PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สิ่งที่เธอทำกับสิ่งที่ผมรู้สึก

aung191
19th February 2013, 02:09
เมื่อราว3อาทิตย์ที่ผ่านมาผมรู้จักกับผู่หญิงคนนึง รู้สึกชอบกันก็เลยขอเบอร์คุยโทรหากันครับ แต่ผมมาจับได้ว่าเธอมีคนเลี้ยงดูเธออยู่มีบ้านมีรถรับส่งให้พร้อม ก็เลยรู้สึกเสียใจส่วนหนึ่งครับว่า เธอเป็นคนที่ดูดีไปหมดแต่ทำไมเลือกเดินทางแบบนี้ เพราะผมคิดว่าเธอต้องเป็นคนดีหละมั้งเลยผิดหวังไปบ้าง เธอน่าจะทำอาชีพพริ้ตตี้จนมีคนรับมาดูแล ผมเองก็ไม่ได้รวยอะไรมากเพราะกำลังเรียนอยู่ มันเหมือนกับว่าเขาจะรีบใช้ชีวิตให้คุ้มหรอเพราะอายุ23เองนะ ผมเองก็ไม่เข้าใจครับ แต่อยากให้เธอคิดได้ว่าอนาคตเธอควรจะหาอาชีพที่ดีที่มั่นคงกว่านี้ ผมเห็นใจเธอแต่ไม่รู้จะทำยังไง ผมอยากคุยกับเธอแต่กลัวจะเลยเถิดไปมากกว่านี้เพราะสุดท้ายผมเองจะรับไม่ไหวครับ พอผมรู้เรื่องว่าเขามีคนเลี้ยงดูก็เลยไม่โทรหาเขาอีกเลย ผมทำถูกแล้วใช่ไหมครับ คือไม่อยากบาปครับก็ต้องยอมเสียใจไปบ้างแต่ก็ต้องทำใจจริงๆ

jackjangri
19th February 2013, 02:50
เขาคงมีสาเหตุที่ต้องทำงานสายนี้มั้ง ถ้ารับได้ก็อย่ายอมแพ้ ถ้าหากว่ารักเขาจริงอ่ะนะ แล้วก็ค่อยๆคุยกัน หาทางออกร่วมกัน :D

ballba
19th February 2013, 08:34
ผมว่าปล่อยไปเถอะครับ อย่าไปใส่ใจอะไรมากมาย

คนอื่นที่ดีๆมีอีกเยอะครับ เปิดใจตัวเองบ้างนะครับ

aung191
19th February 2013, 11:45
ผมว่าปล่อยไปเถอะครับ อย่าไปใส่ใจอะไรมากมาย

คนอื่นที่ดีๆมีอีกเยอะครับ เปิดใจตัวเองบ้างนะครับ

คุณพูดได้ดีมากครับ ขอบคุณที่แนะนำครับ

ShockFrighTzZ-
19th February 2013, 17:07
ถ้าเป็นผม ผมไม่ลังเลเลย หาคนดีๆกว่านี้ดีกว่า หรือนายจะคบเพื่อสนุกก็แล้วแต่ละ

puwaratitarat
21st February 2013, 22:02
ระวังโดนยิงกระบาน

H1ghSky
21st February 2013, 22:11
ผมว่าทางที่ดีก็ควรทำอะไรให้รอบคอบนะคับ เป็นเพื่อนกันไปก็ได้ คนดีๆยังมีอีกเยอะครับ สู้ๆ

ระวังโดนยิงกระบาน
นี่ก็เกินไปมั้ง ไม่ใช่คู่อริอะไร ถึงขั้นสั่งเก็บ

Pop_PeR
21st February 2013, 23:43
ผู้หญิงที่ ไปต้นบนหลังรถ
ผู้หญิงที่ อยู่ตาม ใต้สะพานลอย ขายๆ อ่ะ ขาย

ใช่ว่าเขาอยากทำ ในเมื่อ มันจำเป็น เพราะเงินมันดี เเละได้เร็ว