PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [HELP] JailBreak แล้ว อัพเดท ios ไม่ได้

MasterArt
20th February 2013, 16:07
ผม Jailbreak เครื่อง Ipad ไป แล้ว จะอัพ ios แต่มัน ไม่ขึ้นมาให้อัพเดทเลยอะครับ ต้อง ทำยังไงถึงจะ อัพเดทได้ครับ

zexterse7en
20th February 2013, 16:24
จะกดอับในเคึองเลยหรอไม่ได้มั้ง ถ้าได้ก้อบูทไม่ขึ้น ถ้าjailbreak
ตอ้งrestoreผ่านคอม

MasterArt
20th February 2013, 16:29
จะกดอับในเคึองเลยหรอไม่ได้มั้ง ถ้าได้ก้อบูทไม่ขึ้น ถ้าjailbreak
ตอ้งrestoreผ่านคอม
แล้วหลังจาก Jailbreak ไปแล้วสามารถ อัพเดท IOS ได้ไหมครับ ตอนนี้ของผม 6.1

Am~MasterZ
20th February 2013, 22:10
แล้วหลังจาก Jailbreak ไปแล้วสามารถ อัพเดท IOS ได้ไหมครับ ตอนนี้ของผม 6.1

อัพได้ครับแต่เจลเบรคจะหาย

MasterArt
21st February 2013, 09:06
อัพได้ครับแต่เจลเบรคจะหาย
อ่อ แล้ว อัพยังไงหรอครับ ต้อง Restore เครื่องใช่ไหมครับ แล้ว เจล ใหม่ๆบ่อยๆจะเกิดผลเสียอะไรไหมครับ

zexterse7en
21st February 2013, 09:40
อ่อ แล้ว อัพยังไงหรอครับ ต้อง Restore เครื่องใช่ไหมครับ แล้ว เจล ใหม่ๆบ่อยๆจะเกิดผลเสียอะไรไหมครับ

1. ตอ้ง อับเบบ Restore
2. เจล ใหม่ๆบ่อยๆจะเกิดผลเสียอะไรไหมครับ > ไม่นะคับ จากที่ผมทำมา

MasterArt
21st February 2013, 14:13
1. ตอ้ง อับเบบ Restore
2. เจล ใหม่ๆบ่อยๆจะเกิดผลเสียอะไรไหมครับ > ไม่นะคับ จากที่ผมทำมา
ครับ แล้ว Restore แอปที่ผมโหลดมาตอนเจล จะหายไหมครับ แล้วแอปที่อยู่ก่อนตอนเจล (แอปที่โหลดมาก่อนเจล)จะหายไหมครับ

zexterse7en
21st February 2013, 15:26
ครับ แล้ว Restore แอปที่ผมโหลดมาตอนเจล จะหายไหมครับ แล้วแอปที่อยู่ก่อนตอนเจล (แอปที่โหลดมาก่อนเจล)จะหายไหมครับ

App ที่โลดมาหายหมด

เอาเป็นว่ากาน Restore คึอกาน Reset (ลง window ใหม่ในภาษาคอมนั้นเเละคับ)

sexylove
21st February 2013, 15:31
โหลดตัว IOS6.1 มา

จากนั้น เข้า itune เสียบสายusb เข้ากับ IPHONE

กด Shift + restore

จากนั้นเครื่องจะทำการลบทุกอย่างที่เคยลงไว้ และจะอัพ ให้เป็น IOS6.1 (แนะนำให้ back up ข้อมูลไว้ก่อนนะครับ)

แล้วค่อยเจลเบรกอีกทีนึง ตามลิ้งนี้ http://www.iphonemod.net/complete-jailbreak-ios6.html

MasterArt
21st February 2013, 15:50
กด Restore แล้ว มัน บอกไม่สามารถกู้คืนได้เกิดข้อผิดพลาดที่ไม่รู้จัก 3194
ผมก็เลยใช้อีกวิธีโดนการกด backup ข้อมูลแต่ผมลืมไปว่าผมไม่ได้ ทำการ Backup ไว้เลย ทำอย่างไรดี

Am~MasterZ
25th February 2013, 13:56
กด Restore แล้ว มัน บอกไม่สามารถกู้คืนได้เกิดข้อผิดพลาดที่ไม่รู้จัก 3194
ผมก็เลยใช้อีกวิธีโดนการกด backup ข้อมูลแต่ผมลืมไปว่าผมไม่ได้ ทำการ Backup ไว้เลย ทำอย่างไรดี

ถ้าเจลเบรคผมแนะนำให้เก็บค่า SHSH ด้วยครับ ใช้ tinyumbrella ในกรณีที่มีปัญหาจะสามารถ Downgrade กลับมาใช้ IOS เก่าได้
ถ้าไม่ได้เก็บค่าไว้ลองทำตามวิธีนี้ดูครับ http://techtotalk.com/how-to-fix-error-3194-when-restore-iphone-ipad-or-ipod-on-itunes/#_