PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ

kisame
20th February 2013, 07:42
ทำไมผมต่อจอ 32 นิ้ว พอปรับ Res สูงกว่า 1024x768 แล้วภาพมันเกินขอบจออะครับมันต้องปรับอะไรยังไงหรอ ผมใช้สาย VGA ต่ออะครับ ยังไม่ได้ซื้อ DVI-HDMI มาต่อ แล้วก็อยากทราบว่าถ้าจะซื้อสาย เลือก DVI หรือ HDMI ดีครับ

earthzara
20th February 2013, 07:52
ผมต่อHdmi จอ32นิ้วเหมือนกันนะครับเกินขอบเหมือนกันต้องไปปรับเอาของตัวไดรเวอร์การดจอ

wutgame
20th February 2013, 09:39
สาย HDMI ดีกว่าครับ มีเสียงด้วย รองรับไฟล์เสียงได้เยอะครบๆ ถ้าอนาคตท่านเอาไปต่อกับ AVR จะเยี่ยมครับ จอ 32 นิ้วท่านเป็นแบบ full hd หรอื ไม่ full เหรอครับ ผมก็ใช้อยู่ ทั้ง 2 แบบ แค่เราไปปรับที่การ์ดจอ ให้มันมีความละเอียดเท่าความละเอียดของ จอ 32 ของท่าน ก็ไม่เกินไม่ขาด งะครับท่าน
ถ้าเป็นจอ full hd ก็ปรับที่การ์ดจอ 1080x1920 พิกเซล ประมานนี้งะครับ รอท่านอื่นมาเพิ่มเติมครับ *-*

Aulove
20th February 2013, 10:40
อันดับแรกดูว่าจอท่านรับความละเอียดสูงสุดได้ที่เท่าไรครับ

สอง ปรับขนาดจากทีวีด้วยนะครับ

สาม ถ้า ข้อ 1 ผ่าน ข้อสอง ทำแล้ว แล้วยังไม่ได้
ให้เปลี่ยนสายครับ HDMI ผมก็ใช้ต่อกับ toshiba 32" เหมือนกัน

แล่นฉิวครับ แค่การ์ดน้อยๆดูหนังสบาย

kisame
20th February 2013, 17:46
อันดับแรกดูว่าจอท่านรับความละเอียดสูงสุดได้ที่เท่าไรครับ

สอง ปรับขนาดจากทีวีด้วยนะครับ

สาม ถ้า ข้อ 1 ผ่าน ข้อสอง ทำแล้ว แล้วยังไม่ได้
ให้เปลี่ยนสายครับ HDMI ผมก็ใช้ต่อกับ toshiba 32" เหมือนกัน

แล่นฉิวครับ แค่การ์ดน้อยๆดูหนังสบาย
จอผมรับได้ Full hd ที่ 1920x1080 ครับผม ผมซื้อสาย HDMI มาต่อแล้วครับ สามารถปรับได้แล้ว ตอนนี้ติดปัญหาคือ มันไม่เต็มจอครับ มันมีขอบดำเป็นสีเหลี่ยมอะครับ