PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอความช่วยเหลือหน่อยครับเรื่อง window 8 เปิดเครื่องเเล้วจอดำ

mastercat
19th February 2013, 00:33
ผมเปิดเครื่องผ่านหน้าโปรไฟล์เเล้วเข้าหน้าเดสท็อปแล้วจอดำเหลือแต่ลูกศรเมาท์ใครรู้วิธีแก้ไขช่วยตอบหน่อยครับ

kanenakub
19th February 2013, 00:42
ผมเคยเป็น!! ลองลบแอนติไวรัสดูดิมันจะกลับมาเป็นเหมือนเดิม ลองดูก็ได้น่ะคับ แล้วแต่คุณแต่ผมำแล้วหายเป็นปกติ:rtfm แล้วลองrestart ดู

mastercat
19th February 2013, 00:58
แล้วถ้าลบแล้วลงแอนตี้ไวรัสแล้วลงตัวใหม่แล้วมันจะกลับเป็นจอดำเหมือนเดิมไหมครับของเผมใช่ตัวนี้ avast! Internet Security ครับ

peethelion
23rd February 2013, 13:09
ผมก็เป็นครับ
วิธีแก้ของผม คือกด Ctrl+Alt+delete เพื่อเปิด Task Manager เเล้วแถบบนซ้าย มันจะให้เลือกไฟล์ เพราะว่ากดStart+R ไม่ได้
พอเปิดเเล้วเข้าไปที่ ไดรฟ์ c/windows เเล้วเลือก explorer ครับ พอมันรันเสร็จ โปรเเกรมที่Startupจะไม่ขึ้นให้ ออกจากระบบเเล้วเข้าใหม่ครับ

kanenakub
23rd February 2013, 17:09
แล้วถ้าลบแล้วลงแอนตี้ไวรัสแล้วลงตัวใหม่แล้วมันจะกลับเป็นจอดำเหมือนเดิมไหมครับของเผมใช่ตัวนี้ avast! Internet Security ครับ
ที่ผมจอดำเพราะผมใช่แอนติไวรัสตัวเนี่ยแล้วคับavast! Internet Security ไม่รู้เป็นอะไร พอผมลบแล้วรีเครื่องก้อหาย ถ้าไม่งั้นคุณลองปิดตัวแอนติไวรัสแล้วรีเครืองก็หายแล้วคับ แต่ผมมาลองใช้แอนติไวรัสตัวใหม่แล้วหายไม่จอดำคับ

chunkun
23rd February 2013, 19:25
อ้าวผมเพิ่งมาอ่านกระทู้นี้ สายไปเสียแล้ว ผมลง win 8 เสียดิบดี แล้วก้อลง Avast internet security ด้วย เจอเหมือนกัน เลยลงใหม่อีกรอบ แต่ยังไม่ได้ลง Avast
ดีที่มาเห็นเสียก่อนไม่งั้นคงงงและงมลงใหม่อีกเมื่อจอดำโดยไม่รู้สาเหตุ