เจอเกมที่อยากเล่นก็ไปหาแครกเป็นเดือนๆ โดยที่ไม่ได้หาข้อมูลก่อนว่าเกมมันลงเครื่องอะไรบ้าง เหมือนคนหาของไม่เป็นอะ เหมือนไปห้องสมุดแล้วไปหาหนังสือในห้องน้ำ แทนที่จะไปหาที่ตูับัตรรายการ หรือคุยกับบรรณารักษ์ หรือหาที่ฐานข้อมูลคอมฯ

ลองดูเว็บนี้นะครับ ใส่ชื่อเกมในช่อง search game by title ก็มีข้อมูลออกมาหมด ลงเครื่องไหน ออกวันไหน ยังมีอีกหลายเว็บที่ทำได้ครับ แต่ผมไม่แนะนำ youtube
http://games.gamepressure.com/game_info.asp?ID=17992

dragonzonna
16th February 2013, 22:58
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ สงสัยมานานได้ความรู้ขึ้นเยอะเลย ^^