PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับ program ใช้แบบไหนดี

Lightenning
18th February 2013, 06:41
ระหว่าง Adobe After Effect | Sony vegas หรือว่าจะใช้รว่มกันครับ อยากจะลองยำคลิปเล่น

Kellidev
18th February 2013, 09:51
ผมใช้ Sony Vegas อยู่ลูกเล่นเยอะใช้ง่าย

แต่ระบบบางอย่างมันน่ารำคาญและบางทีโปรแกรมมันก็เรื่องมาก

safekung
18th February 2013, 17:49
Adobe After Effect เป็นโปรแกรมเหมาะสำหรับมืออาชีพมากกว่านะเพราะใช้ยากกว่า Sony Vegas ส่วนถ้าจะถามว่าอันไหนดีกว่ากันก็คงต้อง Adobe After Effect อยู่แล้ว อย่างหนังฮอนลีวู้ดใช้กัน
แต่ส่วนมากแล้วจะใช้หลายๆโปรแกรมมากกว่าอย่างเช่น

ใช้ Adobe After Effect ทำ ลูกเล่นให้วีดีโอ ตัดต่อหน้าตา เปลี่ยนพื้นหลัง l และ ใช้ Sony Vegas เรียงระดับการเล่นวีดีโอ เอาวีดีโอที่ทำไว้แล้วมาใส่เป็นไตเติ้ล ทำข้อความตอนจบเรื่อง

Lightenning
18th February 2013, 21:05
มีวิธีการใช้มั้ยครับ อยากจะลองเอาคลิปมายำเล่น เช่นคลิป HoN DotA ไรพวกนี้ ผมเพิ่งฝึกทำไปเมื่อคืน ใช้เวลา 4 ชั่วโมงกว่า แบบมั่วๆไป