PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลงเกมได้ แต่เล่นแล้วไม่มีเสียง เกิดจากอะไรได้บ้างครับ??

sattawat1979
20th February 2013, 19:15
เมื่อวานลงเกม Of Orcs And Men แล้ว เปิดเกมเล่นได้ แต่ไม่มีเสียงครับ :(

ทั้งๆที่ผมก็เปิดลำโพงอยู่ ฟังเพลง ดูหนังอะไรๆ ได้ก็ปกติดี แต่กับเกมนี้มันไม่มีเสียงครับ ทำยังไงดี T T

ใครเล่นเกม PC จนเชี่ยวชาญแล้วช่วยบอกทีว่ามันเกิดจากอะไรได้บ้าง ช่วยทีครับ

ผมเล่นแต่ Console ครับ เกม PC เลยไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ = ='

Scarlatto
20th February 2013, 19:23
เกิดจากหลายปัจจัยครับ เช่น ไฟล์เกมไม่สมยูรณ์ ไฟล์แคร็กไม่สมบูรณ์ DX มีปัญหา
ให้ลองลบเกมแล้วลงใหม่เปลี่ยนแคร็กด้วย ถ้ายังไม่หายก็ให้โหลดเกมมาจากที่อื่นดู
สุดท้ายทั้งหมดถ้าไม่หายก็เป็น DX ให้ลองอัพเดท DX ดูก่อนถ้าไม่หาย ต้องลงวินโดว์ใหม่อย่างเดียว

prodjvirusscanful
20th February 2013, 19:28
ผมว่าเป็นที่ตัวเกมเเล้วล่ะ ลองโหลดตัวเกมตัวใหม่มาลงดู ..

sattawat1979
20th February 2013, 19:30
เกิดจากหลายปัจจัยครับ เช่น ไฟล์เกมไม่สมยูรณ์ ไฟล์แคร็กไม่สมบูรณ์ DX มีปัญหา
ให้ลองลบเกมแล้วลงใหม่เปลี่ยนแคร็กด้วย ถ้ายังไม่หายก็ให้โหลดเกมมาจากที่อื่นดู
สุดท้ายทั้งหมดถ้าไม่หายก็เป็น DX ให้ลองอัพเดท DX ดูก่อนถ้าไม่หาย ต้องลงวินโดว์ใหม่อย่างเดียว

จะลองหาโหลดใหม่ดูครับ แต่กับเกมอื่นผมก็เล่นปกติดีนะ

โหลดเกม PC มาดองไว้เพียบเลย ตอนนี้กำลังทะยอยเอาออกมาเล่น :p มันเยอะมากๆๆ

maxkungg704
20th February 2013, 19:39
ส่วนตัวคิดว่าเป็นที่แคร็กครับ ลองหาแคร็กเจ้าอื่นมาลงทับดูครับ

Scarlatto
20th February 2013, 23:54
จะลองหาโหลดใหม่ดูครับ แต่กับเกมอื่นผมก็เล่นปกติดีนะ

โหลดเกม PC มาดองไว้เพียบเลย ตอนนี้กำลังทะยอยเอาออกมาเล่น :p มันเยอะมากๆๆ

เกมอื่นเล่นปกติ ก็แสดงว่าเป็นที่ตัวเกมครับลองโหลดมาใหม่ดู:cool: