PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยเลือกโน๊ตบุ๊คสำหรับเล่นเกมส์ของAcerไม่เกิน25000ครับ

Benzt2h
18th February 2013, 19:23
ช่วยเลือกโน๊ตบุ๊คสำหรับเล่นเกมส์ของAcerไม่เกิน25000ครับ

ที่ต้องเป็นAcerเพราะร้านที่ผมจะซื้อเป็นร้านที่ให้ผ่อนเอาอะครับแต่เค้ามีแต่Acer
ไปซื้อร้านอื่นก็ไม่ได้เพราะครอบครัวผมซื้อแต่เฉพาะร้านนึ้ผมขอไปซื้อที่อื่นแล้วแต่ไม่ได้อะครับช่วยหน่อยนะครับ

M killswitch
20th February 2013, 00:18
เห็นไม่มีคนมาตอบ ผมเลยมาช่วยแนะนำให้ เพราะตอนนี้ก็ใช้โน๊ตบุ๊ค acer อยู่
ถ้าจะเอามาเน้นเล่นเกมส์ (หรือไม่เน้นก็แล้วแต่) ไม่แนะนำยี่ห้อ acer ครับ
ตอนแรกก่อนที่ผมจะซื้อ ก็หาข้อมูลเยอะนะ เว็ปนู้นเว็ปนี้ (มีคอมตั้งโต๊ะอยู่แล้ว แต่น้องแย่งเล่น เลยตัดสินใจซื้อใหม่)
ตอนผมซื้อก็งบเท่าๆคุณแหละ สองหมื่อนนิดๆ มันคุ้มค่าเงินครับ ราคาเท่ากัน แต่ได้สเปกสูงกว่าเจ้าอื่น
แต่ด้านวัสดุ คุณภาพภายในแล้ว ก็ต้องยอมรับครับ ว่าไม่ได้ดีอะไรเท่าไร
นี่ตอนนี้เริ่มเก็บตังค์จะซื้อตัวใหม่อยู่ ที่เล็งไว้ก็ sony vaio แพงแต่ผมว่าดูดี
25000 ก็ดูที่สเปกเอาละกันครับ แต่ถ้าเป็นไปได้เอาจอ 15 นิ้วขึ้นไปนะครับ (ของผม 14 นิ้วเอง)
สรุป acer ไม่แนะนำ ถ้าเป็นไปได้เก็บตังค์อีกซักหน่อย ซื้อตัวดีๆไปเลย