PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (มานับถอยหลังกัน) Evolution of PlayStation : PlayStation 3

bct4alive
18th February 2013, 09:28
Evolution of PlayStation : PlayStation 3

http://www.youtube.com/watch?v=-XF2pu-4rXc

---------------------------------------------------------

หลังจากที่ผมได้เคยเอาข่าว SONY ปล่อยคลิป Playstation และ Playstation 2 มาลงแล้ว คราวนี้ก็มาถึงคิวของ Playstation 3 กันบ้าง ถ้าปล่อยคลิปออกมาลักษณะนี้ น่าจะเป็นที่แน่นอนแล้วว่า วันที่ 20 ที่จะถึงนี้น่าจะเป็นการเปิดตัว Playstation 4 อย่างเป็นทางการแล้วคับ (มาลุ้นกัน)

See how PlayStation launched the PlayStation 3 and expanded the gaming ecosystem to include the state of the art PlayStation Network, precision motion gaming with the PlayStation Move, and the best membership in gaming, PlayStation Plus.

---------------------------------------------------------

BackKoMz-
18th February 2013, 09:39
ขอให้มันวางขายปีหน้า ซื้อps3มายังไม่กี่เดือน หรือไม่ก็ยังผลิตเกมที่รองรับps3อยู่ก่อนนะ แหะๆๆ

peck22
18th February 2013, 09:57
ขอให้ขายเร็วๆๆเหอะ อยากซื้อ:)

Dekabreak
18th February 2013, 10:39
จะดูว่าหน้าตาจะเป็นยังไง

akanent
18th February 2013, 11:19
รูปร่างน่าจะสวยงามน้ำหนักคงจะเยอะน่าดูนะรุ่นแรกๆ

Shadowheart
18th February 2013, 11:56
เปิดไปเลยครับ ps4 ราคา ps3 จะได้ลดผมจะได้ซื้อ ฮ่ะ ๆ

Nanrigter
18th February 2013, 12:41
ในคลิป มีเกมส์ ที่ยังไม่ออกจำหน่ายด้วยนะครับเนี่ย (ยกตัวอย่าง The Last of us, God Of War Ascension เป็นต้น)
แล้วเครื่องเกมส์ รุ่นใหม่ จะออกทั้งๆที่ PS3 ยังไม่ความน่าสนใจในตัวมันเองอยู่เลย...(เกมส์ XBOX360 ก็ยังออกมาเรื่อยๆ)
ผมว่า Sony คงไม่ออกเครื่องเกมส์รุ่นใหม่มาฆ่าเครื่องเกมส์ตัวเองหรอก...
อีกทั้งทางฝั่ง Microsoft ก็ยังไม่มีวี่แววของ เครื่อง Xbox รุ่นใหม่ ให้เห็นเป็นข่าวใหญ่ๆเลย มีแต่ข่าวลือกันเท่านั้นเอง
ผมเชื่อว่าน่าจะยังไม่ประกาศเครื่องเกมส์รุ่นใหม่ (PS4 หรือ XBOX720)
แต่อาจจะประกาศเครื่องเกมส์ทางเลือก ในอีกรูปแบบมากกว่า ที่จะทับกับ Generation ของ PS3 และ XBOX360 ครับ...
.............................................
ป.ล.ไว้รอมาลุ้นกันครับ.....

Prirya
18th February 2013, 12:46
จะมีบริการและเกมส์ลง PS3 อย่างน้อยอีก 4 ปีครับ(เค้าโม้ว่าต้องมีอายุ 10ป๊ของเครื่องแต่ล่ะรุ่น) ถึงตอนนี้เกมส์จากการตูนและเกมส์ภาษา จะเทไปลง PS3 ด้วยเพราะต้นทุนพัฒนาคงถูกแล้ว (ตอนนี้ RPG ลงแต่เครื่องเล็กหรือwiiใช้ทุนน้อย)
แต่ผมว่าตลอด console ไม่เหมือน PC นะ ไม่สามารถแข่งกันได้ด้วย hardware โดยตรง คงไม่ต้องขยันออกเครื่องรุ่นใหม่มาหรอกเพราะผมรู้สึกว่าเกมส์มันยังมีให้เล่นน้อยเกินไปอยู่เลย

snoopkoo
18th February 2013, 13:39
สั้นๆครับ

แหล่ม :clap

CPERTT
18th February 2013, 16:15
ถ้าเกมเปิดตัวเป็น The Last Guardian หรือไม่ก็ Versus ผมจัดวันแรกเลยจริงๆ

InterScopE
18th February 2013, 17:57
แค่ PS3 ยังไม่ได้เล่นเลย PS4 จะมาแล้ว

Wimpy Kid
18th February 2013, 18:00
ขอให้จริงทีเถอะอยากเหนps4

FeriniEl
18th February 2013, 18:05
ในคลิป มีเกมส์ ที่ยังไม่ออกจำหน่ายด้วยนะครับเนี่ย (ยกตัวอย่าง The Last of us, God Of War Ascension เป็นต้น)
แล้วเครื่องเกมส์ รุ่นใหม่ จะออกทั้งๆที่ PS3 ยังไม่ความน่าสนใจในตัวมันเองอยู่เลย...(เกมส์ XBOX360 ก็ยังออกมาเรื่อยๆ)
ผมว่า Sony คงไม่ออกเครื่องเกมส์รุ่นใหม่มาฆ่าเครื่องเกมส์ตัวเองหรอก...
อีกทั้งทางฝั่ง Microsoft ก็ยังไม่มีวี่แววของ เครื่อง Xbox รุ่นใหม่ ให้เห็นเป็นข่าวใหญ่ๆเลย มีแต่ข่าวลือกันเท่านั้นเอง
ผมเชื่อว่าน่าจะยังไม่ประกาศเครื่องเกมส์รุ่นใหม่ (PS4 หรือ XBOX720)
แต่อาจจะประกาศเครื่องเกมส์ทางเลือก ในอีกรูปแบบมากกว่า ที่จะทับกับ Generation ของ PS3 และ XBOX360 ครับ...
.............................................
ป.ล.ไว้รอมาลุ้นกันครับ.....

ส่วนใหญ่แฟน Xbox เค้าจะรู้ดีครับว่า Xbox ตัวใหม่ หรือ ex ของทาง xbox จะออกมาช่วงงาน E3
มิถุนายน นี้ก็ได้ทราบกันแล้ว