PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Review : Warm Bodies ซอมบี้ัรักโลก!!! (เชิญสปอยล๋์ได้ตามกำลัง!!!)

ViperXeon
17th February 2013, 11:00
http://image.ohozaa.com/i/0cd/7E5nbv.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wEuLJjAYpfpGMKxj)

หนังที่ คนมีคู่ดูได้ ไม่มีคู่ก็ดูได้ ฮ่าฮ่า
Review : เป็นหนังรักที่แปลกประหลาด ซะหน่อย.... เเน่นอนสิ่งมีชีวิต สองสิ่งที่เกิดมาต้องต่อสู้กันนั่นคือ Human and Zombiesเเต่ Warm bodies กลับทำลาย วัฏจักรด้วยความรักของ ซอมบี้เเละมนุษย์ อย่างที่บอกไปตนเเรกเเล้วว่าเป็นหนังที่ คนมีคู่ดูได้ ไม่มีคู่ก็ดูได้ เนื้อเรื่องเข้าใจง่ายไม่ ซับซ้อนอะไรเยอะ เพราะเป็นหนังรัก สบายๆ เหมาะกับช่วง วาเลนไทน์ พอดี ส่วนในเรื่องการเเสดงนั้น พระเอกสุดหล่อ จนคนในโรงกรี้ดกร้าด กันเลยทีเดียว:yes Nicholas Hoult นิโคลลัส ฮอทล์ กลายเป็นขวัญ ใจสาวๆ เเทนเจ้าหนุ่ม เเวมไพร์ใน ไม่กี่วันทันที ด้วยหน้าตาที่คมบาดใจ สาวๆทั้งการเเสดง สีหน้าท่าทาง เเละ การพูดแบบซอมบี้ ทำได้ตลกมากเเละสามารถถ่ายทอดความรู้สึกของการเป็นซอมบี้ ว่า ถึงผมจะเป็นซอมบี้ ผมก็ยังมีจิตใจอยู่นะครับ!!:o:oการเเสดง ที่ดูน่ารักเมื่อตอนยังเป็นซอมบี้ ส่วนนางเอกของเรานั้น Teresa Palmer ถึงเธอจะไม่ได้สวยอะไรมาก(ในสายตาผมนะ) :sweat เเต่การเเสดง นั้นต้องยกนิ้วให้ครับ ทั้งบู้ ทั้งตลก ทั้งโรเเมนติค เเสดงได้ในหลายๆอารมณ์ อาจจะมีเกร็งๆในบางฉาก เเต่โดยรวมถือว่า เยี่ยมครับ :victory ส่วนตัวละครอื่นๆก็เเสดงตาม บทพระรองไปตามเนื้อเรื่องของหนัง เเละหนังเรื่องยังสอนอะไรได้หลายๆอย่าง ทั้งคนที่สิ้นหวัง(พวก Bonies) คนที่อกหัก คนที่ให้โอกาส คนที่มีความรัก โดยรวมเเล้วเป็นหนังที่ สนุกเเละได้หลายอารมณ์ในหนังเรื่องเดียวมุมกล้องบางฉากอาจเวียนหัวนิดหน่อยการดำเนินเรื่องไหลลื่นดี อาจจะวนไปมาเเค่สนามบินกับ ฐานทัพของพวกมนุษย์ หนังอาจจะจบง่ายไปหน่อยเเต่ไง มันก็เป็นหนัง ความรักไม่ต้องซีเรียสอะไรมาก ค่าตั๋ว 100 บาทคุ้มเเน่นอนครับ
คะเเนน(อยู่ที่ความชอบเเต่ละคนนะครับ)
เนื้อเรื่อง 3.5/5
การเเสดง 4/5
ความสนุก 5/5
มุมกล้อง 3/5
การดำเนินเรื่อง 4/5
โดยรวม 8/10 เเต่ถ้าไปกับ คู่ของคุณละก็^^ 9/10 เลยครับ :victory
(รีวิวเองนะครับครั้งเเรกด้วย ไม่ชอบหรือ ขาดอะไรไปก็ ติชมได้เลยครับ^^)

nakiann123
17th February 2013, 11:30
เรื่องนี้ก็สนุกดีครับ แต่ไม่ค่อยถูกใจผมเท่าไหร่ ให้ 7/10 ครับ

warrapat007
17th February 2013, 11:48
สนุกมากครับ ผมไปดูกับแฟนมา
ชื่อเรื่อง ซอมบี้ที่รัก ไม่ใช่หรอ

Prometheus
17th February 2013, 12:37
สำหรับคอซอมบี้อย่างผม ถือว่าแปลกแหวกแนวมาก ไม่เคยเห็นมุมมองของซอมบี้มาก่อน ชอบมาก

ให้ 9/10 เลย

ViperXeon
17th February 2013, 12:37
สนุกมากครับ ผมไปดูกับแฟนมา
ชื่อเรื่อง ซอมบี้ที่รัก ไม่ใช่หรอ
ใช่ครับๆ จริงๆก็ ซอมบี้ที่รัก นั้นเเหละ เเต่จริงๆในเรื่อง พระเอกเเก อยากช่วยโลกมากกว่าน่ะครับ ฮ่าฮ่า

universalpt
17th February 2013, 23:55
ซอมบี้รักโลก :o

SoNy009
17th February 2013, 23:56
ผมดูแบบซับไทยอะ
ก็สนุกดีนะ เพลินๆดี แต่ยังไม่เยี่ยมที่สุด เนื้อเรื่องมันดูน้อยไป

hisawahiroki
18th February 2013, 00:50
ไปดูมาวันนี้ครับ โคตรฮาเลย แหวกแนวซอมบี้มากๆครับ ชอบมากอ่ะ

topperioz
18th February 2013, 02:13
ซอมบี้น้องเนยหรอครับ ซอมบี้รักโลก :sweat

ไปดูมาแล้ว รู้สึกทั้งชอบและไม่ชอบในตัว
แต่โดยรวมก็พอดูได้ ไม่ถึงกับแย่ แต่ก็ไม่ถึงกับดี ประมาณกลางๆ
หนังจบในตัว ไม่มีแววภาคต่อ และปมอะไรให้กลับมาคิด

ถ้าจะให้อธิบายรวมๆโดยไม่สปอย คงจะบอกได้เพียงว่า มันเป็นหนังรักที่ดีและแปลกๆเรื่องหนึ่ง
แต่ถ้าในแง่หนังซอมบี้ ซึ่งผมดูมาเยอะ ถือว่าหนังเรื่องนี้ไม่ผ่าน บทอ่อนเกินไป และบางสิ่งบางอย่างก็เปลี่ยนกันง่ายๆจนรู้สึกว่าง่ายไปป่าว
ในแง่การแสดง ทุกคนไหลลื่นดี ไม่ติดขัด มีเสน่ห์กำลังพอดี ไม่มากไม่น้อย ด้วยหน้าตาที่ดีอยู่แล้วจึงไม่ต้องใช้ความสามารถในการแสดงมากนักก็เอาคนดูอยู่หมัด

หลังจากบรรทัดนี้ไปเป็นการสปอย

สิ่งที่ผมหงุดหงิดที่สุด คือ การหลอกซอมบี้มันง่ายขนาดนั้นเลยเหรอ แค่ป้ายเลือดบางๆที่หน้าแล้วเดินงึกๆงักๆแค่นั้นอะนะ มันจะง่ายเกินไปแล้วเฟ้ย
อีกเรื่องคือ ตอนจบที่พระเอกกับนางเอกกอดกันโดดลงมาที่สระน้ำ ทำไมไอพวกโบนนี่มันไม่โดดตามลงมาจัดการล่ะ มันกลัวความสูงหรอ!!?
มันไม่น่าจะกลัวนะ เพราะฉากอื่นก็โดดสูงๆได้บ่อยโดยไม่ตาย ในสนามบินยังพังกระจกลงมาได้เลย หรือมันกลัวน้ำ หรือแสงอาทิตย์ อันนี้หนังก็ไม่ได้บอก
เรื่องนี้เหมือนพระเอกกะเพื่อนจะตายไม่เต็มตานะ ไม่เชิงซอมบี้ซะทีเดียว เพราะมันทำทุกอย่างได้เหมือนคน เปิดเพลงฟัง ขับรถ วิ่ง ขึ้นลงบันได เปิดประตู ต่อสู้ พูดได้ ฯลฯ
ซึ่งตอนหลังมันก็หายจากการเป็นซอมบี้ กลับมาเป็นคนไปได้จริงๆ :sweat

ถ้าคุณเป็นแฟนหนังซอมบี้ ติดภาพซอมบี้โหดๆจาก walking dead หรือชอบซีรี่ย์ of the dead ทั้งหลาย หนังเรื่องนี้คือฝันร้ายของคุณ เพราะซอมบี้เรื่องนี้แสนดีซะเหลือเกิน
แต่ถ้าคุณชอบหนังรักโรแมนติก ชอบหนังตลก ชอบtwilight saga เรื่องนี้อาจจะเป็นหนังในดวงใจของคุณ
เพราะอย่างน้อยมันทำได้ดีกว่า twilight saga ซึ่งตอนผมดูผมเบื่อมาก ผิดกับเรื่องนี้ที่ยังรู้สึกอยากติดตามบ้าง หนังมีอารมณ์ซึ้ง เศร้า(เล็กน้อย) ตลกบ้างเป็นครั้งคราว

สำหรับผม มันอยู่ในเกรดปานกลางครับ 6.5/10

thaiemotion
18th February 2013, 08:54
ไปดูมาแล้วครับ ถือว่าดีไม่ถือว่าแย่ครับก็อย่างว่าแหละเป็นหนังรักๆธรรมดา ไม่ใช่หนังอลังการงานสร้างอะไร

พระเอกแสดงได้ดีมากๆครับ ยิ่งดูแบบ sound track แล้วด้วยยิ่งได้อารมณ์นักแสดงสุดๆ
แต่ผมสงสัยอย่างนึง zombie ไปปะปนกับมนุษย์แล้วซอมบี้มันจะกินอะไร
มันค่อยๆกลายเป็นคน แต่ก่อนหน้านี้ละตอนที่ยังเป็นซอมบี้อยู่เขากินอะไร

warrapat007
18th February 2013, 10:37
ผมว่าเรื่องนี้ ทำให้เราเห็นมุมมองของซอมบี้นะครับ
ปกติจะดูมุมมองคนยิงซอมบี้