PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (นั่นไง) อดีตพนักงาน Sony เผย The Last Guardian หนีไปลง PlayStation 4 แล้ว

bct4alive
16th February 2013, 20:42
อดีตพนักงาน Sony เผย The Last Guardian หนีไปลง PlayStation 4 แล้ว

http://www.gameranx.com/img/13-Feb/the-last-guardian-screenshot-1.jpg

-----------------------------------------------------------------

Kenny Linder อดีตพนักงานสตูดิโอ Bigbig ของ Sony ในสหราชอาณาจักร ได้เปิดเผยในฟอรั่มของเว็บไซต์ NeoGaf ว่า เกม The Last Guardian ที่ทุกคนเฝ้ารอคอยนั้นย้ายไปลงให้กับเครื่อง PlayStation 4 หรือ PlayStation Orbis แล้ว

"PS4 .. มันเป็นเกมของ PS4 ตั้งนานแล้ว" คุณ Linder กล่าว

"ผมไม่รู้ว่ามันจะเป็นเกมเปิดตัวเครื่องรึเปล่า แต่เท่าที่ผมรู้คือมันถูกพัฒนาลง Orbis นานแล้ว"

"แพลตฟอร์มที่ถูกใช้พัฒนานั้นไม่แน่นอนมาตลอด 2 ปีที่ผ่านมา มันถูกเปลี่ยนมาหลายครั้ง แต่ครั้งล่าสุดที่ถูกพัฒนาขึ้นใหม่ มันก็ถูกย้ายไปลงให้กับ Orbis แล้ว"

ก่อนหน้านี้คุณ Fumito Ueda อดีตหัวหน้าทีม Ico ผู้พัฒนาเกม The Last Guardian ได้กล่าวไว้ว่า ตัวเขาและทีมพัฒนานั้นยังทำโปรเจค The Last Guardian ร่วมกับ Sony อยู่ไม่มีการยกเลิกแต่อย่างใด โดยเขาได้ขอให้แฟนๆ โปรดติดตามการประกาศอย่างเป็นทางการของ Sony อีกครั้ง

ข่าวนี้จะเป็นจริงหรือไม่ คงต้องมาดูกันในงาน PlayStation Meeting 2013 ที่จะจัดขึ้นในเวลา 6 โมงเช้าวันที่ 21 กุมภาพันธ์ที่จะถึงนี้ (ตามเวลาในประเทศไทย) ซึ่งก็ต้องขอโฆษณาว่าเว็บไซต์ Gconsole เองก็จะจัดทำ Live blog ภาษาไทยบรรยายกันสดๆ ในงานไปพร้อมๆ กันอีกด้วย

Credit : b4lmung

-----------------------------------------------------------------

GuY_NoOpPeR
16th February 2013, 20:46
รอจนลืม5555

kevinmitnick
16th February 2013, 20:52
Fuckkkkkkkkkkkkkk`!!!!!!!!`

JED
16th February 2013, 20:59
ผมว่าเกมส์นี้สนุกมากเลยนะครับ
เคยเล่นตอนมีPS2 บอสตัวใหญ่อลังการมากเลย
บอสทุกตัวจะมีจุดอ่อนแต่ละอย่างถ้าผมไม่มีบทสรุปนี่คงแย่เลย แฮ่ๆ

momaykissxsis
16th February 2013, 21:19
5555 เลยทำให้ มี เกม ลง เครื่อง เลย

Rex
16th February 2013, 21:22
ผมว่าเกมส์นี้สนุกมากเลยนะครับ
เคยเล่นตอนมีPS2 บอสตัวใหญ่อลังการมากเลย
บอสทุกตัวจะมีจุดอ่อนแต่ละอย่างถ้าผมไม่มีบทสรุปนี่คงแย่เลย แฮ่ๆ

อันนั้นมัน the last colossus ครับพี่

IL Genuine
16th February 2013, 21:23
นึกว่าจะหายไปตามProject the queenซะแล้ว :)

IL Genuine
16th February 2013, 21:24
อันนั้นมัน the last colossus ครับพี่
Shadow of colossus ครับๆ

piekie
16th February 2013, 21:27
Shadow of colossus ครับๆ

Shadow Of The Colossus ครับ

IL Genuine
16th February 2013, 21:30
Shadow of the Colossus ครับ :cool:

zxcvufe22
16th February 2013, 21:33

shadow colossus ครับ :p

topperioz
17th February 2013, 00:20
^
^
^
^
ฮาอ่ะ เล่นต่อๆกันเลย

ผมว่าเกมนี้มันมีอาถรรพ์ เคยได้ข่าวคนสร้างลาออกไปแล้วหรือมีปัญหาอะไรเนี่ยแหละ
เดี๋ยวคงได้ดองเค็มต่อ ไปออก ps5