PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับ Drive Xbox360 ตัวอ้วนหน่อยคับ

Dayblackman
16th February 2013, 15:25
คือ Drive Xbox360 ของผมเวลากดเปิด Drive DVD ใส่เกมส์มันเปิดไม่ค่อยออกอ่ะคับ ต้องย้ำหลายรอบถึงจะเปิด จิงๆแล้วเคยไปอัพ LT 2.0 ที่ร้านมาที่ร้านบอกว่าให้ใส่ DVD เกมส์ค้างเอาไว้ มันถึงจะเปิดปกติหรือทางแก้ก็คือเปลี่ยนลูกยางวงกลมๆตรง Drive ถึงจะแก้ปัญหาได้ แต่ตอนนั้นที่ร้านไม่มีอะไหล่เลยไม่ได้เปลี่ยน จึงอยากถามว่า ตอนนี้ที่ร้านยังมีลูกยางเปลี่ยนไหมคับจะได้สั่งซื้อเอามาเปลี่ยนเองเพราะแกะเปลี่ยนเองเป็นคับ แล้วราคาเท่าไร รวม EMS ผมจะสั่งซื้อผ่านทรูมันนี่ไปคับ แล้วอีกอย่างอ่ะคับลูกยางที่จะเปลี่ยนเนี่ยมีผลต่อการอ่านแผ่นเกมไหม เพราะรู้สึกว่าหลังๆไม่อ่านแผ่นไรท์เลยแต่แผ่นปั๊มปกติดีคับ ไม่รู้เกี่ยวกับลูกยางหรือเปล่าที่ไม่ค่อยอ่านแผ่นไรท์ ขอบคุณคับ

joker
16th February 2013, 22:37
หากต้องการซื้อยาง O-Ring ของ DVD drive ไปเปลี่ยนเอง ราคาเส้นละ 100 บาทครับ (หากต้องการให้จัดส่ง EMS เพิ่ม 45 บาทครับ) ส่วนการอ่านแผ่นนั้นไม่เกี่ยวข้องกับยาง O-Ring แต่อย่างใดครับ
ปล. หากแกะเครื่องออกเป็น และสามารถเปลี่ยนยาง O-ring เองได้ แนะนำให้ทำความสะอาดหัวอ่านลองดูครับ อาการที่บอกว่าอ่านแผ่นไม่ค่อยได้จะหายไป