PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผู้หญิงส่วนใหญ่จะเลือกใครระหว่าง...ผู้ชายรวย แต่นิสัยไม่ค่อยดี กับ ผู้ชายนิสัยดี แต่ไม่รวย

Pop_PeR
19th February 2013, 21:30
จากรายการ คนละดาวเดียวกัน ~!!มีคำถามหนึ่งถามว่า.. .

"ผู้หญิงส่วนใหญ่จะเลือกใคร มากกว่ากัน ระหว่าง...
1. ผู้ชายรวย แต่นิสัยไม่ค่อยดี
2. ผู้ชายนิสัยดี แต่ไม่รวย
.
.
.
.
.
.
จากการสำรวจคน จำนวน 600 คน
.
.
.
.
.
.
คำตอบคือ... ข้อ2. ผู้ชายนิสัยดี แต่ไม่รวย 67.64% <อีก 30 กว่าเปอร์เซนต์ คืออะไร น่าจะรู้ดีกันเลยนะครับ .. . >

.
.

เรื่องจริงนะ ที่ผู้หญิง ชอบผู้ชายรวย ~!!
ไม่งั้น จะหวัง อนาคตผู้ชายทำไม <อำนาจ เงิน ความสบาย.. . >
เเละคำๆหนึ่งที่หลุดออกจากปาก ผู้หญิง ~!! เกิดมาจนก็ผิดเเล้ว ~!!

เเล้ว เพื่อนๆใน Jokergameth คิดว่าไงล่ะครับ ^ ^"

ปล. "ไม่ใช่ว่า ผู้หญิงเเบบที่ 2 จะไม่มีในโลกนะ พยายามหา เเละรักให้มากๆล่ะ ^____^
เพราะเธอคนนี้เเหละที่รักคุณอย่างเเท้จริง "

ballba
19th February 2013, 21:35
จริงๆ โตไป ก็ต้อง รวย ก่อน นิสัยทีหลังครับ

พี่สาวผม ที่แต่งงานกับลูกแม่ทัพ ก็เหมือนกัน

พี่เขยผม ที่เป็นเสนะ นิสัยแย่มาก ทำตัวเป็นใหญ่ ใครขับรถปาด จะชักปืนยิง

ผมอย่างเกลียด แล้วพูดจากวน

บางวันใส่ชุด เต็มยศเลย นายพัน ขับ r1 มาบ้านผม เบิ้ลตั่งแต่หน้าซอย :sweat

ไม่เกรงใจชาวบ้าน

แต่พี่ผมบอกว่า ที่เลือกคนรวยไว้ก่อนนะ แล้วนิสัยเลือกทีหลัง

เพราะว่า รวยแล้วจะสบาย นิสัยแก้ทีหลังก็ได้ ถ้าคบกันไป

ถ้ารักกันจริง มันเปลี่ยนแปลงกันได้ครับ

นิสัยแก้ได้

แต่รวยจน มันแก้ยาก 55555555555555555

Pop_PeR
19th February 2013, 21:36
จริงๆ โตไป ก็ต้อง รวย ก่อน นิสัยทีหลังครับ

พี่สาวผม ที่แต่งงานกับลูกแม่ทัพ ก็เหมือนกัน

พี่เขยผม ที่เป็นเสนะ นิสัยแย่มาก ทำตัวเป็นใหญ่ ใครขับรถปาด จะชักปืนยิง

บางวันใส่ชุด เต็มยศเลย นายพัน ขับ r1 มาบ้านผม เบิ้ลตั่งแต่หน้าซอย :sweat

แต่พี่ผมบอกว่า ที่เลือกคนรวยไว้ก่อนนะ แล้วนิสัยเลือกทีหลัง

เพราะว่า รวยแล้วจะสบาย นิสัยแก้ทีหลังก็ได้ ถ้าคบกันไป

ถ้ารักกันจริง มันเปลี่ยนแปลงกันได้ครับ

นิสัยแก้ได้

แต่รวยจน มันแก้ยาก 55555555555555555

ชอบประโยคท้ายอ่ะ ฮ่าๆ กระทืบไลค์ ~!!

ooo15ooo
19th February 2013, 21:36
(67.64%) ในจำนวนนี้มันก็ต้องมีโลกสวยบ้างแหละ

SoNy009
19th February 2013, 21:40
รายการพึ่งจบเลย

manya456
19th February 2013, 21:40
ถ้ามีหน้าตาเพิ่มด้วย มันจะยิ่งยากขึ้น - - " :pardon

L4ST7T4ND
19th February 2013, 22:04
เงินเท่านั้น จบ ไม่มีอะไรมากกว่านี้

ballba
19th February 2013, 22:04
เดี๋ยวหาคบเจ้รวยๆบ้าง

เพื่อนผม มันคบเจ้ *****อย่างรวย 555

ซื้อ รถให้ ซื้ออะไรให้

ผมอยากได้มั่ง

ขอระดับแบบว่า ขับแลมโบกินี่ 55 :o

Spermz
19th February 2013, 23:06
30 % มีมากมายให้พบเจอมากกว่า 60 % อีกครับ ไม่รู้เหมือนกันว่า 60% มันทำอะไรอยู่ มันไปอยู่ไหน แต่งงานมีลูก โฮโม ขอโสด ละสัขาร บลาๆๆๆ ?

worakorn3
19th February 2013, 23:09
จนกว่าเราจะเจอ 60% นั้น ก็ขออยู่ในโลกจินตนาการนี้ไปก่อนแล้วกัน :yes(โลก 2D น่ะ:eek:)

sirisuk008
19th February 2013, 23:37
แล้วไม่มี รวยด้วยแล้วเป็นคนดี หรอครับ ฮ่าๆ

BlueFriday
20th February 2013, 07:57
เลือกคนที่เธอชอบครับ

เพื่อนผมก็ไม่ได้รวย ไม่หล่อ แต่มีหญิงมาตลอด คารมใช่ว่าคล่อง เพียงแต่เขาเป็นคนน่ารัก ยิ้มเสมอแม้ถูกแกล้ง ไม่เคยด่า หรือพูดจาหยาบคาย

ส่วนอีกคนเจ้าชู้ แถมไม่รวย จีบเสมอเมื่อเจอคนถูกใจ ผู้หญิงบางคนรู้ทั้งรู้ว่าไอ้หมอนี้กิ๊กเยอะแต่เจ้าหล่อนก็ยังชอบที่จะใกล้ชิดกับไอ้หมอนี้

ผมว่าเธอชอบใครก็อยู่ที่ตัวเธอ ไม่เกี่ยวกับว่าใครรวยใครนิสัยดี นั้นมันแค่ส่วนที่คนอื่นอยากจะได้เท่านั้นเอง แต่ส่วนสำคัญคือเธอชอบหรือไม่ตรงนี้คือส่วนใหญ่ในการตัดสินใจ

เพราะฉะนั้นผมจึงสรุปว่า การที่ผู้หญิงหรือชายจะชอบใครขึ้นอยู่ที่ตัวเอง ไม่ใช่คนอื่นเป็นอย่างไร

ผมว่าผู้หญิงก็คนนะครับ เธอก็เป็นเหมือนผู้ชายเราๆ นี้แหละ ที่จะมีสิทธิเลือกคนที่เธอต้องการ ต่างคนต่างมีเหตุผลของตัวเอง

ผมไม่เข้าใจว่าเราจะมามัวหาคำตอบทำไมว่าผู้หญิงชอบคนแบบไหน ฐานะอะไร

และเมื่อเวลาที่ใครถามผมว่าหญิงชอบคนแบบไหน ผมก็มักจะตอบว่า"เธอชอบคนที่เธอชอบไงละ"

aip studio
20th February 2013, 08:09
ผู้หญิง ชอบคนดี รักคนเลว แต่งงานกับคนรวย :sweat

808080808
20th February 2013, 08:16
ผู้หญิง ชอบคนดี รักคนเลว แต่งงานกับคนรวย :sweat
ถูกต้องนะครับบบบบบบบบ

BlueFriday
20th February 2013, 08:20

ประชดหรือเปล่านี้ :eek:

Deathbringer
20th February 2013, 08:25

นิสัยแก้ได้

จริงหว่ะ 555555555555
นิสัยมันแก้ได้ แต่รวยจนมันแก้ยากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

speaknase
20th February 2013, 08:32
จริงๆผมว่าคนแบบนี้ก็มีหลายประเภทนะ พวกที่คิดเสียว่าไม่อยากจะทำอะไรเองอยากจะสบายแต่ก็ต้องยอมทนก็จะเอาพวกรวยๆนิสัยไม่ได้ ผมเองมีน้องสาวอยู่คนนึง อายุ 15 (เป็นน้องที่รู้จักกัน) เธอเนี้ยมีแฟนอายุ 23 ปี ซึ่งเป็นคนที่มีเงินทองเยอะแต่ว่าดันมีเมียหลายคนแถมมีลูกอีก 2 คนมั้งแล้วก็มักจะชอบทำร้ายผู้หญิงอยู่เสมอๆ วันนั้นผมเจอน้องคนเนี้ยที่ห้างแห่งนึง เห็นตามแขนมีแต่รอยฟกชํ้าผมก็เลยถามน้องไปว่าเกิดอะไรขึ้นน้องมันก็เล่ามาแบบนี้หละครับ .. โดยส่วนตัวนะ ผมว่าหาเลี้ยงชีพตัวเองจะดีกว่าครับอย่าหาเลยพวกรวยๆเนี้ยเพราะยังไงเค้าก็จะเลี้ยงคุณรักคุณด้วยเงินไม่ใช่ความรัก แต่ถ้าคุณหาคนที่รักคุณจริงๆและก็ยอมทำทุกสิ่งให้คุณโดยไม่หวังเงินทองเนี้ยผมว่าคนแบบนี้อยู่ไปด้วยมีความสุขนะ ส่วนเงินหน่ะหาเมื่อไหร่ก็หาได้ครับ .. ส่วนคนที่มักจะชอบบอกว่าโอ่้ยเงินหน่ะมันหายาก อยากจะรวยๆ ได้แต่บ่นคุณไม่เคยทำหนิวันๆคิดเสียว่าเป็นลูกจ้างผ่านไปวันๆมันก็เป็นได้แค่ลูกจ้างที่ต้องทำงานผ่านไปวันๆ บางคนเรียนก็ไม่เห็นจะสูงแต่ความคิดของเค้านั้นสูงเห็นรวยๆมาก็หลายคนหละ ..

ปล.ทุกสิ่งทุกอย่างมันอยู่ที่ตัวเราและความคิดของเรา แต่ยังไงก็ยังต้องมีคนรอบข้างที่รักเราเชื่อใจเราและไว้ใจเราอยู่ด้วยเสมอๆ ..

chanwitpop
20th February 2013, 08:39
สุภาษิตเมืองเหนือ

เงินเปิ่นว่าเป็นเจ้า ตกใส่ป่าหญ้าก็เป็นดินเป็นทราย ตกใส่งัวควายก็เป็นลาบเป็นส้า ตกใส่นักร้องเปิ่นฮ้

แปล : เงินคือพระเจ้า เงินสามารถทำให้ป่าไม้กลายเป็นผืนดินโล่งๆ เงินทำให้วัควายกลายเป็นลาบเป็นส้าได้ เงินสามารถทำให้นักร้องสาวๆโคโยตี้กลายเป็นของเราได้

เวอร์ชั่นสุภาพ เวอร์ชั่นหยาบก็มีแต่เอามาลงไม่ได้

bassurachar
20th February 2013, 08:48
ผู้หญิงเค้าเลือกคนรวยอยู่แล้วครับ

jeditrainer
20th February 2013, 08:57
แต่ถ้าผู้ชายที่รวยแล้วดี บางคนเขาก็เลือกผู้หญิงที่จะมาเป็นแม่ของลูกนะครับ เพราะงั้นผู้หญิงที่มีจำนวนมากกว่าก็ต้องเจียมตัวไว้ซะ อิอิ
คนเราถ้าไม่ขี้เกียจซะอย่าง จนยังไงก็รวยได้ถ้ารู้จักใช้ แต่คนที่ชั่วจะเปลี่ยนให้เป็นดีนั้นยาก เลือกคนจนแต่ขยันทำมาหากินดีกว่าคนรวยแต่เลวและขี้เกียจสันหลังยาวนะครับ
ครอบครัวใครที่เคยจนมาก่อนก็ย่อมรู้ดี(ส่วนมากมีเชื้อสายจีนผมแน่ใจ) เขาจะสอนลูกเป็น เงินทองมันก็แค่เปลือกนอก ดีเลว/ขยันขี้เกียจ นี่สิคือตัวชี้วัด

dark_KBG
20th February 2013, 09:00
ก็เพราะเลือกกันด้วยความคิดตื้นๆ แบบนี้แหละ มันถึงได้มี กระทู้ "ผู้ชายเลว" ฯลฯ ออกมาเยอะแยะตามเน็ต... อันที่จริง เงินหน่ะ ถ้ามีปัญญามันก็หาได้ไม่อยาก จับอะไรก็เป็นเงินได้ ถ้ามีความกล้า กับกำลังใจ พูดง่ายๆ ก็คือ มันเปลี่ยนกันง่ายกว่า เพราะขึ้นอยู่กับจังหวะชีวิต จากจนกลายเป็นรวย จากรวยกลายเป็นจน ส่วนพวกที่มันนิสัยไม่ดี ให้ตายยังไงมันก็ไม่ดีอยู่วันยันค่ำ ยิ่งถ้าเป็นพวกรวยๆ ที่มันมีเงิน แล้วไม่แคร์อะไรนี่ ยิ่งหนัก แก้ยากเวอร์ เผลอๆ เลวไปจนวันตาย... ผมว่าความสุขมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินทองหรอก มันอยู่ที่ใจมากกว่า ใจชอบมันก็สุข ไม่ชอบมันก็ทุกข์ ส่วนเงินทองมันก็แค่ทำให้ทุกอย่างมันง่ายขึ้น แต่ก็อย่างว่านิสัยคนไทยมันเป็นพวกรักสะดวกสบาย (ขี้เกียจ) อันนี้เราก็เป็น :)

jamebanjen
20th February 2013, 09:46
ผู้หญิงนะ เลือกคนที่ตัวเองรัก จะดีหรือไม่ดีก็แล้วแต่ผู้หญิงจะชอบแบบไหน

แต่ถ้าผู้ชายคนนั้นรวยติดมาด้วยก็ดีไป แต่ถ้าผู้ชายคนนั้นเป็นคนจน

อันนี้ก็แล้วแต่ผู้หญิงว่ารักผู้ชายคนนั้น มากแค่ไหน

aminookey
20th February 2013, 12:42
เลือกที่จะอยู่กับคนที่ตัวเองรัก ต่อให้เป็นคนดีเลิศเลอขนาดไหน ถ้าไม่ได้ใจเธอก็ไม่ได้อะไรจากเธอ
จากประสบการผมนะเนี่ย ถ้าเธอชอบคนที่ทำให้เธอพอใจเธอก็จะไปหาคนนั้น ถ้าเธอชอบทอมก็จะไปหาทอม ถ้าเธอชอบการเปลี่ยนแปลงเธอก็จะเปลี่ยนแปลงไปเรื่อยๆ

mini_bank
20th February 2013, 12:46
หล่อเลือกได้ ....แต่รวยเลือกได้ก่อน !!! :dance

DeadCarnival
20th February 2013, 12:56
ผู้หญิงเขาคงจะต้องการความมั่นคงของชีวิต ต้องการใครที่จะมาเลี้ยงดูเขาได้จนแก่เฒ่า จนมองข้ามสิ่งที่สำคัญกว่านั้นไป

พอโดนคนรวยแต่เลวบอกเลิกก็มาให้นิยามผู้ชายว่า ผู้ชายมันตะกวด :sweat

steroids
20th February 2013, 13:12
จะเปลี่ยนนิสัย ผมว่ามันยากมาก เพราะมันต้องเปลี่ยนความคิด

susukub
20th February 2013, 13:27
คำถามคล้ายๆ กับรายการ VRZO ตั้งเลย แต่ดูตอนเขาถามกับคนตอบโคตรฮา

http://www.youtube.com/watch?v=wBaPCMq9bTU

artssm
20th February 2013, 13:38
80% เลือกรวยก่อนเลยครับ โดนมาแล้ววววววว

speed
20th February 2013, 16:16
คำพวกนี้ที่ผมจะเม้นต่อไปนี้เห็นผู้หญิงพูดกันออกมาแบบนี้จริงๆ

1 คงไม่มีใครไม่รักตัวเองมากกว่าคนอื่นหรอก ผู้หญิงทุกคนก็ต้องการความสบายกันทั้งนั้นและ

2 มีรถดีๆแล้วค่อยมารับไปเที่ยว

3 รวยเมื่อไรแล้วค่อยมาคุยกัน

4 ถ้าเราจะมีแฟนสักคนก็ควรหาแบบรวยเหมาะกับฐานนะบ้านเราหน่อย

ทั้งหมดนี้ผมเห็นมาหมดครับ

Blackened
20th February 2013, 20:56
เคยมีคนบอกว่า "ผู้หญิงไม่ได้ชอบคนเลว แต่เขาแค่ไม่ชอบเอ็ง" แค่นั้นแหละ
แม่ม... โคตรเจ็บ

Pop_PeR
20th February 2013, 21:00
ชายอย่าง เราๆ ถึงไม่รวย ก็ เลือกคนที่จะมาเป็นเเม่ของลูกเรานะครับ ^ ^"

ผู้หญิงสมัยนี้ก็ต้องทำใจ เนื่องจาก เก้งกวาง มัน เย๊อะๆ.. .

H1ghSky
21st February 2013, 22:19
เดี๋ยวหาคบเจ้รวยๆบ้าง

เพื่อนผม มันคบเจ้ *****อย่างรวย 555

ซื้อ รถให้ ซื้ออะไรให้

ผมอยากได้มั่ง

ขอระดับแบบว่า ขับแลมโบกินี่ 55 :o
เมียรวย = เมียข่มเราคับ | เป็นผมผมไม่ยอม ผมไม่อยากให้ผู้หญิงเป็นเสาหลักครอบครัวคับมันล้มง่ายไป

Pop_PeR
21st February 2013, 23:39
คำพวกนี้ที่ผมจะเม้นต่อไปนี้เห็นผู้หญิงพูดกันออกมาแบบนี้จริงๆ

1 คงไม่มีใครไม่รักตัวเองมากกว่าคนอื่นหรอก ผู้หญิงทุกคนก็ต้องการความสบายกันทั้งนั้นและ

2 มีรถดีๆแล้วค่อยมารับไปเที่ยว

3 รวยเมื่อไรแล้วค่อยมาคุยกัน

4 ถ้าเราจะมีแฟนสักคนก็ควรหาแบบรวยเหมาะกับฐานนะบ้านเราหน่อย

ทั้งหมดนี้ผมเห็นมาหมดครับ

เหมือนประสบการณ์ เย๊อะ ^ ^" ~!!

ชอบข้อที่ 4

เมียรวย = เมียข่มเราคับ | เป็นผมผมไม่ยอม ผมไม่อยากให้ผู้หญิงเป็นเสาหลักครอบครัวคับมันล้มง่ายไป

ถ้าเป็นผมก็ คิดเหมือนกันล่ะ :D

Igotyoubaby
22nd February 2013, 01:11
ผมก็พูดได้ครับว่าผมรักคนที่ใจ แต่เอาเข้าจริงๆถ้าผมจะชอบผู้หญิงสักคนก็คงต้องดูก่อนหละครับว่า น่ารักมั้ยฐานะเป็นยังไง
เชื่อสิผู้หญิงก็ไม่ต่างจากผู้ชายหรอก แต่ก็นะใช่ว่าจะทั้งหมด แต่ส่วนมากที่เจอก็จะเป็นแบบนี้