PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีคำถามเกี่ยวกับ Dead Space 3 ครับ

kazeyuki
16th February 2013, 11:32
หลังจากที่เล่นจบโหมด Classic แล้วมันปลดล็อค ปืน Devil's Horn

ปืนเนี่ยครับ

เลยอยากรู้ว่านอกจากโหมด Classic แล้วเราสามารถใช้มันกับโหมดอื่นๆได้ไหมครับ แล้วต้องทำยังไง
คือ พอดีผมเข้าโหมด Standard กับ New Game+ แล้วมองไม่เห็นอาวุธครับ ไม่รู้ว่าทุกคนเป็นแบบเดียวกันไหมนะ

Faluk00
16th February 2013, 12:37
ลอง New Game+ ของเซฟ classic mode ยังครับ?//กำลังเล่นโหมดนี้อยู่ยังไม่เคยลอง

kazeyuki
16th February 2013, 14:59
New Game+ ของโหมด Classic มันเลือกได้แค่ Pure Survivor กะ Hardcore ครับ ลองเลือกดูแล้วแต่ยังไม่ลองเข้าเล่นดู

Elusory
16th February 2013, 17:37
ผมลองปลดแล้ว มันก็จะอยู่ในช่องเก็บของ ของโหมด Standard New Game+ ตามปกตินะครับ :)

kazeyuki
16th February 2013, 18:41
ผมลองปลดแล้ว มันก็จะอยู่ในช่องเก็บของ ของโหมด Standard New Game+ ตามปกตินะครับ :)

เหรอครับ ผมลองเล่นดูไม่เห็นเลย แปลกๆนะแต่ตอนที่ผมเล่นผมเล่นโหมดอ็อฟไลน์อ่ะไม่ได้เปิดระบบซิงค์คลาวด์ไว้ (เพราะเล่นโต้รุ่งช่วงกลางคืนพี่ชายปิดเน็ต) หลังจากเคลียร์แล้วมันก็ขึ้นว่าปลดล็อคแต่ลองเข้าเซฟเก่าของโหมด Standard กับ New Game+ แล้วเข้าตู้คราฟปืนดูในคลัง Safe ไม่มีเลยครับ มันเกี่ยวกันไหมหว่า

maxcemas
16th February 2013, 21:32
ปืน เห้ย นี่ แมง ยิงโคดแรง!!