PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยคร๊าบบ jailbreak ipod แอปของตัวเครื่องหาย

ArRaBan
21st February 2013, 10:20
ตามหัวข้อเลยครับ ผมใช้ evasion เป็นตัวเจล แต่พอเจลเสร็จแล้วเข้า cydia เครื่องมันก็ดับไปเฉยๆเลย แล้วพอเปิดใหม่ แอบของตัวเคร่ืองก็หายอะครับ เหลือแต่แอบที่โหลดมา ส่วน พวกเครื่องเล่นเพลง setting รูปภาพ แม้แต่เครื่องคิดเลขยังหายเลยครับ ทำไงดี restore ก็ไม่ได้ด้วยครับ มันประมาณว่า หา ไฟล์ recovery ไม่เจอครับ แต่ตัวเครื่องยังใช้ได้ปกติครับ เพราะผมเปิด wifi ไว้ มันก็ยังติดอยู่ แต่ปิดไม่ได้ เพราะตั้งค่าหาย ทำไงดีครับๆ ช่วยหน่อยน้าา ขอบคุณล่วงหน้าครับ

rujzababin
22nd February 2013, 21:34
ลองเสียบเข้าคอมต่อกับ itune แล้วกด restore ใน itune ดูครับ

speedmodel
23rd February 2013, 21:34
ออ เคยเป็นเหมือนกันครับ วิธีแก้ต้องหาวิธีRespringครับ

ArRaBan
27th February 2013, 14:55
ปัญหาคือ แม้แต่ cydia ยังหายเลยครับ จะเข้า cydia ก็ไม่ได้ ทำไงดีครับ