PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมอยากทราบว่า inception สร้างภาคต่อไหมครับ

slur191
18th February 2013, 15:45
ตามหัวข้อเลยครับผมดูกี่ทีมันมากเลยนะครับ สวดยอดมากเลยหน้งเรื่องนี้ :)

Kellidev
18th February 2013, 16:23
ไม่สร้างครับ

น่าเสียดายจังนะครับน่าจะสร้าง 5555

ถ้ามีก็ดีอะครับ แต่ Inception มันจบแบบบทสรุปไปแล้วถ้าจะทำต่อมันจะกลายเป็นหนังขายชื่อแทน

slur191
18th February 2013, 17:06
น่าเสียดายจังนะครับน่าจะสร้าง 5555

babokub
18th February 2013, 20:00
ผม ว่า มัน จบแบบสมบูรณ์แบบ ไปแล้วนะ จะ มา สร้างต่อ ให้ ดีเหมือนภาคแรก เนี่ยยากกก

LovePiece
18th February 2013, 20:11
หนังเรื่องทำไว้ดีมากเลย ถ้าจะทำภาค 2 ก็ยากหน่อยเพราะภาคแรกทำเนื้อเรื่องไว้ลงตัวแล้ว

slur191
18th February 2013, 20:19
หนังเรื่องทำไว้ดีมากเลย ถ้าจะทำภาค 2 ก็ยากหน่อยเพราะภาคแรกทำเนื้อเรื่องไว้ลงตัวแล้ว
ครับ ผมว่าภาคเเรกผมกฌคิดว่าลงตัวดีเเล้วนะครับ ผมเเค่สงสัยว่าจะทำต่อไหมเเค่นั้น เองครับ ขอบคุณครับ

gintoki
18th February 2013, 22:38
มันจะมีจริงหรอคับ inception 2 เนี่ยแบบต่อจากพระเอกหมุนโพรเทม ..เฮีย คริสโตเฟอร์ โนแลน ไม่น่าจะทำอะไรแบบนั้นน่ะครับ
ไม่ใช้แนวเฮียแกเลยถ้าดูจาก Memento หนังมันก็จะจบแบบข้างๆแบบนี้แหละขลังดี 55

helos
19th February 2013, 00:51
หนังบางเรื่องไม่ควรดันทุรังทำต่อครับ ทั้งห่วยสุดๆจนไม่ต้องทำต่อ
และแบบสมบูรณ์แบบสุดๆ จนไม่จำเป็นต้องมีต่อให้ความสมบูรณ์นั้นหมองไป
ซึ่ง inception (และเกือบทุกเรื่องของโนแลน) จัดเป็นประเภทนี้ครับ

topperioz
19th February 2013, 00:57
ถ้าภาค2จะทำ คงเป็นเรื่องของ แอริแอดเน่ เด็กสาวนักออกแบบฉากในความฝัน เป็นตัวเดินเรื่อง
เพราะเรื่องของ คอบบ์ มันจบบริบูรณ์ไปแล้ว ไม่น่าจะมีต่อได้อีก

แต่ก็อยากให้มีภาค2เหมือนกันนะ ชอบหนังของโนแลน ตรงที่มันเดาทางยาก และมีลูกเล่นเหนือชั้นในการเล่าเรื่อง
ฉากแอคชั่นก็ทำได้ดี จินตนาการไร้ขอบเขต ไม่ซ้ำกับหนังเรื่องอื่น
โนแลนเป็นผู้กำกับที่มีชั้นเชิงในการเล่าเรื่อง เล่าเรื่องน่าเบื่อธรรมดาให้น่าติดตามได้ และทำให้เรื่องที่น่าติดตามอยู่แล้วโคตรน่าติดตามมากยิ่งขึ้นไปได้อีก
แต่ก็รู็อยู่แล้วว่าคงไม่มีภาค2แน่นอน เพราะหมอนี่ไม่ชอบทำงานซ้ำซาก
และถ้าจะทำภาค2 คงใช้เวลาเขียนบทอีกนาน เพราะหนังมันจบบริบูรณ์ไปแล้ว