PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : DmC: Devil May Cry DLC ตัวใหม่ มีระยะเวลายาว 3-5 ชม.

momaykissxsis
16th February 2013, 21:30
DmC: Devil May Cry DLC ตัวใหม่ มีระยะเวลายาว 3-5 ชม.

http://game.mthai.com/game2011/wp-content/uploads/2013/02/DmC-Vergil-DLC.jpg

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=IxHGyfSNJJY

Ninja Theory ผู้พัฒนาเกมส์ DmC: Devil May Cry เปิดเผยถึง DLC ตัวใหม่ Vergil’s Downfall โดยมีระยะเวลาการเล่นราว 3-5 ชั่วโมง

เนื้อหาภายใน DLC Vergil’s Downfall ให้ผู้เล่นสวมบทบาทเป็น Vergil ตัวละครเอกของเรื่อง ผจญภัยกับพื้นที่แห่งใหม่ให้สำรวจและเดินทางต่อสู้กับศัตรูในเกมส์ ด้านอาวุธให้เลือกใช้ลักษณะการโจมตีด้านสว่างและด้านมืด พร้อมกับสามารถอัพเดตอาวุธและดาบได้ด้วย และภาคนี้จะไม่มีการเชื่อมโยงกับ Dante ตัวละครเอกของเกมส์ใดๆ

DLC Vergil’s Downfall เกมส์ DmC: Devil May Cry วางขายช่วงกุมภาพันธ์ 2013 ราคา 8.99 ดอลล่าร์ บน Xbox 360 และ PlayStation 3

http://game.mthai.com/online-games

Zidane
16th February 2013, 21:35
อันนี้เนื้อเรื่องหลังจากแพ้ดันเต้ใช่ป่ะคับ?

16th February 2013, 21:38
อันนี้เนื้อเรื่องหลังจากแพ้ดันเต้ใช่ป่ะคับ?

ก็อาจจะเป็นไปได้ว่าหลังแพ้ ดันเต้ ที่ ใช้ดาบฟันอากาศ แล้ว เดิน ผ่าน มิติ ไปที่ไหน ใน เกมก็ไม่บอก

DeKidZapper
16th February 2013, 21:45
จริงหรือป่าวมีคนบอกว่าเนโรเป็นลูกเวอร์จิลภาคเก่า

16th February 2013, 21:48
จริงหรือป่าวมีคนบอกว่าเนโรเป็นลูกเวอร์จิลภาคเก่า

ข่าวนี้ บอกไม่ได้แห T^T แต่เค้าก็ พูดกัน หลายคนเหมือนกัน

บอร์ดนี้ ซ้ำ คนอื่นแล (มีคนโทรมาบอก เช็คแล พอดี ใช้คนล่ะ ชื่อ เลย งง http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=165156&highlight=Xbox+%B7%D3%C2%CD%B4%A2%D2%C2%E4%B4%E9+%C5%E9%D2%B9%AA%D8%B4+%B7%D1%E8%C7%E2%C5%A1%E1%C5%E9%C7)

ถ้า ข่าว DmC อยาก รู้ไรก็ ถามได้เลย เรื่องที่ เนโร เป็น ลูกของ เวอร์จิล ใช่หรือไม่ แต่ ที่แน่ๆ คือ แม่ ของ เนโร หรือ แฟนของเวอร์จิล คือใคร อาจจะมา โชว์ใน ภาตชคต่อไปก็ได้

james3000
16th February 2013, 22:11
ของ PC ละครับ

Lagger
16th February 2013, 22:21
ข่าวนี้ บอกไม่ได้แห T^T แต่เค้าก็ พูดกัน หลายคนเหมือนกัน

บอร์ดนี้ ซ้ำ คนอื่นแล (มีคนโทรมาบอก เช็คแล พอดี ใช้คนล่ะ ชื่อ เลย งง http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=165156&highlight=Xbox+%B7%D3%C2%CD%B4%A2%D2%C2%E4%B4%E9+%C5%E9%D2%B9%AA%D8%B4+%B7%D1%E8%C7%E2%C5%A1%E1%C5%E9%C7)

ถ้า ข่าว DmC อยาก รู้ไรก็ ถามได้เลย เรื่องที่ เนโร เป็น ลูกของ เวอร์จิล ใช่หรือไม่ แต่ ที่แน่ๆ คือ แม่ ของ เนโร หรือ แฟนของเวอร์จิล คือใคร อาจจะมา โชว์ใน ภาตชคต่อไปก็ได้

เซียนเกมนี่ฟ่า :eek:

cableneo
16th February 2013, 22:27
ภาครีบูตคิดมากเลยครับ ให้คิดใหม่ มองใหม่ เนื้อเรื่องคงประมาณ กำจัดปีศาจในนั้นและเอาตัวเองปกครองแทน

16th February 2013, 22:31
มี 2 ข้อมูลที่เกี่ยวกัน เนโล่ กะ เวอร์จิล

ไม่รู้นะคับว่าจะใช่มั้ย เคยอ่านจากหลายที่

เนโรคือเวอร์จิลครับ นั่นก็คือเนโรกับดันเต้เป็นพี่น้องกัน

เนื่องจากฉากจบลับภาค 3 คือ เวอร์จิลตกลงไปสู่เบื้องลึกของโลกปีศาจ

จึงเข้าไปต่อสู้กับราชาปีศาจมูนดัส แล้วแพ้ จึงเกิดเหตุการณ์

เวอร์จิลตกอยู่ใต้อำนาจของมูนดัส จึงเข้ามาต่อสู้กับดันเต้ในชื่อว่า เนโร แองเจโล่

อันที่ 2

เท่าที่จะรู้มานะ Nero เป็นมนุษย์ซึ่งเป็นพี่น้องต่างสายเลือดกับ Dante พ่อคือคนๆเดียวกันแต่คนละแม่(มะรู้จริงอะเป่า)เพราะว่า nero ก็มีพลังปีศาจเหมือนกานนะแต่ Dante เป็นปีศาจเต็มตัว ส่วนทามไม dante จึงฆ่าไม่ตายเพราะว่าในตระกูลของเขาทุกคนล้วนตายหมด พี่ แม่ พ่อ ทามให้ทั้งอาวุธ พลัง ทุกอย่างมารวมที่ dante ครับ
ทามให้เป็นอมตะแต่ก็เจ็บปวดเมื่อถูกทำร้าย

ส่วนออันนี้คือ สตอรีล

Side story
แต่เดิม นีโรเเป็นคนธรรมดา ไม่มีพลังปิศาจครับ เมื่อเข้าร่วมกับ The Order the sword เครโด้ก็แต่งตั้งให้เป็น อัศวินศักดิ์สิทธิ์ครับ
ก่อนหน้าที่จะเกิดเรื่องในภาค4ประมาณ1สัปดาห์ นีโร ได้รับภาระกิจให้ไปช่วยคนเมืองข้างเคียง นีโรได้ช่วยผู้หญิงคนหนึ่ง แล้วก็ได้รับบาดเจ็บสาหัสที่แขนขวา และได้ Devil bringer มาครับ จะเห็นได้ว่าตอนเริ่มเกมนีโรจะเอาผ้าแผลพันแขนขวาตนเองไว้ และคีรีเอก็พูดในด่าน2ว่านีโรยังไม่หายดี หลังจากการต่อสู้ผ่านไปนีโรเริ่มกลายเป็นปิศาจมากขึ้นและสามารถใช้พลังจาก devil bringer ได้ ในตอนสุดท้าย นีโรกล่าวกับคีรีเอว่า "นี่คือสิ่งที่เธอต้องเหรอตอนนี้ฉันไม่ใช่มนุษย์แล้วนะ" แล้ว คีรีเอก็พูดว่า "นีโร เธอก็ยังเป็นเธออยู่วันยังค่ำ ฉันไม่รู้จักใครที่เป็นมนุษย์อีกแล้วนอกจากเธอ (หลังจากคีรีเอรู้ความจริงทุกอย่างว่าแม้แต่พี่ชายของเธอก็กลายเป็นปิศาจไปด้วย)"
ทั้งนี้ทั้งนั้นข้อมูลนี้ได้มาจาก คู่มือที่แถมมากับ DMC4 ของ Xbox 360 ครับ ไม่แน่ว่าเนื้อเรื่องตรงนี้อาจจับมาทำภาค5หรือภาค6ก็ได้
แล้วก็มีความเป็นไปได้สูงว่ามือขวาของนีโรก็คือมือของ เวอร์จิล นั่นเอง

นี้ล่ะข้อมูลที่พอจะหาได้ล่ะ น่ะ

ส่วน DLC PC ต้องรอดูว่า จะได้มาไหม เพราะ คอลโซล เค้าพึ่งปล่อย ^^

Mustas
16th February 2013, 22:33
เราอิง ไม่ได้ครับ เนื้อเรื่องมันห่างกัน มาก มั่วไปหมดลองเอาไปอ่านดู
http://puku.exteen.com/20090616/who-is-nero

Kenzerd
16th February 2013, 22:33
ก็อาจจะเป็นไปได้ว่าหลังแพ้ ดันเต้ ที่ ใช้ดาบฟันอากาศ แล้ว เดิน ผ่าน มิติ ไปที่ไหน ใน เกมก็ไม่บอก

ก็น่าจะเป็นอย่างนั้นนะ กำลังเบื่อกับ Dante พอดี ก็ว่าทุกที่ทุกภาคมันจะให้เล่นตัวรองประจำ มันออกมาเป็น DLC นี้เอง ดีใจ

16th February 2013, 22:37
เราอิง ไม่ได้ครับ เนื้อเรื่องมันห่างกัน มาก มั่วไปหมดลองเอาไปอ่านดู
http://puku.exteen.com/20090616/who-is-nero

ข้อมูลเน้น เลย 555

armakusarecord
16th February 2013, 22:38
น่าสนใจดีแต่ไมไม่ลง PC

bassurachar
16th February 2013, 22:42
เออ โทษนะคับ พอดีเลย ถามDMC สักหน่อย

ผมเวลาฟันมอน(ทุกตัว) แล้ว พอฟันได้ระยะนึง ที่จะมีลำแสงผ่ากลางตัวมอนอะคับ แล้วมันก็จะนิ่ง (ประมาณว่า มันติดสตัน) อยากรู้ว่า ไอ่นั้นคืออะไรคับ แล้วมันทำไรได้

มันเอาไว้เล่นท่าเป็นแบบ cutscene ปะ หรือว่า ยังไง

16th February 2013, 23:00
เออ โทษนะคับ พอดีเลย ถามDMC สักหน่อย

ผมเวลาฟันมอน(ทุกตัว) แล้ว พอฟันได้ระยะนึง ที่จะมีลำแสงผ่ากลางตัวมอนอะคับ แล้วมันก็จะนิ่ง (ประมาณว่า มันติดสตัน) อยากรู้ว่า ไอ่นั้นคืออะไรคับ แล้วมันทำไรได้

มันเอาไว้เล่นท่าเป็นแบบ cutscene ปะ หรือว่า ยังไง

- - แสงจาก กลางมอน แล้ว นิ่ง ก็ น่าจะเป็น ถ้า Pc ก็น่าจะเป็น กด Q+F หรือไม่ก็ E+F ก็น่าจะเป็นแบบนี้ซะมากกว่า เวลา ตี แล้ว กด ปุ่ม Q หรือ E ก็ จะเปลี่ยน ไปใช่ อาวุธ อื่นใช่ไหม ก็ แบบว่า ดึง มอน หรือ ลากมอนมากหาเราหรือเราเคลื่อนที่ไปหา มัน นั้นล่ะ แล้ว นิ่งไม่นิ่งที่ งง คือ มอน ทุกตัวก็ใช่ว่าจะเป็นแบบนี้นี่น่ะ ^^

Lagger
16th February 2013, 23:09
- - แสงจาก กลางมอน แล้ว นิ่ง ก็ น่าจะเป็น ถ้า Pc ก็น่าจะเป็น กด Q+F หรือไม่ก็ E+F ก็น่าจะเป็นแบบนี้ซะมากกว่า เวลา ตี แล้ว กด ปุ่ม Q หรือ E ก็ จะเปลี่ยน ไปใช่ อาวุธ อื่นใช่ไหม ก็ แบบว่า ดึง มอน หรือ ลากมอนมากหาเราหรือเราเคลื่อนที่ไปหา มัน นั้นล่ะ แล้ว นิ่งไม่นิ่งที่ งง คือ มอน ทุกตัวก็ใช่ว่าจะเป็นแบบนี้นี่น่ะ ^^

ตอนแรกผมนึกว่าต้องกดจับแบบ God of war

NCIS{Fc}
16th February 2013, 23:09
เนโร นี้ผมว่าน่าจะเป็นลูกเวอร์จิล เพราะไปอ่านบอร์ดเมืองนอก ตอนเด็กๆเวอร์จิลถูกเรียกว่าลูกโสเพนี เพราะเวอล์จิลตีหรี่ทีเดียวท้อง

16th February 2013, 23:15
ตอนแรกผมนึกว่าต้องกดจับแบบ God of war

5555 ทำได้ เกมคง จบ ไว ขึ้นเยอะเลยอ่ะ แบบ เนโล่

เนโร นี้ผมว่าน่าจะเป็นลูกเวอร์จิล เพราะไปอ่านบอร์ดเมืองนอก ตอนเด็กๆเวอร์จิลถูกเรียกว่าลูกโสเพนี เพราะเวอล์จิลตีหรี่ทีเดียวท้อง

ง่ะ ไม่จริงใช่ไหม T^T

cableneo
16th February 2013, 23:33
มี 2 ข้อมูลที่เกี่ยวกัน เนโล่ กะ เวอร์จิล

ไม่รู้นะคับว่าจะใช่มั้ย เคยอ่านจากหลายที่

เนโรคือเวอร์จิลครับ นั่นก็คือเนโรกับดันเต้เป็นพี่น้องกัน

เนื่องจากฉากจบลับภาค 3 คือ เวอร์จิลตกลงไปสู่เบื้องลึกของโลกปีศาจ

จึงเข้าไปต่อสู้กับราชาปีศาจมูนดัส แล้วแพ้ จึงเกิดเหตุการณ์

เวอร์จิลตกอยู่ใต้อำนาจของมูนดัส จึงเข้ามาต่อสู้กับดันเต้ในชื่อว่า เนโร แองเจโล่

อันที่ 2

เท่าที่จะรู้มานะ Nero เป็นมนุษย์ซึ่งเป็นพี่น้องต่างสายเลือดกับ Dante พ่อคือคนๆเดียวกันแต่คนละแม่(มะรู้จริงอะเป่า)เพราะว่า nero ก็มีพลังปีศาจเหมือนกานนะแต่ Dante เป็นปีศาจเต็มตัว ส่วนทามไม dante จึงฆ่าไม่ตายเพราะว่าในตระกูลของเขาทุกคนล้วนตายหมด พี่ แม่ พ่อ ทามให้ทั้งอาวุธ พลัง ทุกอย่างมารวมที่ dante ครับ
ทามให้เป็นอมตะแต่ก็เจ็บปวดเมื่อถูกทำร้าย

Side story
แต่เดิม นีโรเเป็นคนธรรมดา ไม่มีพลังปิศาจครับ เมื่อเข้าร่วมกับ The Order the sword เครโด้ก็แต่งตั้งให้เป็น อัศวินศักดิ์สิทธิ์ครับ
ก่อนหน้าที่จะเกิดเรื่องในภาค4ประมาณ1สัปดาห์ นีโร ได้รับภาระกิจให้ไปช่วยคนเมืองข้างเคียง นีโรได้ช่วยผู้หญิงคนหนึ่ง แล้วก็ได้รับบาดเจ็บสาหัสที่แขนขวา และได้ Devil bringer มาครับ จะเห็นได้ว่าตอนเริ่มเกมนีโรจะเอาผ้าแผลพันแขนขวาตนเองไว้ และคีรีเอก็พูดในด่าน2ว่านีโรยังไม่หายดี หลังจากการต่อสู้ผ่านไปนีโรเริ่มกลายเป็นปิศาจมากขึ้นและสามารถใช้พลังจาก devil bringer ได้ ในตอนสุดท้าย นีโรกล่าวกับคีรีเอว่า "นี่คือสิ่งที่เธอต้องเหรอตอนนี้ฉันไม่ใช่มนุษย์แล้วนะ" แล้ว คีรีเอก็พูดว่า "นีโร เธอก็ยังเป็นเธออยู่วันยังค่ำ ฉันไม่รู้จักใครที่เป็นมนุษย์อีกแล้วนอกจากเธอ (หลังจากคีรีเอรู้ความจริงทุกอย่างว่าแม้แต่พี่ชายของเธอก็กลายเป็นปิศาจไปด้วย)"
ทั้งนี้ทั้งนั้นข้อมูลนี้ได้มาจาก คู่มือที่แถมมากับ DMC4 ของ Xbox 360 ครับ ไม่แน่ว่าเนื้อเรื่องตรงนี้อาจจับมาทำภาค5หรือภาค6ก็ได้
แล้วก็มีความเป็นไปได้สูงว่ามือขวาของนีโรก็คือมือของ เวอร์จิล นั่นเอง

นี้ล่ะข้อมูลที่พอจะหาได้ล่ะ น่ะ

ส่วน DLC PC ต้องรอดูว่า จะได้มาไหม เพราะ คอลโซล เค้าพึ่งปล่อย ^^

เวอร์จิล ตายตอนภาค 1 ครับ แล้ว ดันเต้เอาสร้อยนั้นคือฉากที่ เวอร์จิลหลุดพ้นคำสาป แล้วสลายไป เพราะการที่ทุกคนจะหลุดพ้นคำสาปของ มูนดัส ต้องตายอย่างเดียว อย่างทิส นางเอกภาคที่มีหน้าตาเหมือนแม่ ดันเต้ นั้นก็มาจากการสร้างของ มูนดัส

ส่วนจะเอา DMC มารวม กับซีรี่ย์เก่า คงไม่ได้ เพราะ DMC ฟ้ากับนรก แต่อันเก่า ปีศาจลูกครึ่งมนุษย์ ในซีรี่ย์เกาจะไม่มี ฟ้า จะมีแค่ เทวทูตจอมปลอม ที่ตั้งตัวเป็นฟ้าแบบ มูนดัส

ผมเล่นมาทุกภาค มันไม่ต่อกันซักภาค มีแค่ 3-1 ที่ลงรอยสุด ส่วน 2 กับ 5 ส่วนคนละแม่ อ่า สปาน้า มันจองจำปิดนรกตายห่าไปตอนลูกเกิด และเหลือดาบ สปาน้าไว้ จะเห็นได้ในภาค 3 ที่มันฝังอยู่ แคปคอมมันชุ่ยเรื่องนี้ตั้งแต่ภาค 2 ละ สร้างมาให้ งงๆ แถมมันโยงไม่เข้าสักอัน

Mustas
16th February 2013, 23:46
เวอร์จิล ตายตอนภาค 1 ครับ แล้ว ดันเต้เอาสร้อยนั้นคือฉากที่ เวอร์จิลหลุดพ้นคำสาป แล้วสลายไป เพราะการที่ทุกคนจะหลุดพ้นคำสาปของ มูนดัส ต้องตายอย่างเดียว อย่างทิส นางเอกภาคที่มีหน้าตาเหมือนแม่ ดันเต้ นั้นก็มาจากการสร้างของ มูนดัส

ส่วนจะเอา DMC มารวม กับซีรี่ย์เก่า คงไม่ได้ เพราะ DMC ฟ้ากับนรก แต่อันเก่า ปีศาจลูกครึ่งมนุษย์ ในซีรี่ย์เกาจะไม่มี ฟ้า จะมีแค่ เทวทูตจอมปลอม ที่ตั้งตัวเป็นฟ้าแบบ มูนดัส

ผมเล่นมาทุกภาค มันไม่ต่อกันซักภาค มีแค่ 3-1 ที่ลงรอยสุด ส่วน 2 กับ 5 ส่วนคนละแม่ อ่า สปาน้า มันจองจำปิดนรกตายห่าไปตอนลูกเกิด และเหลือดาบ สปาน้าไว้ จะเห็นได้ในภาค 3 ที่มันฝังอยู่ แคปคอมมันชุ่ยเรื่องนี้ตั้งแต่ภาค 2 ละ สร้างมาให้ งงๆ แถมมันโยงไม่เข้าสักอัน
ทำไมดันเต้ไม่ลองเอาสร้อยคอ ไปแปะที่หัว ไอ Nelo Angelo ดู เพราะเห็นมันมี ปฏิกิริยา กับสร้อยนี้มาก อาจจะถอนคำสาปล้างสมองได้ 555

cableneo
16th February 2013, 23:52
ทำไมดันเต้ไม่ลองเอาสร้อยคอ ไปแปะที่หัว ไอ Nelo Angelo ดู เพราะเห็นมันมี ปฏิกิริยา กับสร้อยนี้มาก อาจจะถอนคำสาปล้างสมองได้ 555

น่าจะแบบว่า ตอนนั้นโดนควบคุมโดยสมบูรณ์ เสียตัวตนไปที่เรียบร้อย ตอนผมเล่นภาค1 ใหม่ๆ ตัวเชี้ยไรเนี่ยฟันแรงชิบ วาปได้อีก

pamzar5546
16th February 2013, 23:54
แบบว่า คือ ยังเล่นไม่จบ -w- เข้ามาเหมือนโดนสปอย 555555

ดันเต้ทะเลาะกับเวอร์จิวหรอ ทะเลาะกันทำไมง่ะ

kabukiput
16th February 2013, 23:56

อันที่ 2

Side story

ข้อมูลอันแรกผิดครับผม ผมอ่านในหนังสือพวกประวัติเกมนี้Nero เบิร์นแผ่นกับ Nelo Angeloคนละตัวกันครับ แองเจลโลคือเวอร์จิลที่มุนดัสเอาไปล้างสมองให้กลายเป็นแองเจลโลครับ แล้วเอามาเป็นลูกน้อง ส่วนNero รู้สึกว่าจะเกิดจากโสเภณีที่เฮียจิลแกไปเที่ยที่เมืองในภาค4นั่นแหละคับผม(เรื่งอจริงไม่ได้แต่ง อ่านมางี้) แล้วเกิดเป็นเนโร แล้วเนโรก็ถูกเลี้ยงดูมาพร้อมกับครอบครัวคีรีแล้วก็เข้าร่วมกับThe Order of sword ครับผม แต่ไม่แน่ใจเรื่องDevil bringerว่ามาได้ไง ในหนังสือไม่ได้บอกครับผม แต่ที่สำคัญ มันมีความเกี่ยวโยงกับยามาโตะครับ เพราะมันเข้าไปในแขน แล้วตอนจบน้าดันแกก็ให้เป็นของขวัญให้ ประมาณว่าให้คนในครอบครัวอะไรงี้ นี่คือในภาคเก่านะ ส่วนรีบูทผมไม่รู้คับยังเล่นไม่จบเลย

bostion
16th February 2013, 23:56
นีโร เป็นลูกของ โสเภณี จริงๆ ครับ เมื่อตอนที่เวอร์จิลไป ฟอลทูน่าเพื่อตามหาเบาะแสเกี่ยวกับ สปาด้า เวอร์จิลเกิด กลัดมัน แต่ไม่อยากมีภาระผูกพันธ์ จึงไปตีหรี่

จน โสเภณี คนนั้นตั้งท้อง แล้วเธอก็นำไปฝากไว้ โรงเลี้ยงเด็กกำพร้าไงครับ สรุป ดันเต้เป็น อาของ นีโร่ครับ

ใน DMC 2 นีโร แองเจโล่ ก็คือ เวอร์จิลอ่ะครับ

Dekabreak
16th February 2013, 23:57
แต่ตัว Nero Angleo เป็น Boss ที่ผมชอบมากนะ เหอๆๆ

lllnoahlll
17th February 2013, 00:03
ไม่เคยเล่น 1 กับ 2
เนื้อเรื่อมันช่างงงดีแท้...

topperioz
17th February 2013, 00:27
สั้นจัง แค่ 3-5 ชม.

ทำไมไม่ทำแบบ multiplayer ให้เล่น
จอย1 เป็นดันเต้ จอย2เป็นเวอร์จิล ช่วยกันไล่ฟันมอน
หรือไม่ก็ทำเป็นโหมด pvp multiplayer สู้กันเองก็ได้ หรือสู้ออนไลน์ก็ได้
มีระบบ online survivor blood arena หรือ deathmatch นะรับรองยอดขายแผ่นแท้ถล่มทลาย

Prirya
17th February 2013, 00:48
Nero เป็นลูกของเวอร์จิลครับ เวอร์จิลตีหรี่(จริงๆ)ที่เมืองในภาค 4 นั้นแหละเพราะเมืองนี้มีส่วนเกี่ยวข้องกับสป้าด้า เวอร์จิลเลยมาสำรวจ(แต่ได้หญิงกับลูกไปซะงั้น)คุณโสได้คลอดลูกแล้วเอาไปทิ้งที่หน้าสถานเลี้ยงเด็กกำพร้า ครอบครัวนางเอกในภาค 4 ถูกใจเลยรับไปเลี้ยง
หาอ่านได้จากหนังสือ "Legend of devil may cry เปิดตำนาน ปีศาจสะอื้น ..." มีจำหน่ายที่ร้าน se-ed เออ อีกอย่างเวอร์จิลไม่รู้ว่าตัวเองมีลูกด้วยนะแบบว่าชิ่งไปก่อนนานแล้ว:o

http://www.se-ed.com/eShop/Products/Detail.aspx?CategoryId=179&No=9786165260657