PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลงวินโด้วครับ!!!

_SaBasTaiN_
21st February 2013, 16:55
คือผมอยากลงวินโด้วใหม่นะครับเเต่ผมบูตเครืองไม่ขึ้นเลยจะลงเเบบไม่บูทเครื่องได้ปะครับลงจากเเฟลชไดร์อะครับ:confused: http://image.ohozaa.com/view2/wF1j1tlGoJ5ckCCh ขออภัยเอารูปขึ้นไม่ได้:sweat

_SaBasTaiN_
21st February 2013, 17:03
ดันสักนิ็ดดดดด

_SaBasTaiN_
21st February 2013, 17:15
ขออนุญาติดันนิดนึง

my dath
21st February 2013, 17:20
ได้ครับ จากเฟลชไดร์ หรือแผ่นก็ได้หมด

_SaBasTaiN_
21st February 2013, 17:35
ได้ครับ จากเฟลชไดร์ หรือแผ่นก็ได้หมด เเต่ผมไม่ได้ติดตั้งตอนบูตเครื่องนะครับมันจะมีปัญหาไหมครับ:confused:

potza543
21st February 2013, 18:18
ผมลงวินโดว์ โดยไม่ต้อง เข้า window ตลอดอะครับ
วิธีแรก 1.ไรท์ windows ลงแผ่น dvd ไปเลย ถ้าไม่มีไฟล์ก็ต้องหาตามกระทู้นะ
2.ใส่แผ่นที่ไรท์ไปเลย แล้วรีสตาร์ทคอม
3.ตอนนี้คอมกำลังเช็คระบบต่างๆ(ที่เป็นจอดำตัวหนังสือขาวๆอะ) ตอนนี้เรากดปุ่ม . ตรงnumpad อะครับ กดยิกๆไปเลย แล้วจะเข้าสู่โหลด bios ที่จอจะเปลี่ยนเป็นพื้นหลัง น้ำเงิน ตัวหนังสือขาว
4.ไปset ค่าboot ให้ boot ตัวอ่านแผ่นเป็นอันดับแรกอะครับพวกที่ชื่อ dvd-rw ไรพวกนี้ ตั้งเสร็จก็กด esc แล้วเลือก save แล้วออกมามันจะรีสตาร์ทอีกรอบนึง
5.รอบนี้จะมีอะไรขึ้นมาเหมือนพวก จะไห้boot cd หรือไม่ก็กด enter ไป เท่านี้ก็เสร็จครับ