PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยแก้ปัญหาโน๊ตบุ๊คหน่อยครับ

kiraryoma
19th February 2013, 14:56
ผมใช้โน๊ตบุ๊ค Samsung RF508
ปัญหามันคือ RAM ก่ะ CPU จะโดนกินเกือบ 100% ตลอดเวลา
จนทำให้เล่นเกมไม่ได้ ดู YouTube ก็เกือบไม่ได้ จนตอนนี้เกือบเล่นเว็ปไม่ได้แล้ว
ผมค่อนข้างมันใจว่าเป็นไวรัสแน่นอน เคยลงวินใหม่หลายรอบก็แก้ไม่ได้
ผมควรจะทำยังไงดี อยากลงวินแบบฟอร์แมทหมดเลย แต่ผมก็มีข้อมูลสำคัญที่ลบไม่ได้อยู่ HDD พกพาก็ไม่มี
แต่ค่อนข้างมันใจว่ามีไฟล์ไวรัสอยู่ในนั้นด้วย ถ้าลบก็ต้องลบหมดเลย แต่ข้อมูลก็มีอยู่

จะทำยังไงดีครับให้โน๊ตบุ๊คกลับมาเป็นปกติ ไวรัสไม่มี เล่นเกมเล่นเวปดู YouTube ได้ปกติ
แต่ข้อมูลยังมีอยู่ครบ

ถ้าใครช่วยได้ก็ขอขอบคุณมากครับ