PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมสงสัยเกี่ยวกับตัวละครใน Crysis ????

vee191
16th February 2013, 17:24
ภาค2 (เท่าทีผมเข้าใจนะ) prophet ยิงตัวเอง แล้วให้ชุดพระเอกในภาค2 ชื่อ Alcratraz แล้วภาค3เห็นบอกว่า prophet มาเป็นพระเอก ผมละเงิบเบย (กลับมาได้ไงวะ ตายไปแล้วไม่ใช่เหรอ!!) ผมก็ว่าจะเล่นภาค2ต่อคับ(ยังเล่นไม่จบ)ก่อนเล่นภาค3 ก็เลยสงสัยแค่นี้แหละครับ ไม่มีไรมาก :o:confused::o

FighGod
16th February 2013, 17:28
ภาคสองตอนจบเราจะได้เจอ prophet ครับ

ChaninKung
16th February 2013, 17:34
ผมเองก็ไม่มั่นใจนะว่า มันยังไง เคยอ่านของต่างประเทศเห็นว่า ในNanosuitบันทึกสภาพร่างกายของProphet

แต่ไม่ได้บันทึกAlcatrazครับ การคืนสภาพเลยกลายเป็นProphet ความคิดของAlcatrazก็หายไป จากเว็บนอกที่ผมอ่านมานะ

ไม่รู้ว่าจริงหรือป่าวเหมือนกัน

smokebigbite
16th February 2013, 17:34
ไอนั้น คือ Alcatraz แหละครับ

แต่ตอนจบ ก็คือ มันอยากให้เราเรียกมัน prophet เหมือนกับทิ้งชื่อเดิมไปครับ อาจเป็นเพราะใส่ชุดที่มีความทรงจำของ prophet

Faluk00
16th February 2013, 17:35
สปอย

ภาคสองตอนจบเราจะได้เจอ prophet ครับ
ผิดดดด ภาค2คือชุดมันเก็บความทรงจำของคนใส่คนก่อนด้วย prophet เลยยังไม่ตาย = = มันก็แปลกๆอะนะ

Mcarmy
16th February 2013, 17:35
แล้ว ภาค 1 ละ warhead หล่ะใครกันเกิดไรขึ้นบ้างเนี่ยเนื้อเรื่องมั่วชิบเป๋ง

vee191
16th February 2013, 17:38
ถ้าภาคแรกปูเนื้อเรื่องมาอย่างดี+สเปคคอมที่บ้านเทพ ละก็ Crysis จะเป็นเกมนึงในใจผมเลยล่ะครับ :cool:

alonedevil
16th February 2013, 17:44
ตามที่เข้าใจแล้วท้ายที่สุด ชุด Nano มันเหมือนเก็บข้อมูลของ Prophet ไว้ครับ แล้วในที่สุด ชุดมันก็โหมดข้อมูลของ Prophet มาทำใหเ Alcrataz กลายเป็น Prophet ถึงยังไงถ้าไม่มีชุด Nano Alcrataz ก็ตายอยู่ดีครับ และอีกอย่าง prophet ก็เป็น Code name ด้วย

JokeUTY
16th February 2013, 17:57

แต่ตอนจบ ก็คือ มันอยากให้เราเรียกมัน prophet เหมือนกับทิ้งชื่อเดิมไปครับ อาจเป็นเพราะใส่ชุดที่มีความทรงจำของ prophet

ผมคิดเหมือนเฮียนะครับ

oI3lacKLisTo
16th February 2013, 18:49

อาจจะเป็นประมาณนี้แหละ ไม่ก็เปลี่ยนแค่ชื่อ ความคิดการกระทำอาจยังคงเป็นของ Alcatraz ก็เป็นได้

ต้องรอดูกันใน Crysis 3 จะเปลี่ยนแค่ชื่อหรือโดนยึดร่าง :)

Matem3
16th February 2013, 18:59
Prophet นั้นจริงๆ ตายไปตั้งแต่ตอนต้นภาค 2 ครับ ก่อนที่จะมอบชุดให้กับ Alcratraz ซึ่งเป็นคนใส่ชุดในปัจจุบัน

แต่ที่ Alcratraz ถูกเรียกว่า Prophet เป็นเพราะชุดเกราะนั้นเข้าควบคุมร่าง Alcratraz ไปแล้วครับ (โดนชุดสิง :sweat)

หรือพูดง่ายๆ คือ ภาคนี้ตัวเอกคือ Prophet ในร่าง Alcratraz ครับ

ปล.ส่วนสาเหตุที่ Prophet ตายเพราะติดเชื้อไวรัสจากพวก Ceph ครับ

vee191
16th February 2013, 19:00
อ๋อ มันเป็นยังงี้นี่เอง ขอบคุณนะครับทุกๆท่าน :thank

cloudzextion
16th February 2013, 19:25
เล่น2ให้จบก่อน สิ

Trinityvirus
16th February 2013, 19:34

แต่ตอนจบ ก็คือ มันอยากให้เราเรียกมัน prophet เหมือนกับทิ้งชื่อเดิมไปครับ อาจเป็นเพราะใส่ชุดที่มีความทรงจำของ prophet<<<< ตามนั้นคร้าบบบ ไม่ได้โดนยึดร่างแต่อย่างใด Alcratraz เค้าอยากให้เรียกอย่างนั้นครับ ^^ (รู้สึกในเกมส์ตอนจบนั้นมันจะมีคนถามว่าเค้าคือใคร(ไม่แน่ใจนะครับ เล่นจบสักพักใหญ่ล่ะ..) พระเอกเราเลยบอกว่าชื่อ "Prophet")