PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยนะ

Price
19th February 2013, 16:16
ผมอยากทำบอกว่า ร้องเพลง และลงในยูทูป ทีนี้ผมอยากถามว่า
1.ผมสามารถหา ซาวแท็กเพลงได้ที่ไหนครับ
2.ผมต้องใช้โปรแกรมเราบ้างครับ ตั้งแต่ถ่ายวีดีโอ ไปยังแปลงวีดีโอ
ผมใช้โน๊ตบุ๊คนะครับ
ขอบคุณสำหรับ ความคิดเห็นนะครับ

bangbaew
27th February 2013, 21:16
คือจะทำแบบ Voice Cover หรอครับ ซาวแทกที่คุณหมายถึงคือ instrumental หรือป่าว ถ้ามันคือ instrumental ก็หาจาก youtube ถ้าไม่เจอก็ทำ vocal cut เอาเลย แต่ถ้าเป็นพวกของ grammy ไรพวกนี้มันจะมี instrumental มาให้ ก็เอามาใช้ได้เลย
โปรแกรมที่ใช้ร้องก็ Sony Vegas Pro 12 ครับ